สร้างโบสเอกใหม่ทำไงอ่ะ

DeletedUser

Guest
กะจะย้ายดมืองหลวงเลยถามหน่อยอ่าครับ

DeletedUser

Guest
ที่ผมรู้มานะครับคือไม่สามารถทำได้ครับถ้าคิดจะย้ายโบสถ์เอกนะครับนอกเสียจากว่าบ้านหลัก(บ้านที่มีโบสถ์เอก)โดยโบสถ์เอกในบ้านนั้นจะถูกทำลายในกรณีที่ไอดีนั้นยังมีบ้านอื่นๆอีกก็จะสามารถสร้างโบสถ์ในบ้านหลัก(บ้านที่คะแนนมากที่สุด)ในตอนนั้นจะเป็นบ้านที่มีโบสถ์เอกได้แต่ต้องสั่งสร้างเท่านั้นครับ

DeletedUser

Guest
เอาขุนนางบ้านอื่น ยึดบ้านที่มีโบสเอกของตัวเองซิค่ะ

หรือไม่ก็ยกบ้านโบสเอกให้กับคนที่ใกล้ๆๆ หรือให้ใครไปก็ได้ พอเค้ายึดไปแล้ว ทีนี้ก็สามารถสร้างโบสเอกไว้ที่หลังไหนแทนก็ได้ค่ะ

DeletedUser

Guest
ออเเล้วทหารนี่หายสาบสูญหมดเลยใช่ป่ะครับ

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
โบถส์เอกจะมีแค่คนละ 1

แต่เราสามารถย้ายได้ โดยเงื่อนไข จะต้องไม่มีโบถส์อื่นๆๆ

การย้ายโบถส์เอก ทำได้หมดว่าว่าจะย้ายไปบ้านหลังไหน เช่นนายยึดบ้านโบนัทได้ นายจะย้ายไปบ้านโบนัทเพื่อให้รัศมีโบถส์กินพื้นที่ ที่จะจะยึดบ้านต่อไป รื้อถอนจากบ้านหลัก ใช้เวลารื้อ ประมาณ 5 นาที แล้วก็ไปกดสร้างโบถส์เอกที่บ้านโบนัท กินฟาร์ม 5 ระยะเวลาในการสร้างก็น้อย

สุดท้าย คำนวนระยะโบถส์บ้านให้ดีดีนะครับก่อนจะย้าย ทำให้เราประหยัดพื้นที่ได้มากเลยแหละ

บน