สหภาพของเผ่าต่างๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ด้วยเผ่าต่างๆ ต่างมีเผ่าสาขาของตนเองเพิ่มมากขึ้น ผมคิดว่าควรจะมีระบบตอบรับว่าเผ่านี้เป็นสาขาเผ่านี้หรือไม่โดยให้ฝ่ายหนึ่งกดอีกฝ่ายหนึ่งกดรับ ถึงจะเป็นได้ โดยผู้ที่จะกดได้มีแค่ดยุคเท่านั้น
เมื่อกดไปแล้ว ก็ควรให้มีระบบปรากฎแผนการเข้ายึดครองของอีกกิล และปรากฎฟอรัม ของอีกกิล และสามารถส่งทรัพยากรกันได้เสรีภายในกลุ่มสหภาพกิลนั้น เพราะปกติถึงจะเป็นกลุ่มเดียวกันแต่ไม่สามารถส่งทรัพยากรให้กันได้เพราะอยู่คนละกิล การปรับปรุงตรงนี้จะทำให้มี
ข้อดี ดังนี้
1. Gm ไม่ต้องขอรายชื่อกิลสาขา กิลหลักเลยแค่เขาไปดูก็รู้แล้ว
2. มีการส่งทรัพยากรเสรีกันภายในกลุ่มเผ่าได้
3. ไม่ต้องทำอะไรยุ่งยากระหว่างเผ่าให้มาก
4. ทำให้เผ่าหลักและเผ่าสาขาเหมือนเผ่าเดียวกัน ช่วยเหลือกันได้ดีขึ้น
ข้อเสีย
1. ถ้ามีหนอนอยู่ก็งานเข้าครั้งใหญ่
2. คิดได้แค่นี้หละครับ

SWEET-D

คะแนน react
0
ผมขอค้านหน่อยนะครับข้อ3-4เพราะการที่เผ่าใหญ่ๆจะมีสาขานั้นต้องแข็งแรงและประสานงานกับสาขาและเผ่าหลักได้ดีและแต่ละสาขาแยกเป็นเผ่าดีแล้วครับเพราะถ้ารวมสาขานั้นทางเผ่าหลักจะทำงานหนักขึ้นนะแบบเก่าดีแล้วครับแค่คุณมีความสามารถและทีมบริหารที่มีคุณภาพเอาใจใส่เพื่อนเผ่าเหมือยกันทุกสาขาก็ไม่ต้องพึ่งระบบนี้แล้ว:)

ส่วนอันอื่นเห็นด้วยครับ^^"

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ไม่ได้หมายความว่ารวมสาขาครับ แต่เป็นการยืนยันว่าเป็นสาขาของเผ่านี้เผ่านั้นครับ

บน