สอบถามความคิดเห็น "อยากให้เวิลด์ 3 เป็นแบบไหน"

คุณชอบชุดไหน?

• ชุดที่ 1

โหวต: 34 21,7%
  • ชุดที่ 2

โหวต: 14 8,9%
  • ชุดที่ 3

โหวต: 9 5,7%
  • ชุดที่ 4

โหวต: 9 5,7%
  • ชุดที่ 5

โหวต: 11 7,0%
  • ชุดที่ 6

โหวต: 17 10,8%
  • ชุดที่ 7

โหวต: 91 58,0%
  • ชุดที่ 8

โหวต: 42 26,8%

• ผู้ลงคะแนนทั้งหมด
    157
  • ปิดการสำรวจความคิดเห็น .
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

aoJvoJllsJ

คะแนน react
0
ผมสังเกตุว่า คนเลือก7กัน
เพราะความเร็วเกม 1.5 ใช่รึเปล่าครับ*-*

ผมก็กะจะเลือกตัวเลือกที่7นะ แต่สมาชิกเผ่าสูงสุด มันน้อยไป

ก็เลยลองเอามาผสมกันเล่นๆ ระหว่าง6-7-8

+ ความเร็วของเกมส์: 1.5
+ เปิดการขุนพล + คลังแสง (พร้อมอาวุธแบบใหม่ เหมือนกับ th1, th2)
+ เปิดใช้งานพลธนู
+ เปิดใช้งานระบบโบสถ์
+ ระบบขุนนางแบบสร้างได้เมืองละ 3 ตัว <<<<ข้อนี้ผมไม่เข้าใจว่าเป็นยังไง รบกวนชี้แจงให้ผมเข้าใจหน่อยครับ
+ เปิดระบบขวัญกำลังใจ (โจมตีคะแนนน้อยกว่า กำลังใจจะลด)
+ มีหมู่บ้านโบนัส
+ หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 3,000 คะแนน <<ผมว่า มันน่าจะเยอะกว่านี้นะ ซัก 4000
+ระบบอัพเกรดเทคโนโลยีแบบง่าย (เหมือน th1, th2)
+ คุ้มครองผู้เล่นใหม่ 7 วัน
+ สมาชิกเผ่าสูงสุด 100 คน
+ เปิดการใช้งานค่ายสนาม
+ เลือกทิศเกิดได้

DeletedUser

Guest
+ ระบบขุนนางแบบสร้างได้เมืองละ 3 ตัว <<<<ข้อนี้ผมไม่เข้าใจว่าเป็นยังไง รบกวนชี้แจงให้ผมเข้าใจหน่อยครับ...

คือ สถานศึกษา ใน 1 เมือง สามารถอัพได้ 3 เลเวล(คล้ายๆโบสถ์รองของเวิล 1 เเต่เเพงกว่ามาก!!!) ซึ่งจะสมารถสร้างขุนนางได้ 1 ตัว ต่อ 1 เลเวล

1 เมือง จะสามารถสร้าง ขุนนางได้ เเค่ 3 ตัวเท่านั้น หากจะสร้างตัวที่ 4-5-6 ต้องยึดเมืองใหม่เพื่อจะสร้างครับ 7-8-9 ก็ ต้องยึดอีกเมือง

DeletedUser

Guest
ผมก็เลือกอันที่7 นะ อัพ ทหารได้ 10 ระดับ เมพขิงเลย

:d

DeletedUser

Guest
* ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าภายหลัง ตามความเหมาะสมโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า และทีมงานเป็นผู้ที่สามารถตัดสินใจว่าจะเลือกใช้การตั้งค่าไหนตอนสุดท้ายเท่านั้น การโหวตของผู้เล่นเป็นเพียงการสอบถามความคิดเห็น เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับทีมงานในการประกอบการตัดสินใจ

การโหวดแบบประชาธิปไตยโดยใช้เสียงข้างมาก ♫
™
™™™™ส่วนใหญ่สินค้าหรือบริการก็ต้องเอาตามแบบผู้บริโภค ถ้าเอาตามคนให้บริการ ก็หมายความว่าสินค้าหรือบริการนั้นได้รับความนิยมน้อยไปจนถึงขายไม่ออกอย่างแน่นอน การทำแบบสอบถามก็หมายความว่าผู้บริโภคต้องการใช้สินค้าแบบใด ต้องการได้รับบริการแบบใดผู้ผลิตก็ต้องทำตามหรือไกล้เคียงกับความต้องการของตลาด ปัจจุบันสินค้าหรือบริการมีมากมายให้เลือกสรร สินค้าดีหรือไม่ดีก็คงจะรู้เมื่อระยะเวลาผ่านไปได้ช่วงหนึ่ง ก็คงไม่ได้รับความนิยมอย่างแน่นอน

™
™
™™™™ขออภัยหากบทความข้อวิจารไม่ถูกใจ การติชมเป็นเรื่องธรรมดา หาใช่การดูถูกไม่ ผู้บริหารที่ดีย่อมต้องรับฟังความคิดเห็นทั้งปัจจัยภายในและปัจจัยภายนอก

DeletedUser

Guest
ผมสังเกตุว่า คนเลือก7กัน
เพราะความเร็วเกม 1.5 ใช่รึเปล่าครับ*-*

ผมก็กะจะเลือกตัวเลือกที่7นะ แต่สมาชิกเผ่าสูงสุด มันน้อยไป

ก็เลยลองเอามาผสมกันเล่นๆ ระหว่าง6-7-8

+ ความเร็วของเกมส์: 1.5
+ เปิดการขุนพล + คลังแสง (พร้อมอาวุธแบบใหม่ เหมือนกับ th1, th2)
+ เปิดใช้งานพลธนู
+ เปิดใช้งานระบบโบสถ์
+ ระบบขุนนางแบบสร้างได้เมืองละ 3 ตัว <<<<ข้อนี้ผมไม่เข้าใจว่าเป็นยังไง รบกวนชี้แจงให้ผมเข้าใจหน่อยครับ
+ เปิดระบบขวัญกำลังใจ (โจมตีคะแนนน้อยกว่า กำลังใจจะลด)
+ มีหมู่บ้านโบนัส
+ หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 3,000 คะแนน <<ผมว่า มันน่าจะเยอะกว่านี้นะ ซัก 4000
+ระบบอัพเกรดเทคโนโลยีแบบง่าย (เหมือน th1, th2)
+ คุ้มครองผู้เล่นใหม่ 7 วัน
+ สมาชิกเผ่าสูงสุด 100 คน
+ เปิดการใช้งานค่ายสนาม
+ เลือกทิศเกิดได้

เห็นด้วยกับอันนี้ครับ !

aoJvoJllsJ

คะแนน react
0
ผสมเล่นกันแล้ว
ลองเอามาวิจารดีกว่า 55+

ปิดพลธนู ถึงเปิดก็โดนม้าธนูสอยร่วงยุดีอะ ไม่ค่อยต่างกันมาก
ปิดโบสถ์ ไม่น่าปิดเท่าไหร่ เพราะว่า ผู้ที่มาจากระยะไกล ก็จะได้เสียเปรียบหน่อย
เพราะในสงครามจริงๆแล้ว การเดินทางระยะไกล ก็เหนื่อยพอกัน

ระบบขุนนางผมไม่ วิจารมาก เดี๋ยวโดน55+
ขวัญกำลังใจ ในแง่ของสงครามจริงๆแล้ว การที่หมู่บ้านใหญ่ตอดหมู่บ้านเล็ก ยิ่งคึกครับ เว้นแต่ทหารจะเบื่อว่า ทำไมต้องตีหมู่บ้านเล็ก 55

มีหมู่บ้านโบนัส เห็นด้วยยย

หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 1000/2000/3000

อันนี้ไม่ค่อยชอบครับ โตน้อยไป เวลายึดไม่สะใจอะ 55

ระบบอัพเกรด อันนี้ไม่ค่อยจุรู้เท่าไหร่ครับ เลยไม่พูด

การคุ้มครองผู้เล่นใหม่7วัน อันนี้ก็เห็นด้วยครับ
เพราะช่วงแรกที่เล่น 5วัน สร้างทหารไม่ทันอะ โดนอัดเลย
ทหารที่สร้างมาก็น้อยนิด t-t

สมาชิกเผ่าสูงสุด 100ก็น่าจะดีอะครับ
สมมุติมีแค่50คน ก็จะมีแต่คนเก่งๆรวมตัวกัน แล้ว เผ่าอื่นที่มีหมู่บ้านเล็กๆอยู่ซักหน่อย แตกชัวครับ

เปิดใช้งานค่ายสนาม อันนี้ก็แล้วแต่คนจะคิดอะครับ

เลือกทิศเกิดได้ อันนี้จริงๆก็เห็นด้วยอะครับ เพราะว่า เราจะได้พบปะกับเพื่อนได้ง่ายๆ เล่นพร้อมกัน โตมาด้วยกัน มันคุยกันสะดวกกว่าอะครับ

จบข่าว

DeletedUser

Guest
ผสมเล่นกันแล้ว
ลองเอามาวิจารดีกว่า 55+

ปิดพลธนู ถึงเปิดก็โดนม้าธนูสอยร่วงยุดีอะ ไม่ค่อยต่างกันมาก
ปิดโบสถ์ ไม่น่าปิดเท่าไหร่ เพราะว่า ผู้ที่มาจากระยะไกล ก็จะได้เสียเปรียบหน่อย
เพราะในสงครามจริงๆแล้ว การเดินทางระยะไกล ก็เหนื่อยพอกัน

ระบบขุนนางผมไม่ วิจารมาก เดี๋ยวโดน55+
ขวัญกำลังใจ ในแง่ของสงครามจริงๆแล้ว การที่หมู่บ้านใหญ่ตอดหมู่บ้านเล็ก ยิ่งคึกครับ เว้นแต่ทหารจะเบื่อว่า ทำไมต้องตีหมู่บ้านเล็ก 55

มีหมู่บ้านโบนัส เห็นด้วยยย

หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 1000/2000/3000

อันนี้ไม่ค่อยชอบครับ โตน้อยไป เวลายึดไม่สะใจอะ 55

ระบบอัพเกรด อันนี้ไม่ค่อยจุรู้เท่าไหร่ครับ เลยไม่พูด

การคุ้มครองผู้เล่นใหม่7วัน อันนี้ก็เห็นด้วยครับ
เพราะช่วงแรกที่เล่น 5วัน สร้างทหารไม่ทันอะ โดนอัดเลย
ทหารที่สร้างมาก็น้อยนิด t-t

สมาชิกเผ่าสูงสุด 100ก็น่าจะดีอะครับ
สมมุติมีแค่50คน ก็จะมีแต่คนเก่งๆรวมตัวกัน แล้ว เผ่าอื่นที่มีหมู่บ้านเล็กๆอยู่ซักหน่อย แตกชัวครับ

เปิดใช้งานค่ายสนาม อันนี้ก็แล้วแต่คนจะคิดอะครับ

เลือกทิศเกิดได้ อันนี้จริงๆก็เห็นด้วยอะครับ เพราะว่า เราจะได้พบปะกับเพื่อนได้ง่ายๆ เล่นพร้อมกัน โตมาด้วยกัน มันคุยกันสะดวกกว่าอะครับ

จบข่าว

การโจมตีจากเมืองที่มีโบสถ์มันไม่เสียเปรียบครับเหมือนกัน แต่เวิลล์ที่มีโบสถ์จะเสียเปรียบตรงยึดเมืองนอกเขตโบสถ์ต้องสร้างโบสถ์ซึ่งกินฟาร์มมากและทำให้ทหารน้อยลง lv3 กินฟาร์มเป็นหมื่น - -'

ส่วนตัวคิดว่าข้อ 7 แต่อยากให้เมืองโบนัสหรือเถื่อนพัฒนาได้ 3.000+ ขุนนางเมืองละ 3 ตัวนี้ต่อให้เวิลล์สปีดยังไงก็เหมือนการเบรคการพัฒนาเมืองของผู้เล่นที่แอคทีฟสูงเพราะต้องรอเมืองต่อๆไปมีสถานศึกษา อันนี้ผมว่าไม่ดี และเรื่องเผ่า คิดว่า 50 คนก็โอเคครับ ถ้า 50 คนนั้นเป็นคนคุณภาพ เราสามารถมีเผ่าย่อยได้นิครับ แชร์ฟอรั่มร่วมกันได้ เผ่าหลักเผ่าย่อยก็คือเผ่าเดียวกันแค่แยกกันดูแล ง่ายขึ้นซะอีก

สรุปนะครับ ผมกด 7 แต่ขอเมืองพัฒนา 3.000+ และขุนนางสร้างได้ปกติเลยครับ พลธนูมีไม่มีก็แล้วแต่ผมว่าดีซะอีกไม่มีพลธนูไม่ต้องสร้างม้าธนูมาปราบ จัดม้าเบากะขวานล้วนๆไปจบ

DeletedUser

Guest
ก็ดูดีครับ เเต่ติดอยู่อย่างนึง สำหรับข้อ 7

ขุนพลจะมีไม่มี ไม่ใช่ปัญหา

เเต่ อาวุธขุนพลไม่ควรมีเป็นอย่างยิ่งครับ!!! ในเมื่ออัพเกรดทหารได้เเล้ว จะโหดไปไหน - -"

ถ้ามีอาวุธขุนพลอีก งามตับเลย ทัพตีโหดโครตๆอ่าครับ

ลองคิดดู ม้าเบาเวล 10 ค่าโจมตี 195 เเล้ว +อาวุธอีก เป็น% ด้วย
ส่วนหอก เวล10 ค่าป้องกันม้า 67 เเล้ว+ % อาวุธอีก ด้อยกว่ามาก - -"

เพราะฉะนั้น หากอัพเกรดทหารได้ ควรปิดคลังเเสงดีกว่าครับ

นี่หาก เเมว เลเวล 10 + กองไฟอีกล่ะก็ ไม่ต้องตีกันเเล้วครับ เหอะๆๆ

DeletedUser

Guest
ก็ดูดีครับ เเต่ติดอยู่อย่างนึง สำหรับข้อ 7

ขุนพลจะมีไม่มี ไม่ใช่ปัญหา

เเต่ อาวุธขุนพลไม่ควรมีเป็นอย่างยิ่งครับ!!! ในเมื่ออัพเกรดทหารได้เเล้ว จะโหดไปไหน - -"

ถ้ามีอาวุธขุนพลอีก งามตับเลย ทัพตีโหดโครตๆอ่าครับ

ลองคิดดู ม้าเบาเวล 10 ค่าโจมตี 195 เเล้ว +อาวุธอีก เป็น% ด้วย
ส่วนหอก เวล10 ค่าป้องกันม้า 67 เเล้ว+ % อาวุธอีก ด้อยกว่ามาก - -"

เพราะฉะนั้น หากอัพเกรดทหารได้ ควรปิดคลังเเสงดีกว่าครับ

นี่หาก เเมว เลเวล 10 + กองไฟอีกล่ะก็ ไม่ต้องตีกันเเล้วครับ เหอะๆๆ

ถ้าอาวุธขุนพลไม่มีนี่จะหมดเสน่ห์ของไทรบัลไปเลยครับ ถ้าจะลดควรจำกัดระดับการอัพเลเวลของกำลังพลมากกว่า เช่นจำกัดไว้ที่ระดับ 3 คือเก่งขึ้นได้แค่ 3 ระดับประมาณนี้ ส่วนเรื่อง item ขุนพลแล้วแต่บุญแต่กรรมที่ทำกันไว้ครับใครดวงดีหน่อย ชิ้นแรกก็ได้ของเทพใช้กันสบายไปเลย

DeletedUser

Guest
เอาข้อ 7 ก็ได้ แต่ผมขอ
ไห้มีเมืองโบนัสและคะแนนสู.สุด 3000คะแนน
ขุนพลจะมีไม่มีก็ไม่เปงไรคับเลือกไม่ถูก
แต่ขุนนางผมขอไห้เปงสร้างสถาศึกษาแล้วสร้างดีกว่าคับ
ไม่เอา 1 เมือง ได้แค่ 3ตัว (มีค่ายสนามด้วย)

DeletedUser

Guest
ตอนนี้เปิดให้โหวตในเกมส์แล้วนะครับ รีบโหวตกันนะครับ :p

DeletedUser

Guest
คือ ทั้ง 10 ระบบที่เสนอมา ผมเห็นว่ามันไม่ได้แตกต่างจากเวิร์ล1 เวิร์ล2 เลยครับ คือ มันเป็นการเพิ่มเติมเรื่องปลีกย่อยซะมากกว่า

ที่ผมต้องการในเวิร์ล3

1. เมืองหลวงถูกยึดไม่ได้ (เพื่อให้ผู้เล่นที่ถูกรุมโจมตีสามารถยืนหยัดต่อสู้ได้ตลอด)
2. พอผู้เล่นคนใดลบบัญชีตัวเอง หรือถูกลบบัญชี เมืองดังกล่าวกลายเป็นร้างไปเลย ระดับสิ่งก่อสร้างทุกอย่างในเมืองร้างเหลือ 0 หมด (เพื่อไม่ให้เกิดการได้เปรียบจากผู้เล่นที่อยู่ใกล้เมืองคนเถื่อนดังกล่าว)

DeletedUser

Guest
คือ ทั้ง 10 ระบบที่เสนอมา ผมเห็นว่ามันไม่ได้แตกต่างจากเวิร์ล1 เวิร์ล2 เลยครับ คือ มันเป็นการเพิ่มเติมเรื่องปลีกย่อยซะมากกว่า

ที่ผมต้องการในเวิร์ล3

1. เมืองหลวงถูกยึดไม่ได้ (เพื่อให้ผู้เล่นที่ถูกรุมโจมตีสามารถยืนหยัดต่อสู้ได้ตลอด)
2. พอผู้เล่นคนใดลบบัญชีตัวเอง หรือถูกลบบัญชี เมืองดังกล่าวกลายเป็นร้างไปเลย ระดับสิ่งก่อสร้างทุกอย่างในเมืองร้างเหลือ 0 หมด (เพื่อไม่ให้เกิดการได้เปรียบจากผู้เล่นที่อยู่ใกล้เมืองคนเถื่อนดังกล่าว)

มันเป็นข้อเรียกร้องขอผู้ถูกกระทำนะครับ - -'

DeletedUser

Guest
ดี

ผมโหวตแล้วคร้าบ ^^

อยากให้มาไวไว จัง อิๆๆ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน