สอบถามความคิดเห็น "อยากให้เวิลด์ 3 เป็นแบบไหน"

คุณชอบชุดไหน?

• ชุดที่ 1

โหวต: 34 21,7%
  • ชุดที่ 2

โหวต: 14 8,9%
  • ชุดที่ 3

โหวต: 9 5,7%
  • ชุดที่ 4

โหวต: 9 5,7%
  • ชุดที่ 5

โหวต: 11 7,0%
  • ชุดที่ 6

โหวต: 17 10,8%
  • ชุดที่ 7

โหวต: 91 58,0%
  • ชุดที่ 8

โหวต: 42 26,8%

• ผู้ลงคะแนนทั้งหมด
    157
  • ปิดการสำรวจความคิดเห็น .
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

yueying

คะแนน react
0
.....

ผมพูดตรงๆนะครับ ผมว่าใครๆก็อยากเล่น ความเร็วไวๆ กันทั้งนั้น
แต่ว่า เวิลล์ 1 , เวิลล์ 2 เองความเร็วก็แค่ 1.0 ทั้งคู่ ผมว่าเวลามันก็ OK แล้วนะครับ
ยิ่งถ้าคุณมีเมืองมากๆ และความเร็วไวๆ ทีนี้กดกันมันเลย วันๆไม่ต้องทำอะไรกันพอดี
ถ้าทางทีมงานต้องการตลาดคนทำงาน ผมว่าเวลา แค่ 1.0 ก็ OK แล้วนะครับ
และถ้าความเร็วยิ่งไว Server ก็ทำงานหนักขึ้นอะครับต้องคำนวนต่างๆมากขึ้นเพราะคนกดกันได้ไวมากขึ้นอะครับ :)

yueying

คะแนน react
0
...........

ชุดที่ 9 ของผมเอง

+ ความเร็วของเกมส์: 1.5
+ เปิดการขุนพล + คลังแสง (พร้อมอาวุธแบบใหม่ เหมือนกับ th1, th2)
+ เปิดใช้งานพลธนู
+ เปิดใช้งานระบบโบสถ์
+ ใช้เหรียญในการสร้างขุนนาง (นับที่เมืองเดียว)←อันนี้ให้มันเป็นปกติก็ดีแล้ว
+ ปิดระบบขวัญกำลังใจ (โจมตีคะแนนน้อยกว่า กำลังใจจะลด)
+ มีหมู่บ้านโบนัส
+ หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 3,000 คะแนน
+ ระบบอัพเกรดเทคโนโลยีแบบ 4 ระดับ
+ คุ้มครองผู้เล่นใหม่ 7 วัน
+ สมาชิกเผ่าสูงสุด 80 คน
+ ปิดการใช้งานค่ายสนาม
+ เลือกทิศเกิดได้
+ ห้องแชทสำหรับ guild (เผ่าอะแหละ จะได้คุยกันในกิลด์เวลาว่างๆ เหมือนแชทไปเลย)
+ โกดังเพิ่มระดับความจุของแต่ละเลเวล (เช่น เลเวล 30 เต็ม 400000 ให้เป็นสัก 650000 ประมาณเนี่ย)
+ ระบบสงบศึก (อาทิตย์ หนึ่งสามารถกดได้ 1 ครั้ง แต่ละครั้งจะสงบศึก 24 ชม. พอหลังจากนั้นต้องรอ 1 อาทิตย์จึงจะกดได้อีกโดยนับเวลาหลังจากหมดสงบศึกเป็นเวลา 1 อาทิตย์)
+ ระบบเพิ่มพลังให้กับอาวุทขุนพล เช่น เพิ่มพลังโจมตี 40% ป้องกัน 30% แก่ม้าเบา เมื่อเวลาโจมตีหมู่บ้านก็จะพบแร่ แต่ละชนิด โดยโรงตีเหล็กจะมีให้เลือก 2 ช่องทาง คือ ช่องด้านซ้ายวิจัยทหาร ส่วนอีก ช่องนึงตีบวกอาวุท โดยการโจมตีต้องเอาขุนพลไปด้วย พอ ค้นพบหินตีบวกก็เช่น บวก พลังโจมตีให้อีก 5% ป้องกันอีก 10%(หากใช้อาวุทที่ยกตัวอย่างเมื่อเสริมพลังแล้วะได้เป็น พลังโจมตี 45% ป้องกัน 40%) ให้กับอาวุท ................(อะไรก็ว่าไป) หรือไม่ก็ เพิ่มศักยภาพ x1.5, x2.0 , x1.2 ,....... ให้กับอาวุธ ................(อาไรก็ว่าไป)(โดยอาวุทที่บวกสามารถบวกได้ ... ครั้ง แล้วแต่ จีเอมครับ อาวุทที่บวกแล้วไม่มีแตกแต่แค่บวกไม่ติดและโอกาส ศักยภาพลดลงมีดังนี้ ตัวอย่างนะ +1ไม่มีลด +2 5% +3 10% +4 20% +5 35% และโอกาสบวกติด ตัวอย่างเช่น +1 ติดแน่นอน, +2 ติดแน่นอน, +3 95%, +4 80%, +5 65% ประมาณเนี่ย)
+ ระบบเช่าทหาร เช่นแบบว่า ทหาร ม้า 1000 ตัว ใช้ทรัพยากร ไม้ 5000 ต่อวัน ดิน 6500 ต่อวัน เหล็ก 10000 ต่อวัน ทรัพยากรจะค่อยๆลดไม่ลดทีเดียวพอทรพยากรไม่พอเช่าก็จะกลับไปเองเราสามารถเช่าเฝ้าฐานได้อย่างเดียวไม่สามารถสั่งโจมตีได้ ทรัพและจำนวนทหาร แล้วแต่จีเอมครับ

ผมว่าน่าจะดีนะครับ ใครเห็นด้วยกับผมม้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ขอตอบ 2 ครับ ไม่เห็นด้วย ระบบนี้ ถ้าใครโตไวก็ไม่ต้องเล่นกันละ เหมือนสุภาษิตที่ว่า "ปลาใหญ่กินปลาเล็ก"
ยิ่ง >> ปิดระบบขวัญกำลังใจ (โจมตีคะแนนน้อยกว่า กำลังใจจะลด) << คุณอาจจะมองว่าถ้าเล่นสม่ำเสมอ ก็จะได้เป็นเทพเลย อิอิ คนที่ไม่ได้เล่นบ่อยๆ ( คะแนนน้อย ) ก็จะโดนคุณเก็บ

แต่ถ้า คนเพิ่งเข้ามาเล่นละ ........ ก็ไม่มีโอกาสที่จะได้เกิดสักที แล้วคนเล่นใหม่ก็เซงกันพอดี อิอิ -^^- แล้วยิ่งความเร็ว 1.5 แล้วใหญ่เลยครับ
+ ระบบเพิ่มพลังให้กับอาวุทขุนพล << ปลาใหญ่กินปลาเล็กครับ ยิ่งทำให้คนเพิ่งเล่นหรือไม่ค่อยได้เล่น ไม่ต้องเล่นเกมส์นี้กันพอดีครับ อิอิ เพราะคุณบุกทีไม่ต้องสืบครับว่าตายทั้งแก๊งแน่ๆ แต่ถ้าพวกคะแนนน้อยๆ รวมตัวไปตีคุณ แล้วถ้าคุณมี ไอเทม กองไฟ Athena ละ ก็คงไม่ต้องสืบนะครับว่าจะเป็นยังไง อิอิ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

Nuclears

คะแนน react
0
ชุดที่7ดีที่สุดละครับและขอให้ออกมาเร็วๆด้วยครับ
อิอิอิ

แต่ในแบบของผม↓
ความเร็วเป็น2เลยดีไหมละครับ
ไม่งั้นก็ลดเวลาการอัพโรงตีเหล็กลงสัก3-4ชั่วโงก็ดีครับ

เพิ่มความเร็วการโจมตีของทหาร ขุนพล ขุนนาง เพื่อจะได้พัฒนาการเร็วๆขึ้นและเพิ่มความคุ้มครองผู้เริ่มเล่นใหม่เป็น10วัน
แล้วให้มีหมู่บ้านโบนัสเพิ่มขึ้นด้วยนะครับ

อิอิอิ555+

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
บางอย่างที่คุณ ซาลาดิน เสนอมาก็เป็นความคิดที่ดีครับ ซึ่งผมก็เห็นด้วยในบางอย่าง แต่ในขณะนี้มันยังคงเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะตัวเกมส์ของเรามีมานานหลายปี ซึ่งได้รับการพัฒนาอย่างต่อเนื่องมาเรื่อยๆ
สำหรับเรื่อง หมู่บ้านทิ้งร้างระดับสิ่งก่อสร้างจะกลายเป็น 0 ผมว่าคงไม่เหมาะสมสำหรับไทรบัลวอร์สของเราครับ เพราะเนื่องจากเกมส์ประเภทนี้การทำแบบนั้น ไม่เหมาะสมโดยเฉพาะเวลาที่ผู้เล่นใกล้จะแพ้ แล้วทิ้งเมืองทำให้ผู้เล่นที่ทำสงครามด้วยอยู่ หมดสิทธิ์ที่จะยึดครอง แน่นอนว่าหากเผ่าอื่นๆ ไม่ได้ประสบปัญหาแบบนี้ เกมส์ที่นำๆ อยู่อาจจะพลิกกลับหัวเป็นหางเลยก็ได้ครับ ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่ทางออกครับ

ส่วนเรื่องทรัพยกรนั้น ทางผู้พัฒนาเกมส์ ได้มีการปรับปรุงจนผมคิดว่าปัจจุบันมันเป็น rate ที่เหมาะสมแล้ว (ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความเร็วของการตั้งค่า หากเร็วทรัพยกรก็จะเร็วตามไปด้วย ซึ่งตามหลักเกมส์จะจบเร็วไปด้วย) ดังนั้นหากชอบแบบเร็วๆ ในอนาคตก็จะมีแบบเวิลด์ที่เป็น speed ออกมาให้เล่นกันต่อไปในอนาคตครับ แต่การที่ไปปรับอะไรที่มันเหมาะสมอยู่แล้วนั้น (ทุกๆ เวอร์ชั่น ไม่ว่าจะภาษาไหน บนโลกนี้ก็ใช้การตั้งค่าแบบนี้ครับ) สำหรับเวิลด์ปกติการไปเร่งทรัพยกรนั้น ไม่ได้ช่วยผู้เล่นใหม่เลยนะครับ จะเป็นการช่วยผู้เล่นเก่าเสียมากกว่าด้วยซ้ำครับ ผมเชื่อว่าแต่ละเกมส์คงไม่เหมือนกันทั้งในเรื่องตัวเกมส์ วิธีการเล่น เทคนิคต่างๆ การที่จะนำไปเทียบคงลำบากครับ เพราะทุกอย่างมีข้อดีและข้อเสียในตัว แต่ที่ผมจะกล่าวคือ ไทรบัลวอร์ส เราก็มีเวิลด์ที่ทรัพยกรขึ้นไวๆ (ในเวิลด์สปีด) เช่นกัน ซึ่งแน่นอนบางคนก็จะไม่ชอบ เช่นคนที่ไม่มีเวลามาก เพราะทรัพยกรขึ้นเร็ว เกมส์ก็ต้องเร็วตาม ดีไม่ดีข้ามคืนเมืองอาจจะหายไปหมดเลยก็ได้

ส่วนอันสุดท้ายในเรื่องเมืองหลักยึดไม่ได้ ผมชอบนะครับ เพราะมีผู้เล่นบางส่วนที่คิดว่าหากโดนยึดแล้วต้องมาตั้งหลักใหม่หมดมันไม่สนุก และลำบากแน่นอนใช่ไหมครับ? ผมเคยเป็นครับตอนผมหัดเล่นเกมส์นี้แรกๆ แต่หลังๆ แล้วผมรู้สึกเฉยๆ เพราะตัวผมเปลี่ยนความคิดและเทคนิคการเล่นตัวเองให้เข้ากับกฎ หรือวัฒนธรรมของเกมส์ครับ ผมคิดว่าในเมื่อคนอื่นทำได้ แล้วตัวผมหล่ะ? ก็ต้องทำได้ ผมเองนั้นแพ้มาหลายรอบครับ ผมเล่นเกมส์นี้มาหลายปีมากครับ ในแต่ละเดือนนั้นตัวเกมส์มีการเปลี่ยนแปลงมาเรื่อยๆ (ปัจจุบันคงเห็นว่าเราอัปเดทกันบ่อยมาก) การตั้งค่าแต่ละเวิลด์ก็ต่างกันทำให้บางเทคนิคใช้ได้ บางอันใช้ไม่ได้ ก็มีครับ ประเด็นคือผมไม่ยอมแพ้ หากผมแพ้ผมมักจะเริ่มอะไรใหม่ๆ ผมทราบดีว่าหากแพ้ เริ่มใหม่คงตามผู้อื่นลำบาก แต่คิดเสียว่ามันเป็นชีวิตครับ ผมว่าเกมส์นี้สอนอะไรหลายๆ อย่างให้ผม ผมเชื่อว่าผู้เล่นหลายๆ ท่านหากสังเกตดีๆ มันสอนให้คุณเอาตัวรอดในสังคมครับ แน่นอนว่าคุณไม่สามารถเลือกเกิดได้ ผมคงอยากเกิดก่อนจะได้เริ่มก่อน แต่ชีวิตจริงเป็นไปไม่ได้ถูกไหมครับ? ถามว่าคนเกิดทีหลัง จะเดินนำหน้าคนเกิดก่อนได้ไหม ผมคงตอบว่าได้ครับ ผมว่าบางครั้งต้องลองเปิดใจครับ กลับมาเรื่องเดิม ผมว่ามันดีนะครับ หากเมืองหลักถูกยึดไม่ได้ แต่บางครั้งสำหรับเวิลด์ที่มีการเล่นในความเร็วที่ค่อนข้างเร็วคงไม่เหมาะครับ แต่หากเป็น classic world ที่แบบความเร็วต่ำๆ ผมคิดว่าน่าจะโอเคครับ (แต่ผมยังไม่เห็นว่ามีระบบนี้ให้ตั้งค่า ซึ่งยังไงผมคิดว่าหากมีเวิลด์ classic หรือที่ความเร็วต่ำๆ ผมจะนำเสนอความคิดนี้ ให้ทางผู้พัฒนาเกมส์ต่อไปครับ)

สำหรับ ไทรบัลวอรส์ นั้นเป็นเกมส์ที่เ่ก่าที่สุดในบริษัทฯ ของเราแล้วแหละครับ ซึ่งมีผู้เล่นรวมทั่วโลกเกือบๆ ล้านคน และเป็นเกมส์บนเว็บแรกๆ ซึ่งได้มีการพัฒนาอย่างต่อเนื่อง การพัฒนาต่างๆ ก็รับฟังมาจากผู้เล่นทั่วโลกครับ เห็นได้ว่าเราเปิดกว้างจนขณะที่ว่าเรามีฟอรัมรับข้อเสนอแนะจากผู้เล่น ซึ่งหากทีมงานคิดว่ามันใช่ เราก็จะส่งต่อให้ทางผู้พัฒนาเกมส์ต่อไป แต่การพิจารณาระบบใหม่ๆ หรือกฎใหม่ๆ นั้นอาจจะใช้เวลานานเพราะทีมงานมีการสอบถามความคิดเห็นจากหลายๆ ทาง หากมีผู้เล่นต้องการมากแน่นอนครับ จะถูกนำไปพัฒนาต่อไป

ใช่ครับ หากมีผู้เล่นเยอะบริษัทฯ ก็น่าจะได้เงินเยอะตามไปด้วย แต่ผมขอบอกว่ามันไม่จริงเสมอไปหรอกครับ ผมคิดว่าไทรบัลวอรส์เป็นเกมส์หนึ่งในไม่เกมส์ตอนนี้ที่เงินซื้ออะไรบางอย่างไม่ได้ เช่นทรัพยกร หรืออะไรที่เอาเปรียบผู้เล่นอื่นๆ ขนาดราคาพรีเมี่ยมของเรายังไม่ได้แพงมาก (เดือนละ 195 บาท) ผมว่ามันต่ำกว่าหลายๆ เกมส์เลยครับ สำหรับบางเกมส์ที่ผมเล่น หากไม่เติมเงินนี่แทบจะไม่ได้เกิดครับ แต่สำหรับไทรบัลวอรส์ นั้นผมเชื่อว่าจะเติมเงินหรือไม่เติมก็สามารถเล่นได้โดยไม่ขัดแย้งเท่าไรมากนั้น เราพยายามจะทำให้เกมส์อยู่ได้ ในขณะที่ผู้เล่นฟรีสามารถเล่นได้ไปพร้อมๆ กับผู้เล่นเติมเงิน โดยที่การเติมเงิน นั้นจะช่วยให้ผู้เล่นประหยัดเวลาเล่นมากขึ้น เช่น การจัดกลุ่มหมู่บ้าน หรือการทำสีให้บริหารได้ง่ายขึ้น ส่วนรายได้ที่ได้มาแน่นอนว่าบริษัทฯ นำไปจ่ายค่าใช้จ่ายต่างๆ และกลับมาเป็นบริการที่ดีกว่ากับผู้เล่นทุกๆ คน ทั้งฟรี หรือไม่ฟรี ครับ

เรื่องความคิดเสนอได้อยู่แล้วครับ แต่แน่นอนว่าการเสนอต้องมีผู้คัดค้าน และผู้คอมเม้นต์ซึ่งหากเรากล้าที่จะเสนอ เราก็ต้องกล้าที่รับฟังผู้อื่นเหมือนกัน ผมอ่านทุกกระทู้ที่อยู่ในฟอรัมแนะนำ / เสนอแนะครับ ซึ่งบางอันอาจจะตลกในสายตาของบางคน แต่สำหรับผมไม่ครับ แน่นอนว่าหากมันเป็นอะไรที่ไม่มีมากก่อน และมันน่าจะทำได้ และทำแล้วน่าจะมีคนชอบเหมือนๆ กันผมก็นำเสนอต่อไปให้ผู้พัฒนาเกมส์ครับ ไม่ใช่ว่าทีมงานปิดกั้น แต่ผมแค่อยากทำความเข้าใจ และไม่อยากเห็นใครเถียงใครแบบไม่มีเหตุผล ผมว่าคนไทยเก่งๆ กัน มีความคิดดีๆ กันทั้งนั้น แต่ใช้กันไม่ค่อยถูกวิธีเท่านั้นแหละครับ ผมเชื่อครับว่าเจตนาของทั้งคุณ ซาลาดิน และ mark.2.5.3.8 นั้นมีเจตนาที่ดีเหมือนกัน อยากให้เกมส์สนุกเหมือนกันก็เท่านั้นเอง

-----------------------------

ถูกแล้วละคัฟๆ เกมสามรถสอนเราได้บางอย่าง แต่บางอย่างก็ไห้โทดเสีย
ผมก็เหนด้วยกับคุณนะคัฟแต่ผมว่ายังไงเกมมันก็คือเกมอะละ
มันอยู่สุดแล้วแต่คนเล่นกับผู้ไห้บริการ
เมื่อผู้เล่นมีความสุขผู้บริการก็จะทำไห้ผู้เล่นนั้นมีความสุขมากยิ่งขึ้น

หากจะเสนออะไรก็ควรจะเสนอสิ่งที่มันเปงไปได้
หรือสิ่งที่สามรถทำได้ หากยังถกเถียงกับไอเรื่องแบบนี้
ในชีวิตจิงคงไม่รอดเพราะในเกมมันสามรถกลับมาเริ่มต้นไหม่ได้
แต่ชีวิตจิงไม่สามรถย้อนกลับไปเริ่มต้นได้นะคัฟ

yueying

คะแนน react
0
เรียนแจ้งทีมงานนะครับ เรื่องหมู่บ้านโบนัส อะครับ คือจะบอกว่า โบนัสฟาร์มอะครับมันน้อยๆยังไงไม่รู้อะครับ เพราะอัพฟาร์มสูงสุดคือ 24,000
โบนัสฟาร์มบอก 10% ก็จะกลายเป็น = 26,400 เพิ่มมาอีก 2,400 เองอะครับ รู้สึกน้อยๆยังไงไม่รู้อะครับ อยากจะให้เป็น สัก 15-25 % ( มากกว่า 25% อาจจะมากเกินไปแล้วละ )
เพราะว่าเวลาเล่นเกมส์นี้ พอคนเจอหมู่บ้านโบนัสฟาร์ม คนจะเลือกทีหลังเลย ( ถ้ามีตัวเลือกนะครับ ) รู้สึกคนจะไม่ค่อยยึดอะครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

แก้ไขล่าสุด:

aoJvoJllsJ

คะแนน react
0
เอ่อ พี่ๆทีมงานครับ
การซื้อคะแนนฟรีเมียม ทางโทรศัพท์ ผมขอให้มีการซื้อในหน่วยที่เยอะขึ้นได้รึเปล่าครับ
เพราะผมไม่มีบัตรเครดิตเลย ไม่ได้ทำ
แล้วมันทำให้ การเติม แพงขึ้นเป็นเท่าตัว เนื่องจาก ทางโทรศัพท์
40บาท20แต้ม ต้องเติม400กว่าบาทเพื่อจะใช้บัญชีพรีเมียม
การจ่ายก็ต้องจ่ายเป็นเท่าตัวเลยอะครับ ซึ่งผมก็ไม่ค่อยต้องการนัก

oddy

คะแนน react
0
อยากเล่น

แบบไหนก็ได้ครับ แต่ขอเร็วหน่อย อยากเล่นมาก ๆ แล้วครับ

DeletedUser

Guest
ประกาศผลแล้วนะครับ และปรับให้เหมาะสมแล้ว หลังจากนำผลโหวตไปเสนอทางเยอรมันมาครับ
ซึ่งผมคิดว่าอีกไม่กี่วันจะมีประกาศเรื่องกำหนดการออกมาอีกครั้งครับ

DeletedUser

Guest
พี่ t0ny กำลังบอกว่า ได้ส่งข้อเสนอไปที่ เยอรมัน แล้ว แล้วกำลังรอว่าได้เปิดใช้งานวันไหน หรือป่าวอ่ะ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน