สอบถามทีมงาน

simon99

คะแนน react
0
สวัสดีครับทีมงานและเพื่อนๆทุกคน
ผมเป็นคนนึงที่ชอบเกมส์นี้และส่วนใหญ่จะเล่นในมือถือ
คือว่าตอนนี้มันช้ามากๆๆๆเลยครับ
ผมลองเข้าเว็บอื่นดูก็ไม่มีปัญหาอะความเร็วเป็นปกติดี
จึงอยากสอบถามทีมงานว่าเป็นเพราะอะไรมีวิธีอะไรแก้ไขมั้ย...ขอบคุณครับ!

DeletedUser

Guest
ไม่ทราบว่า เล่นผ่านมือถือช่วงเวลาไหนครับ
หากเป็นช่วง 18.00-23.00 น.ทุกวัน จะเป็นช่วงที่ผู้เล่นจำนวนมากครับ ทำให้โหลดหน้าเว็บช้ากว่าปกติครับ

กรณีเป็นบัญชีพรีเมี่ยม หากเล่นผ่านมือถือจะเร็วกว่า ไม่เป็นบัญชีพรีเมี่ยมครับ
เนื่องจาก หน้าเกมจะมีการเปลี่ยนแปลงเพื่อให้สอดคล้องกับการเล่นบนมือถือครับ (ที่มีความเร็วเน็ตช้ากว่าบ้านหรือ wi-fi)

simon99

คะแนน react
0
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบครับ
ผมเล่นเกือบทั้งวันเลยครับ ส่วนใหญ่ผมเล่นช่วงหลังเที่ยงคืนพักนี้ช้ามากมีเมื่อคืนเร็วปกติดี
ยังไงก็ขอบคุณอีกทีครับ
ผมจะเล่นเกมส์นี้ต่อไปเพราะสนุกและได้ข้อคิดดีๆ^^

uddy

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ความเร็ว

ความเร็วก็ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการโทรศัพท์ด้วยครับ
ผมก็เล่นใช้กับมือถือบ้างเหมือนกัน

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ผมว่ามันดีนะมีมือถือนะ เพราะ ระบบ มันมี การแจ้งเตือนเด้วย
โกดังเต็มันก็ เมลมาบอก นี้ไม่รู้ ว่า เจอทัพบุกมาตี มันมีระบบ แจ้งเตือน เดียวปะนี
ถ้ามีมันจะดีสำหลับคนมีมือถือมักๆๆเลย ไปใหนมาใหน ก็ไม่ต้องห่วง
ห่วงอย่างเดียว อย่าแบตมือถือหมดละกัน

DeletedUser

Guest
แน่ใจหรือครับ ว่าแค่ให้ห่วงแค่แบตหมด ถ้ามือถือโดนขโมยละครับ ขโมยเล่นไทรบัลวอร์เละเลยครับ

DeletedUser

Guest
มันไมไ่ด้มานั่งเล่นเกมส์อย่างเดียวเหมือนคุณน่ะครับ

DeletedUser

Guest
ผมเล่นหลายเกมส์ครับ ไม่ใช่เกมส์เดียว
ว่าแต่ว่าคุณ deltaforce จะไปเล่นกับผมเปล่าครับ ผมจะไปเล่น travian ด้วยอีกเกมส์ครับ ถ้าอยากตามไปก็เชิญครับ

DeletedUser

Guest
555 เมื่อก่อนก็เล่นsfอ่ะนะเล่นได้ดาวมา3ตัวเติมก็หมดไปตัวละพันกว่าบาท เบื่อละคอมมันไม่ค่อยให้เน็ตก็แรงดี

แต่สงสัยการ์ดจอหรืออะไรไม่รู้มันเสียเช็คไม่ค่อยเป็น เล่นเกมส์ที่เป็นเกมส์ออนไลน์(ใช้ตัวinstall)มันดันค้างตลอดเลย

ตอนนี้ก็เลยเลิกเล่นหันมาปล้นๆๆและก็ปล้น ส่วนทราเวียนไม่ไปเล่นละหากิลยากมากไปเล่นทีไรผมไม่เคยรอด

DeletedUser

Guest
หรือครับ ผมก็คงไม่เล่นแล้วละครับ
ติดสงครามแล้วคราวนี้

DeletedUser

Guest
อ่อเล่นYulgangเดี๋ยวนี้ของก็แพงหมดเป็นพัน ส่วนเกมส์นี้เติมพรีเมียมไม่เป็น เลยไม่เสียตังค์ซักบาท^^

DeletedUser

Guest
รู้ได้ไงเนี่ย ผมไม่เล่นขนาดนั้นหรอก วันนี้โชคดีพี่ปอนด์ออกเผ่าละตั้งเวลาทำงานให้ถูกเผงเลย 8.30-16.30น.

มีภาคค่ำ 20.30-21.30น.^^

บน