สอบถามผู้รู้ทีขอรับ เกี่ยวกับ ไอดี

HooliganS

คะแนน react
0
ผมเล่น3 เวิลด์ แต่ เล่น เวิลด์ ละไอดี สรุปคือ ผมมี 3ไอดี เล่นไอดีละเวิด์ แบบนี้ผมจะโดนแบนไหมขอรับ ขอบคุณขอรับ

DeletedUser

Guest
คุณBamooobooo ครับ คุณไม่เล่นเวิล์ด3 หรือครับ
ผมเข้าไปไม่เห็นเจอคุณเลย

DeletedUser

Guest
ผมไม่ได้เป็นนักร้องครับ เสียงไม่ดีพอ กลัวเมียคิดมากด้วย GM คงไม่รับผมครับ แกรมมี่ใช่ป่าวครับ :p:p

DeletedUser

Guest
wม่มช่นักร้องครับ แต่ผมหมายถึง คนที่คอยดูแลเกมส์หรือครับ
ผมถามคุณว่าทำไมคุณถึงมีชื่อเป็นสีชมพูละครับ

prolong30

คะแนน react
0
แล้ว อย่างผม คือ เครื่องที่ผมเล่นเน๊ต มีคนเล่น เกมนี้ด้วยกัน 4 คน ผมจะทำไง ครับ ถึงไม่โดดน แบนอะ

first24053

Member
คะแนน react
0
ไปที่ตั้งค่า ละก็ ใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกัน ใส่ให้ครบทุกid นะครับ หมายความวา ทั้งสี่ ไอดีต้องทำทั้งหมด แล้วก็ไม่ส่งทรัพยากรให้กันครับ :)

DeletedUser

Guest
แล้ว อย่างผม คือ เครื่องที่ผมเล่นเน๊ต มีคนเล่น เกมนี้ด้วยกัน 4 คน ผมจะทำไง ครับ ถึงไม่โดดน แบนอะ

มีผู้เล่นจำนวน 4 ท่าน ก็คือ 4 ไอดี

จำเป็นต้องเปิดระบบใช้อินเตอร์ร่วมกันครบทั้ง 4 ไอดีนะครับ โดยกรอกไอดีที่เหลืออีก 3 ไอดี จะได้เป็นดังนี้ครับ

ไอดี a -> กรอก -> ไอดี b, c, d
ไอดี b -> กรอก -> ไอดี a, c, d
ไอดี c -> กรอก -> ไอดี a, b, d
ไอดี d -> กรอก -> ไอดี a, b, c

แบบนี้ถึงจะเรียกว่า ถูกต้องและไม่ผิดกฎของเกมในการเปิดระบบใช้อินเตอร์ร่วมกันครับ

DeletedUser

Guest
งั้น อย่างผมจะผิดไหมครับ เนี่ย ผมเล่นเองคนเดียว แต่มี 2ไอดี ไอดีa เล่นเวิล์ด1 ไอดีb เล่นเวิล์ด 1 และ 3 แล้วผมผิดไหมครับ

DeletedUser

Guest
อย่างกรณีที่คุณ vongola สมมติขึ้นมาถือว่าผิดครับ เพราะคนเดียวมีหลายไอดี ไม่ใช่ผู้เล่นหลายคนเล่นเครื่องเดียว

DeletedUser

Guest
หรือครับ แต่ผมขอคำตอบจากgm เพื่อความชัวเลยครับ
(ไม่ใช่ผมคนเดียวหรือครับที่มีมากกว่า 2ไอดี คนที่ผมรู้จักผมมันมีมากกว่าผมอีก)

DeletedUser

Guest
หรือครับ แต่ผมขอคำตอบจากgm เพื่อความชัวเลยครับ
(ไม่ใช่ผมคนเดียวหรือครับที่มีมากกว่า 2ไอดี คนที่ผมรู้จักผมมันมีมากกว่าผมอีก)

ผิดครับ แต่ถ้าจริงๆแล้วใครจะไปบอกกันครับว่าคนเดียวกันเล่นเพราะทุกคนก็ต้องบอกว่า พี่ผม น้องผม เพื่อนผม กฎมันมีช่องโหว่อยู่แล้ว แค่ปลอดภัยตรงส่งแร่ ส่งตี ส่งเรน ให้กันไม่ได้(ทันที)แค่นั้นเองครับ :d

DeletedUser

Guest
สรุปว่าคุณเล่น w.1 มี 2 ไอดี ถ้ากดแชร์เน็ตกันและไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกันทั้ง 2 ไอดีก็ไม่ผิดครับ:):)

DeletedUser

Guest
หรือครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ผมลบไปแล้ว ตอนนี้เหลือไอดีเดียว
ยังไงผมก็คงต้องผลักดันไอดีนี้ให้เทพไปเลยครับ
ว่าแต่ว่าสงครามกับcz ในเวิล์ด1 เป็นยังไงบ้างครับ

บน