สอบถามหน่อยครับ

waltz

Member
คะแนน react
0
คำถามแรก

ถ้าเราบุกตีหมู่บ้านอื่นจนเราได้ครอบครองหมู่บ้านนั้น

แล้วกองทหารของเขาที่ไม่ได้อยู่ในหมู่บ้านจะเป็นอย่างไร

คำถามที่สองครับ

ถ้าขุนนางเราคนที่ 10 ตาย

เราต้องปั้มเหรียญใหม่เลยไหม

หรือว่าใช้เหรียญเดิมแค่ว่าเสียค่าสร้างแค่ขุนนางใหม่ครับ

รบกวนแนะนำที

DeletedUser

Guest
1. ถ้าเจ้าของบ้านมีบ้านหลังอื่นอยู่ ทหารจะไม่หายไป แต่จะย้ยไปสังกัดอีกหมู่บ้านหนึ่งแทน แต่ถ้าไม่มีบ้านอื่น ทหารหายครับ

2. ไม่ต้องปั๊มเหรียญใหม่ครับ

waltz

Member
คะแนน react
0
ขอถามอีกนิดนะ

คือว่า อยากย้ายขุนนางไปเมืองอื่นได้ไหม

[เมืองอื่นก็มีสถานศึกษาครับ]

หรือว่าต้องให้ขุนนางตายแล้วไปสร้างจากเมืองอื่นแทน

DeletedUser

Guest
1. ถ้าเจ้าของบ้านมีบ้านหลังอื่นอยู่ ทหารจะไม่หายไป แต่จะย้ยไปสังกัดอีกหมู่บ้านหนึ่งแทน แต่ถ้าไม่มีบ้านอื่น ทหารหายครับ

2. ไม่ต้องปั๊มเหรียญใหม่ครับ

ผิดแล้วครับข้อ
1.ทหารจะหายไปหมดครับ ย้ายสังกัดไม่ได้ ทหารเมืองใครเมืองมัน ส่งได้แต่สนับสนุน
2.ไม่แน่ใจคำถามครับ เพราะคุณมีขุนนาง10ตัวเหรอครับ เอางี้นะครับง่ายๆถ้าคุรมีเมือง10เมืองแล้วคุณโดนยึดไป 1 เมือง ขุนนางที่เมืองคุณโดนยึดไปจะกลับมาเลยครับโดยคุรสามารถสร้างใหม่ได้เลย

waltz

Member
คะแนน react
0
ผิดแล้วครับข้อ
1.ทหารจะหายไปหมดครับ ย้ายสังกัดไม่ได้ ทหารเมืองใครเมืองมัน ส่งได้แต่สนับสนุน
2.ไม่แน่ใจคำถามครับ เพราะคุณมีขุนนาง10ตัวเหรอครับ เอางี้นะครับง่ายๆถ้าคุรมีเมือง10เมืองแล้วคุณโดนยึดไป 1 เมือง ขุนนางที่เมืองคุณโดนยึดไปจะกลับมาเลยครับโดยคุรสามารถสร้างใหม่ได้เลย

ครับ

ในข้อ 2 ที่ผมหมายถึงคือ เอาขุนนางไปยึดหมู่บ้านคนเดียวแล้วเกิดมันตายไป เหรียญจะหายหรือไม่ครับ [เหรียญสำหรับขุนนางคนนั้น]

และอีกข้อครับ

คือว่า อยากย้ายขุนนางไปเมืองอื่นได้ไหม

[เมืองอื่นก็มีสถานศึกษาครับ]เมืองอื่นของตัวผมเองอ่ะครับ

หรือว่าต้องให้ขุนนางตายแล้วไปสร้างจากเมืองอื่นแทน

DeletedUser

Guest
ย้ายไม่ได้ครับต้องมันตาย แล้วสร้างใหม่เอา แต่ ไม่ต้องสร้าง เหรี่ยญเพิ่ม

DeletedUser

Guest
ย้ายไม่ได้ แต่คุณคิดถูกแล้วครับให้มันตายแล้วไปสร้างอีกเมืองได้ครับ

DeletedUser

Guest
แต่ถ้าจะเปลี่ยนแค่ชื่อหมู่บ้าน

ก็ไปตรงที่ทำการหมู่บ้าน ตรงมุมล่างซ้ายจะมีให้กรอกชื่อใหม่ครับ

บน