สอบถามเกียวกับการโจมตีครับ

DeletedUser

Guest
ทำไมฝ่ายโจมทีที่มีทหารมากกว่าหลายเท่า เช่น ส่งทหารไปโจมตี อย่างละ ไม่น้อยกว่า 30 หน่วยมีทหารม้าทั้งม้าเบาและม้าธนู เครื่องกระทุ้งอีก 5 ไปโจมตีเมืองที่มีทหารแค่ ทหารดาบ 2 หน่วย แต่ฝ่ายโจมตีกลับเสียทหารมากกว่า บางครั้งก็เสียทหารม้าด้วย ทั้งที่ไม่ได้อยู่ในช่วงเวลาโบนัสป้องกัน กำแพงเมืองฝ่ายป้องกันระดับแค่ 6 คือถ้าส่งไปรบแบบนี้บ่อยๆก็ไม่อยากจะส่งไปแล้วครับ อุตส่าห์สร้างทหารให้ได้เยอะ จะได้ไม่เสียหายมาก แต่กลับเสียเยอะกว่าฝ่ายรับทุกครังทั้งที่กำลังเหนือกว่ามาก ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

DeletedUser

Guest
เสียเยอะ นี้เท่าไรละครับ แล้วโขคด้วย มีเท่าไร ตอนตี

DeletedUser

Guest
ต่อ

เอาซักตัวอย่างนึงนะครับ
ฝ่ายโจมตี
[หอก 80 สูญเสีย 2][ดาบ 50 สูญเสีย 1][ขวาน 50 สูญเสีย 1][ธนู 30 สูญเสีย 1][เครื่องกระทุ้ง 5 ไม่สูญเสีย] โชค -8.9%

ฝ่ายป้องกัน
ดาบ 2 สูญเสีย 2

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เพราะว่า หอก ดาบ และ ธนู นั้นมีค่าโจมตีที่ต่ำครับ
ไม่แนะนำให้ส่งออกไปตี แต่อย่างใดครับ

ในกรณีนี้ ถ้าเราส่งแต่ขวาน อาจจะเสียน้อยกว่าครับ

DeletedUser

Guest
แล้ว โชค ก็ติดลบด้วยจะเสียเยอะกว่าฝ่ายป้องกันก็ไม่แปลกครับ

ทั้งกำแพง กับดวงซวย
ดาบแค่ 6 ตัวก็อาจล้มเป็นสิบได้(ประสบการณ์จากคนในเผ่า)

DeletedUser

Guest
มีโชคเข้ามาเกี่ยวแบบนี้ดีเหรอครับ เล่นหลายๆเกมไม่เห็นจะมีพวกโชค ที่เป็นตัวแปรที่เรากำหนดไม่ได้มาอยู่ในเกมเลย

บน