สอบถามเฉยๆ หรือบ่นตามประสา....

DeletedUser

Guest
:uaxe: แหม ท่านมองโกลเร่ ยังรู้ดีเช่นเคยเลยนะครับ

DeletedUser

Guest
เปล่าหรอกครับ ผมไม่ค่อยรู้อะไรมากแล้ว (มัวแต่เล่นwar2)

--------------------------------------------
war2 เกมส์ในฝัน ครับ

DeletedUser

Guest
ผมได้ยินมานานและครับเรื่องการ hack ID ผมจะแนะนำวิธีการทำให้พวก hacker กระทำการได้ยาก

ประเภทแรก ฝัง sniffer พวกนี้เล่นไม่ยากครับ มีแอนตี้ไวรัสดีๆ(ไม่ใช่ตัวที่แคร๊กมาแล้วอัพเดท) พร้อมท้งไม่กดรับไฟล์อ่าไรมั่งหรือไม่เข้าเว็บที่ไม่ปลอดภัยเราก็สามารถป้องกันได้ในระดับนึง "อย่าเห็นแก่เวบโป๊เพียงรูปหลอกล่อ"

ประเภทสอง พวกปลอมหน้าเว็บ tribalwars หรือเป็นอีเมล์ส่งไปทางจดหมาย พยายามดูหน้าตาของเว็บให้ดีก่อนที่จะใส่พาสเข้าไป (ผมไม่เคยเจอพวกเว็บปลอมของไทรบัลวอเลยนะครับแต่ระวังไว้เป็นดี)

ประเภทที่สาม อย่า login ค้างไว้ พยายามกด logout ทุกครั้งหลังการเล่นเกมส์ และไม่จดจำพาสไว้เครื่องที่ไม่ใช่ของเราหรือเครื่องที่ไม่น่าไว้ใจ(จากการดึงไฟล์ cookie session)

และสุดท้าย หากมีการแฮกประการใด แนะนำให้แจ้งทีมงานครับ ลองเอาไปใช้ดูครับ

DeletedUser

Guest
ผมได้ยินมานานและครับเรื่องการ hack ID ผมจะแนะนำวิธีการทำให้พวก hacker กระทำการได้ยาก

ประเภทแรก ฝัง sniffer พวกนี้เล่นไม่ยากครับ มีแอนตี้ไวรัสดีๆ(ไม่ใช่ตัวที่แคร๊กมาแล้วอัพเดท) พร้อมท้งไม่กดรับไฟล์อ่าไรมั่งหรือไม่เข้าเว็บที่ไม่ปลอดภัยเราก็สามารถป้องกันได้ในระดับนึง "อย่าเห็นแก่เวบโป๊เพียงรูปหลอกล่อ"

ประเภทสอง พวกปลอมหน้าเว็บ tribalwars หรือเป็นอีเมล์ส่งไปทางจดหมาย พยายามดูหน้าตาของเว็บให้ดีก่อนที่จะใส่พาสเข้าไป (ผมไม่เคยเจอพวกเว็บปลอมของไทรบัลวอเลยนะครับแต่ระวังไว้เป็นดี)

ประเภทที่สาม อย่า login ค้างไว้ พยายามกด logout ทุกครั้งหลังการเล่นเกมส์ และไม่จดจำพาสไว้เครื่องที่ไม่ใช่ของเราหรือเครื่องที่ไม่น่าไว้ใจ(จากการดึงไฟล์ cookie session)

และสุดท้าย หากมีการแฮกประการใด แนะนำให้แจ้งทีมงานครับ ลองเอาไปใช้ดูครับ

:uaxe: ประเภทที่4 อย่าบอกID&passwordให้ใครรู้ทั้งสิ้น ไม่ว่าคนๆนั้นจะเป็นคนที่เรารู้จักหรือไว้ใจขนาดไหนก็ตาม :D

kidtibode

Member
คะแนน react
0
สำหรับ ASS ไม่ต้องสงสัยหรอกว่ามีคนแฮ๊กอะครับ เพราะผมพอทราบวิธีทำงานของเผ่าบางเผ่าได้อะครับ ขนาด ID ที่ใช้พาสเวิดเดียวกัน เค้ายังรุ้เลยว่า ID ไหน ใช้พาสเวิกเดียวกัน ผมเลยคิดได้ว่า อ๋อ มันเป็นอย่างงี้นี่เอง แต่ไม่เป้นไร เกมก็คือเกม ใช่มะครับคุณ Strygwyr Bloodseeker

DeletedUser

Guest
สำหรับ ass ไม่ต้องสงสัยหรอกว่ามีคนแฮ๊กอะครับ เพราะผมพอทราบวิธีทำงานของเผ่าบางเผ่าได้อะครับ ขนาด id ที่ใช้พาสเวิดเดียวกัน เค้ายังรุ้เลยว่า id ไหน ใช้พาสเวิกเดียวกัน ผมเลยคิดได้ว่า อ๋อ มันเป็นอย่างงี้นี่เอง แต่ไม่เป้นไร เกมก็คือเกม ใช่มะครับคุณ strygwyr bloodseeker

อย่าไปเกร๊ง 555+

DeletedUser

Guest
- -

สอบถามท่านว่อง

WAR2 สนุก ยังไง ครับ :confused:

ขอแบบระเอียดได้มะ

DeletedUser

Guest
ได้ครับ ส่งมาถามทางจดหมายในเกมส์ก็ได้ ผมเล่นทุกเวิร์ดครับ แต่ไม่ค่อยอัพเท่าไหร่(ไม่มีเวลา)

DeletedUser

Guest
ก็ไอดี วองโกเล่ไงครับ
----------------------------
WAR2 เล่นอยู่ เซิฟ PHEAL HARBOR SERVER
อยู่กิล วุ่ยก๊ก ในนามของ Vongola Desimo
เจอกันได้นะครับ ที่นู้น

DeletedUser

Guest

ไม่ชอบlogout ข้อนี้ผมทำบ่อยเลย
แต่ต่อไปนี้ผมจะไม่ล็อคอินค้างไว้

DeletedUser

Guest
- -

เหมือนกัน เล่น เสร็จ กด กาบาด เลย :rolleyes:

DeletedUser

Guest
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
... วัฒนธรรมการเล่นเกมแนวสงครามแปลกดีนะ ...

บอบีงับ

ถ้าน้ำมันเน่า เราไม่จำเป็นต้องเน่าตามน้ำ
มีศักดิ์ศรี ไม่จำเป็นต้องใช้วิธีแบบนั้นหรอก โน๊ะ

:d:d:d:d

DeletedUser

Guest
เจ้าบ้าน = คนให้บริการเกม ชิมิๆ
พ่อบ้าน = คนที่เจ้าของบ้านจัดมาดูแล

ผู้อาศัยชั้น1 = คนไว้ใจของพ่อบ้าน
ผู้อาศัยชั้น2 = คนที่ผู้อาศัยชั้น1 ไว้ใจ
ผู้อาศัยชั้นล่าง = ไม่พอใจก้อย้ายออก ไม่มีสิทธิมีเสียงอะไรอยู่แล้ว

ถ้าคิดๆไป ผู้เล่น ส่วนใหญ่ ก้ออยู่ในสถานะ ผู้อาศัย ถูกป่าว
เพิ่งตระหนักถึงข้อเท็จจริง ยังไงเด๋วหลังจากนี้จะคิดให้เบาๆลงแล้วกัน
แค่ไม่มาแบน ก้อเป็น สุดยอดอภิมหาพระคุณมากแล้ว จิงมะ :eek::eek::eek:

มันเป็นสัจจะธรรม แห่งชีวิต
เอนตามข้าอยู่ ใครขวางข้าแบน รึป่าว

สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณ ที่ไม่หาเหตุผลมาแบนข้าพเจ้า
ซึ่ง ถ้ามุมกลับ คนเป็นเจ้าบ้าน เหมือนจะทำอะไรก้อได้
แค่ไม่ไล่ผู้อาศัยออกไป ก้อรู้สึกเป็นพระคุณล้นเหลือแล้วครับ

เห็นชื่อกระทู้ บ่นตามประสา.... มันก้อรู้สึกดีขึ้นนิดนึงนะ :eek::eek:

กระทู้ขอบคุณนะเฟ้ย เด๋วเข้าใจผมผิดอีก :D:D

DeletedUser

Guest
คุณNosferatu กล่าวได้ค่อนข้างจะถูกครับ โดยเฉพาะเมื่อลูกบ้านอยู่ไป ลูกบ้านก็จะค่อยๆเก่งขึ้นจากประสบการณ์ในสิ่งต่างๆครับ

DeletedUser

Guest
ผมมีสิทธิสงสัยไง
(หลังๆผมสงสัยก้อไม่ได้ พาดพิงใครนี่ มีวิธีการ มีขั้นตอนที่คิดว่าน่าเป็นไปได้ แต่ก้อไม่ได้กล่าวหาใครที่ระบุตัวตน)
แล้วคุณก้อมีสิทธิอธิบาย
(คุณอธิบายมาว่า บางอย่างเปิดเผยไม่ได้ มันเป็นความลับของข้อมูล)
ผมก้อมีสิทธิ เชื่อหรือไม่เชื่อ
(ผมอาจจะเชื่อ อ้อมันเป็นไปตามขั้นตอน หรือ อาจไม่เชื่อ ว้าอะไรเนี้ย ถามไรก้อเจอหลุมดำ)
คุณก้อมีสิทธิ อธิบายเพิ่ม หรือ หยุด
(นั่นก้อเป็นวิธีการ และขั้นตอนของทางผู้ให้บริการเกม)

เราเคารพสิทธิของเขา เขาเคารพสิทธิของเรา :cool::cool:

บน