สอบถามเรื่องขายพรีเมี่ยม

• ผู้เริ่มกระทู้ teeclub
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ไม่ทราบว่าผิดกฎรึป่าวครับ

เห็นมีคนบอกว่าผิดกฎ ทำให้โดนแบนได้

DeletedUser

Guest
ผิดกฎนะค่ะ ตามข้อนี้

§6) การแลกเปลี่ยนบัญชีผู้ใช้งาน

ห้ามมิให้มีการเล่นเกมส์ใดๆ เพื่อผลประโยชน์ทางการค้า นั่นรวมถึงไม่อนุญาตให้ขาย, ซื้อ หรือเสนอบัญชีผู้ใช้งาน หรือส่วนใดส่วนหนึ่งของบัญชีในการแลกเปลี่ยนสำหรับคะแนนพรีเมี่ยม หรือผลประโยชน์ใดๆ นอกเกมส์ การแลกเปลี่ยนที่เกี่ยวเนื่องถึงมากกว่าหนึ่งเกมส์เวิลด์นั้นก็ถูกห้ามเช่นกัน

การขายพรีเมี่ยมก็เป็นผลประโยชน์ทางการค้า

DeletedUser

Guest
ห้ามมิให้มีการเล่นเกมส์ใดๆ เพื่อผลประโยชน์ทางการค้า นั่นรวมถึงไม่อนุญาตให้ขาย, ซื้อ หรือเสนอบัญชีผู้ใช้งาน หรือส่วนใดส่วนหนึ่งของบัญชีในการแลกเปลี่ยนสำหรับคะแนนพรีเมี่ยม หรือผลประโยชน์ใดๆ นอกเกมส์ การแลกเปลี่ยนที่เกี่ยวเนื่องถึงมากกว่าหนึ่งเกมส์เวิลด์นั้นก็ถูกห้ามเช่นกัน

เสนอขาย หรือซื้อแอคเค้าท์หรือส่วนของแอคเค้าท์ (รวมถึงทหาร, ทรัพยกร, หรือหมู่บ้าน) นั้นถูกห้าม
ห้ามมิให้เสนอให้ทรัพยกรสำหรับเงิน หรือพรีเมี่ยม
ห้ามมิให้เสนอหรือรับพรีเมี่ยมเพื่อแลกกับบริการใดๆ ในเกมส์เช่น เป็นสายในชนเผ่าอื่นๆ
อนุญาตให้สามารถแลกทหารกับทรัพยกรใดๆ ในเวิลด์เดียวกัน
ห้ามมิให้เสนอเงิน หรือพรีเมี่ยมเป็นรางวัลในการโจมตี, สนับสนุน, หรือถ่ายโอนทรัพยกรไปยังผู้เล่นใดๆ หรือเรียกเก็บเงินเพื่อเป็นค่าบริการนั้นๆ รางวัลไม่สามารถถูกเสนอในทางใดๆ ที่อาจจะสื่อไปในการโจมตีหรือการกระทำอื่นต่อต้านผู้เล่นอื่น (เช่น จัดประกวดว่าใครจะทำให้ศัตรูพ่ายแพ้มากที่สุด)
ห้ามมิให้ผู้เล่นข่มขู่ผู้เล่นคนอื่นเพื่อพรีเมี่ยม
การเสนอพรีเมี่ยมสำหรับแหล่งข้อมูลนอกเกมส์ (เช่น สคริปต์, กราฟฟิคแพ็ค) นั้นทำได้
หากคุณไม่แน่ใจว่าการประกวดใดๆ นั้นอนุญาต โปรดถามทีมงานผ่านจากระบบสนับสนุนผู้เล่นก่อน

กฎเต็มๆ ผมนั่งอ่านเมือคืนละครับ

ห้ามขายหรือ ซื้อ เกี่ยวกับ บัญชี(id)เพื่อแลกกับคะแนนพรีเมี่ยม <<ถูกไหมครับ กฎเขาเขียนไว้แบบนั้นไช่รึป่าว

เสนอขาย หรือซื้อแอคเค้าท์หรือส่วนของแอคเค้าท์ (รวมถึงทหาร, ทรัพยกร, หรือหมู่บ้าน) นั้นถูกห้าม << ไม่มีพรีเมี่ยม

เดี๋ยวรอทีมงานมาตอบดีกว่า

DeletedUser

Guest
ขายคะแนนก็ผิดกฎครับ ส่วนใดส่วนหนึ่ง รวมถึงคะแนนครับ ที่ผิดเพราะว่ามีบางคนโกงกัน เพื่อตัดปัญหาคือไม่ให้ขายครับ

แต่ถ้าเพื่อนที่รู้จักกันฝากซื้อในราคาที่ไม่ได้มีกำไรอะไร ไม่ว่าอะไรกันครับ แต่แน่นอนว่าถ้าไม่รู้จักกันดีพอ โดนโกงทีมงานก็ไม่สามารถช่วยอะไรได้นะครับ เพราะอย่างที่บอกมันผิดกฎ เพราะฉะนั้นต้องรู้จักกันดีจริงๆ ฝากซื้อได้ (ไม่ได้ขายเป็นธุรกิจนะครับ ถ้าขายเป็นธุรกิจ แล้วไม่ได้รับอนุญาตจากบริษัทฯ ก็อาจจะโดนฟ้องแถมด้วยครับ เพราะคุณยังไม่ได้รับอนุญาตให้เป็นตัวแทนจำหน่าย)

DeletedUser

Guest
ขายคะแนนก็ผิดกฎครับ ส่วนใดส่วนหนึ่ง รวมถึงคะแนนครับ ที่ผิดเพราะว่ามีบางคนโกงกัน เพื่อตัดปัญหาคือไม่ให้ขายครับ

แต่ถ้าเพื่อนที่รู้จักกันฝากซื้อในราคาที่ไม่ได้มีกำไรอะไร ไม่ว่าอะไรกันครับ แต่แน่นอนว่าถ้าไม่รู้จักกันดีพอ โดนโกงทีมงานก็ไม่สามารถช่วยอะไรได้นะครับ เพราะอย่างที่บอกมันผิดกฎ เพราะฉะนั้นต้องรู้จักกันดีจริงๆ ฝากซื้อได้ (ไม่ได้ขายเป็นธุรกิจนะครับ ถ้าขายเป็นธุรกิจ แล้วไม่ได้รับอนุญาตจากบริษัทฯ ก็อาจจะโดนฟ้องแถมด้วยครับ เพราะคุณยังไม่ได้รับอนุญาตให้เป็นตัวแทนจำหน่าย)

อ่าครับ

แต่ถ้าเพื่อนที่รู้จักกันฝากซื้อในราคาที่ไม่ได้มีกำไรอะไร ไม่ว่าอะไรกันครับ

DeletedUser

Guest
สรุปแล้วคือห้ายค้าขายเกี่ยวกับเงินๆทองๆ:cool:

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าไม่มีคนขายอย่างผมจะไปซื้อที่ไหนละ

DeletedUser

Guest
ขายได้แต่ต้องเพื่อนที่สนิทเผลอไปขายให้สปาย โดนร้องเรียนซวยครับ แบนแน่:):):)

DeletedUser

Guest
ซื้อที่เซเว่นอีเลฟเว่น 55+

พี่ๆบัตรทรูมันนี่ 500 ใบนึง

DeletedUser

Guest
ผมก็เคยซื้อจากผู้เล่นเหมือนกันครับ โปรโมชั่นนี่แข่งกันจริงๆ ลดแลกแจกแถมกันเยอะ
บางเว็บให้น้อย บางเว็บให้เยอะกว่า ต้องเลือกกันดีๆ ^^

DeletedUser

Guest
ผมก็เคยซื้อจากผู้เล่นเหมือนกันครับ โปรโมชั่นนี่แข่งกันจริงๆ ลดแลกแจกแถมกันเยอะ
บางเว็บให้น้อย บางเว็บให้เยอะกว่า ต้องเลือกกันดีๆ ^^

ตอนนี้มีเน่าอยุ่เว็บนึ่ง....เลือกกันดีๆๆแล้วกัน คับ

DeletedUser

Guest
ผมก็ยังไม่อยากแบนคนซื้อนะครับ แต่ว่าคนขายแบนไปเยอะแล้วเหมือนกัน พวกปากต่อปากแบบว่าเจ้านู้นดี เจ้านี้ดีไปบอกเพื่อนก็ระวังโดนแบนนะครับ เพราะที่จริงมันผิดกฎ ตอนนี้หยวนมาเยอะแล้วครับ แต่พอปล่อยก็เอากันใหญ่

DeletedUser

Guest
กฎ ข้อนี้มันก็แปลกๆดีเนอะครับแทนที่จะให้ผู้เล่นได้สะดวกสบายกับการเล่น
จะให้เติมผ่านเกมส์ บ้างคนก็ไม่สะดวกแบบนั้น
ผมคนหนึ่งแระครับที่ไม่สามารถเติมผ่านบัตรของเกมส์ได้

DeletedUser

Guest
กฎ ข้อนี้มันก็แปลกๆดีเนอะครับแทนที่จะให้ผู้เล่นได้สะดวกสบายกับการเล่น
จะให้เติมผ่านเกมส์ บ้างคนก็ไม่สะดวกแบบนั้น
ผมคนหนึ่งแระครับที่ไม่สามารถเติมผ่านบัตรของเกมส์ได้

ก็ต้องทำความเข้าใจครับ ระบบของเกมนี้มันมาจากประเทศที่เจริญแล้ว ซึ่งบัตรเครดิตเขาเกลื่อนมั้ง ใช้กันได้สะดวกสบาย ไม่เหมือนบ้านเราครับ พอจะใช้ระบบทรูเข้ามาช่วยเหลือก็ดันติดขัดสัญญานู้นนี่เยอะอีก พอจะเติมผ่านมือถือก็แพงชิบ พอตอนนี้จะฝากเพื่อนซื้อก็ยากไปใหญ่ต้องคอยอีก 60 วันถึงจะโอนให้กันได้ ต้องไปเสี่ยงซื้อกับเวปนอกก็ต้องยอมรับความเสี่ยงเอาครับ อย่าเผลอจิกบัตรพ่อ-แม่มาเล่นหล่ะครับ สิ้นเดือนมา พ่อ-แม่ ตรวจสอบเห็นโดนเล่นงานเอาจะแย่นะครับ :d:d:d:d

DeletedUser

Guest
ก็ต้องทำความเข้าใจครับ ระบบของเกมนี้มันมาจากประเทศที่เจริญแล้ว ซึ่งบัตรเครดิตเขาเกลื่อนมั้ง ใช้กันได้สะดวกสบาย ไม่เหมือนบ้านเราครับ พอจะใช้ระบบทรูเข้ามาช่วยเหลือก็ดันติดขัดสัญญานู้นนี่เยอะอีก พอจะเติมผ่านมือถือก็แพงชิบ พอตอนนี้จะฝากเพื่อนซื้อก็ยากไปใหญ่ต้องคอยอีก 60 วันถึงจะโอนให้กันได้ ต้องไปเสี่ยงซื้อกับเวปนอกก็ต้องยอมรับความเสี่ยงเอาครับ อย่าเผลอจิกบัตรพ่อ-แม่มาเล่นหล่ะครับ สิ้นเดือนมา พ่อ-แม่ ตรวจสอบเห็นโดนเล่นงานเอาจะแย่นะครับ :d:d:d:d

กฎ ข้อนี้ทีมงานไทย หยวน ให้ไม่ได้เหรอครับแบบว่าเอาหูไปนาเอาตาไปไร่อ่ะ อิอิ
แค่แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะครับ ตัวผมเองก็ยอมรับใน กฎ

DeletedUser

Guest
กฎ ข้อนี้ทีมงานไทย หยวน ให้ไม่ได้เหรอครับแบบว่าเอาหูไปนาเอาตาไปไร่อ่ะ อิอิ
แค่แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะครับ ตัวผมเองก็ยอมรับใน กฎ

ก็ทราบครับว่าช่องทางมันยังไม่ครอบคลุมจนขนาดซื้อง่าย แต่ถ้าตัวเองมาหากินมาทำกำไร ถึงบางคนจะบอกว่ากำไรแทบจะไม่มีหรือน้อยมากก็เถอะ แต่ที่ต้องไล่แบนเพราะบางพวกเอาใหญ่ครับ เล่นแบบส่งจดหมายหาคนทั้งเวิลด์ ถึงตอนท้ายจะลงว่าขออภัยหากเป็นการรบกวนก็เถอะครับ มันกวนไปแล้ว และผมก็ดันไม่ให้อภัยก็ต้องแบนกันไป บางคนยิ่งแล้วใหญ่โกงชาวบ้าน หรือบางคนทำเนียนเป็นทีมงานมาขายเอง ผมว่าปัญหามันเยอะกว่าข้อดีนะครับ และมันก็กำลังยิ่งมีปัญหาเยอะขึ้นๆ เลยบอกไงครับว่าคงจะเริ่มแบนทั้งคนซื้อและคนขาย คนขายก็คงแบนถาวร อ่อ เจอ 1 บัญชีใช้โฆษณา ผมสาวต่อไปบัญชีใช้ซื้อคะแนนใช้ซุกเอาหมดนะครับ ส่วนคนซื้อก็อาจจะแบนเพื่อตักเตือน 1 วัน 3 วัน 6 วัน 12 วัน 30 วัน แล้วก็ถาวรตามจำนวนครั้งที่ซื้ออะไรแบบนี้ก็น่าจะแฟร์ๆ กันนะครับ

เน้นมาตลอดครับถ้าเป็นเพื่อนกันฝากกันซื้อคงไม่ว่าอะไรกัน เพราะรู้จักโอกาสโดนโกงก็น้อยลง แต่ถ้าเป็นคนแปลกหน้ามาไล่โฆษณาผมว่ามันก็ไม่ใช่ครับ แล้วไอพวกที่ลงชื่อเป็น ทีมงานไทรบัลวอรส์ นี่ก็อีกพวกครับ พอแบนก็มาหนูจะไม่ทำอีกแล้ว พอหยวนให้ผ่านไป 3 วันปลดแบนเสร็จเอาอีกแล้ว พอแบนถาวรก็มาด่ามาว่ากัน ก็ไม่ได้สนุกจะแบนหรอกนะครับ แต่มันสุดๆ แล้วแหละครับ

บน