สัจจะเป็นเรื่องสำคัญ

BC1135

คะแนน react
0
เรื่องมีอยู่ว่า มีอยู่วันหนึ่ง ผมเห็นหมู่บ้านที่เป็นบ้านคนเถื่อน map 36 พิกัด 688|349 ผมก็ส่งทหารไปตี ส่งขุนนางไปว่าจะยึดด้วย แล้ว เวลาใช้ตี ประมาณ 14 ชม แล้วพอมาอีกวันผมมาเปิดดูแล้ว ปรากฏว่า หมู่บ้าน คนเถื่อน นั้น ถูก ผู้เล่น [player]wanchana12[/player] ยึดไปก่อนผมแล้ว(ตอนไหนก็ไม่รู้) เพราะมาดูอีกที ผมก็ยึดหมู่บ้านนั้นได้แล้ว แต่หมู่บ้านนั้นถูกเปลี่ยนชื่อไปแล้ว โดย ผู้เล่น [player]wanchana12[/player] แล้ว ผมก็ขอโทษเขาในทันทีเพราะผมเคยขอเผ่าเขาเป็นพันธมิตรแล้ว เขาก็บอกว่าจะส่งทหารมายึด คืน ผมก็ไม่ว่าอะไรผมเป็นคนตรงไปตรงมาอยู่แล้วถ้าเขาจะยึดคืน แต่มันไม่จบเท่านั้น เขากลับส่งทหาร ชุดใหญ่มาตี เอาเมือง ที่ผมสร้างมากลับมือด้วย map 36 พิกัด 690|324 ผมสู้เขาไม่ได้ เขาก็คงรู้ว่าผมสู้เขาไม่ได้
คำสัญญาที่ว่าจะไม่ตีพันธมิตร ผมก็แค่อยากเล่นเกม นี้ให้สนุก ๆ แต่มันคงไม่สนุกแล้ว
สัจจะมันไม่มีจริงสำหรับเผ่าของเขา ผมแค่อยากเล่าสู่กันฟังหลังจากจบข้อความนี้ไม่ต้อง pm กลับมานะครับ
เพราะผมคงไม่ login กลับเข้ามาเล่นเกมนนี้แล้วเชิญเล่นยึดเมืองให้สนุกนะครับ

ปล.ถ้าผมใช้ภาษาผิดพลาด ประการใดขออภัยใว้นะที่นี้ด้วย
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่ดี ๆ และ ....... ครับ
[player]BC1135[/player]

DeletedUser

Guest
เหมือนกันค่ะ

เราก็โดยเหมือนกันค่ะพวกบ้าพลังมาตี

DeletedUser

Guest
ก็ทำสงครามเลยสิครับ

แล้วถ้าจะแพ้ ก็เพราะเมืองเรา เผ่าเราอ่อนแอกว่า แต่ศักดิ์ศรีของเราไม่ได้แพ้ไปด้วย

แล้วก็ไปเริ่มเล่นใหม่ยกเผ่า ;)

napadol01

คะแนน react
0
เกมส์นี้เกมส์สงครามนะครับ
ท่าคุณ อ่อน แอคุณก็ต้อง พ่ายแพ้ไป
คุณดูแลตัวเองไม่ได้ คุณก็ต้องถูกกลืน
ชีวิต จริง ก็คล้ายๆกัน คุณ ต้อง ยอมรับมัน
การที่คุณยอมแพ้แล้วโทษ คนนู้นคนนี้ คุณ มันก็ คือคนขี้แพ้
แล้วรับรอง คุณไม่มีวัน ที่จะประสบความสำเร็จอะไรสักอย่างหรอก ขนาดในเกมส์ คุณยังรับไม่ได้
ชีวิต จริงมันยิ่งกว่านี้อีก

tamada

คะแนน react
0
เห็นด้วยกับคุณ napadol01

เกมนี้เป็นเกมสงคราม สู้ไม่ได้ก็ต้องสู้ แต่ต้องสู้อย่างมีสมอง

ทำไงหรือครับ ศึกษาสิครับ ว่าเวลาเขามาตีเรา เขาเอาทหารอะไรมาบ้าง เวลาเราไปตีเขา เขาป้องกันตัวอย่างไง

เลียนแบบไปเลยครับ

ผมเคยขอให้ศัตรูสอนผมให้เก่ง บ้าขนาดนั้น แล้วเขาก็บ้ามาสอนด้วย เขาบอกว่า ทหารแต่ละตัวมีจุดเด่นจุดด้อย ต้องรู้ให้หมด ต้องรู้ว่า ถ้าฝ่ายรับมีทหารแบบนี้ ต้องใช้ทหารแบบไหนตี ถ้าเขาบุกมา เราต้องใช้ตัวไหนรับ

พื้นฐานต้องแน่นก่อนครับ จึงจะไม่เสียที

ลองบ้า ๆ ดูครับ จะสนุก แล้วไม่ต้องซีเรียส ถึงสู้ไม่ได้บางครั้งเราก็คุยกันได้เขาก็ไม่มาตีต่อก็มี มันมีทุกรสชาติครับ

เกมนี้มีอะไรอีกเยอะให้ค้นหา

DeletedUser

Guest
สำหรับผม

แพ้ก็แค่มาเริ่มต้นใหม่

คนเรานับตั้งแต่เกิดมาก็มีชีวิตเติบโตขึ้นเรื่อยๆจนถึงวันสุดท้ายของชีวิต

สุดท้ายเราก็ต้องกลับมาเริ่มที่ 0 กันอยู่ดี

เกมส์ก็เช่นกันเรามีเริ่มต้น เติบโตและจุดจบเช่นกัน

ฉะนั้นอย่าเครียดเลยครับ

บน