สำรวจ: หากน้ำท่วม กรุงเทพฯ จะหยุดการโจมตีไหม?

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

หากน้ำท่วม กรุงเทพฯ ควรจะพักการโจมตีไหม?

• ควรพัก (1 อาทิตย์++)

โหวต: 14 23,3%
  • ควรพัก (< 1 อาทิตย์)

โหวต: 1 1,7%
  • ควรพัก ตามสถานการณ์ หลังน้ำลดหยุดต่อไป 2-3 วัน

โหวต: 15 25,0%
  • ไม่ควรหยุดพัก

โหวต: 27 45,0%
  • ไม่มีความเห็น ยังไงก็ได้

โหวต: 3 5,0%

• ผู้ลงคะแนนทั้งหมด
    60

DeletedUser

Guest
อืม ผมเห็นด้วยกับคุณ wertasdish นะ บ้านที่คะแนน126น่าจะลบนะครับ เพราะถึงอย่างไรเขาก็ไม่ได้เล่นอยู่แล้ว ไม่งั้นคนที่คะแนนห่าง20เท่าก็ฟามไม่ได้ซักที เสียเปรียบคนที่รอบๆเค้าเถื่อนกันหมด กว่าจะรอมันเถื่อนคงอีกนานเลย มันมาหยุดเถื่อนตรงเกือบจะถึงแถวผมแล้วด้วย หรือไม่งั้นก็ปิดเซิฟไปเลยตามหลายคนว่าก็ดีครับ พักจิตพักใจให้ฟื้นจากภัยพิบัติก่อน กลับมาจะได้สู้กันได้เต็มที่ทุกฝ่าย = ='

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ก็นั้นนะครับผมมีบ้านที่จะใช้ฟาร์มได้ไม่กี่หลังเองในอณาคต

DeletedUser

Guest
ยึดความเห็นตาม โพล ครับ
จะได้ไม่เหลื่อมล้ำกัน

DeletedUser

Guest
เวิล6
อยากให้ลบหมู่บ้านจังครับ รอบๆตัวมีเเต่126(พวกสมัครเเต่ไม่ได้เล่น)
เพียบเลยผมกลัวตีไม่ได้อ่ะสิครับ(เฮอะ เฮอะ เเร่ขึ้นช.ม.ล่ะ300กว่าตายเเน่ๆ)

ทนอีกนิดนะครับ ผมคิดว่าอาทิตย์หน้าน่าจะเห็นหัว เห็นก้อยกันมากขึ้นน่าจะพอทราบแล้วว่าทำอะไรต่อได้

ช่วงนี้บ้านผมท่อน้ำเริ่มเต็มๆ และอีกนิดคงล้น ฮ่าๆ ถ้าน้ำขึ้นมาจริงคงหนีน้ำไปทำงาน ตจว ดังนั้นถ้าทีมงานตอบคำถามช้าช่วงนี้ก็เป็นเพราะน้ำท่วมนะครับ :p

DeletedUser

Guest
เห็นไหม แม้แต่ทีมงานยังโดนน้ำท่วมเลย :p:p (ขำๆๆนะค่ะ อิอิ)

ถ้าเป็นไปได้ควรต่อเวลาการลบหมู่บ้านออกไปจนกว่าสถานะการจะเข้าสู่สภาวะปกติในทุกพื้นที่ของกรุงเทพและต่างจังหวัดนะค่ะ

แต่คาดว่า ลบหมู่บ้านเมื่อไหร่ บ้านเถื่อเกิดเยอะแน่เลย (ต้องไปเตรียมขุนล่ะ อิอิ :rolleyes::rolleyes:)

ยังไงคนที่บ้านน้ำท่วมก็สู้ๆๆนะค่ะ น้ำไม่ได้มาท่วมแบบนี้บ่อยๆแน่นอน เดี๋ยวมันก็ผ่านไปค่ะ :)

DeletedUser

Guest
ถ้สน้ำท่วมกรุงเทพผมว่าควรปิดเซิฟชั่วคราว ครับ

DeletedUser

Guest
-

ยังไงก็คิิดว่าไม่ควรปิดserver หยุดการโจมตีได้ แต่อย่าปิดเซิฟเวอร์

คิดว่าใช้ระบบคล้ายกับการคุมครองผู้เล่นใหม่ดีไหม
กรณีนี้ตอนน้ำท่วมก็ปิดการโจมตี แต่อย่าปิดเซิฟเวอร์
เมื่อน้ำทุกที่ลด ก็ให้ผู้เล่นทุกคนมีการคุมครองการโจมตี
ไปช่วงหนึ่ง แต่ไม่ปิดเซิฟเวอร์

วิธีนี้จะทำให้ผู้เล่นที่น้ำท่วม แล้วเปิดเกมไม่ได้ ได้ตั้งตัวทัน
เพราะยังไงก็มีเผ่ามาช่วยอีกแรง

(รู้สึกวิธีข้างบน จะคล้ายกับหยุดโจมตีนะ)

sakkarin1988

คะแนน react
0
อื่ม ควรลบบัญชีหมู่บ้านที่มาสมัครแต่ไม่ได้เล่น (126 คะแนน ในเวิร์ล6 มานานมากแล้ว) ให้เป็นหมู่บ้านคนเถื่อนครับ เพราะมันรถเต็มไปหมดเลย

kongzamgk

Member
คะแนน react
0
เห็น ใจ นะคนน้ำท่วม นะคับ

แต่ เรื่อง สงคราม ผม หยุดไม่ได้จิงๆ 555+

ฆ่ามัน....! :uaxe: :uaxe:

บน