หน้าเห็นใจผู้เล่นใหม่

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ผม ละ เบื่อ ผู้ เล่น ที่ เล่น มา เป็น เดือน มัก ชอบ กด ขี่ ข่ม เหง ผู้ เล่น หน้า ใหม่ ๆ ต่าง ๆ นา ๆ

คุณ ลอง ไป เริ่ม นับ หนึ่ง เกมส์ อื่น เวลา คุณ โดน บ้าง คุณ ก็ ต้อง โวย วาย เป็น ธรรม ดา

ระ ยะ เวลา การ เล่น ของ พวก คุณ ก็ นาน แสน นาน แต่ คุณ มา ตี หมู่ บ้าน ที่ เล่น เพียง 1 อาทิตย์ มัน หน้า อาย ไหม

คุณ ไม่ กล้า ไป ตี ... คน ที่ ระ ดับ เท่า คุณ หรือ ครับ ถึง ได้ มา รบ รา ค่า ฟัน กับ คน ที่ พึ่ง เริ่ม เล่น

ผม ละ เห็น ใจ ผู้ เล่น ใหม่ ๆ หลาย คน มาก ๆ เพราะ ผม ก็ เป็น คน นึง ที่ โดน รัง คราญ จาก บุค คล ที่ เห็น แก่ ตัว

kuneenan (E Cai Ku Ni) โจมตี C i T y O f M a N g (774|627) K67

คุณ เล่น มา เป็น เดือน แต่ ผม เล่น ไม่ ถึง 7 วัน คุณ คิด ได้ ยัง ไง มา ตี ผม บ้า รึ เปล่า

อย่าง งี้ ผู้ เล่น คน ไหน เค้า จะ มา เล่น กับ คุน ละ ครับ เวลา ใน การ สร้าง ฐาน เป็น วัน ๆ กว่า จะ เจริญ

แต่ จู่ ๆ มี ไอ่ บ้า ที่ ไหน ไม่ รู้ มา ตี ไม่ ถึง 5 นา ที ต้อง มา สร้าง ใหม่ เป้น ผม ผม ก็ ไม่ เล่น หลอก ครับ

ผม ไม่ ได้ เรียก ร้อง อะ ไร แค่ จะ บอก ว่า ถ้า ความ เห็น แก่ ตัว ของ พวก คุณ ทำ ร้าย คน ที่ อ่อน แอ กว่า

อีก หน่อย พวก คุณ คง ต้อง เล่น เกมส์ แบบ สู้ กัน เอง แล้ว ละ ฮ่า ฮ่า

จาก •`ป๋ๅWoOt l ณ๊ Fp —• แห่ง Pikky ถ้าข้องใจยังไงแอดเมล์มาได้น๊า เอิ๊กๆ

DeletedUser

Guest
หาก คุณคิดว่า เกมส์นี้โหดร้าย ละก้อคิดดูนะค่ะ

5 วันคุมครอง ลองเล่นดูแล้วจากของเพื่อน ได้คะแนน 600 กว่า

เกมส์นี้ ผู้เล่นที่คะแนนสูงกว่่าผู้โดนโจมตี 20 เท่าไม่สามารถโจมตีได้ เช่น ผู้โจมตีคะแนน 1000 ไม่สามารถโจมตีผู้เล่น คะแนนต่ำกว่า 50 ได้

หากคุณว่า เกมส์นี้ มันยากส์ หรือว่า กาก หรือว่าเหตุผลใด ๆ ที่คุณรับไม่ได้แล้วล่ะก็ หญิงแนะนำให้คุณไปเล่นเกมส์ในโลกส่วนตัวของคุณนะค่ะ เช่น มารีโอ้ หรือว่า เกมส์รถถัง หรือเกมส์อื่น ๆ ที่เล่นคนเดียวนะค่ะ

ในเผ่าหญิงโดนหนักกว่าคุณอีก เขายังไม่ท้อที่จะเลิกเล่น หรือว่ามาบ่นเหมือนคุณเลยนะค่ะ

ขอโทษนะค่ะ พี่ ๆ ทีมงานทุกคน ที่ใช้ถ้อยคำรุนแรงไปนิดส์ อิอิ

DeletedUser

Guest
ทางทีมงาน กำลังพยายาม หาทางช่วยผู้เล่นใหม่อยู่นะครับ
แาจจะมี วิธีแนวทางการเล่นสำหรับผู้เล่นใหม่ออกมาเร็วๆ นี้ครับ
ขอให้เข้าใจด้วยนะครับ

ผมกล้ายืนยันครับ
ถ้าเรารู้ว่าควรจะเล่นแนวทางประมาณแบบไหน
จะพบว่า เกมนี้ค่อนข้างมีสมดุลที่ดีอยู่แล้วนะครับ

ไม่ใช่ว่า จะบุกแล้วถล่มใครได้ง่ายๆ ขนาดนั้นหรอกครับ

DeletedUser

Guest
mangtwo เริ่มเล่น 21/5/2553
neamasaki4 เริ่มเล่น 22/5/2553

มันต่างกันเป็นเดือนตรงไหนครับ

DeletedUser

Guest
mangtwo เริ่มเล่น 21/5/2553
neamasaki4 เริ่มเล่น 22/5/2553

มันต่างกันเป็นเดือนตรงไหนครับ

ก็คิดอยู่แล้ว ว่าต้องเป็นแบบนี้
ถ้าผมอยากดูเวลาที่ผู้เล่นเข้าร่วมเผ่า รวมถึงคนที่เป็นผู้ให้คำเชิญ ต้องไปดูใน TWstat เหมือนกันหรือเปล่าครับ?

DeletedUser

Guest
ก็คิดอยู่แล้ว ว่าต้องเป็นแบบนี้
ถ้าผมอยากดูเวลาที่ผู้เล่นเข้าร่วมเผ่า รวมถึงคนที่เป็นผู้ให้คำเชิญ ต้องไปดูใน twstat เหมือนกันหรือเปล่าครับ?

ครับ ต้องไปดูที่นั้นครับสำหรับผู้เล่นคนนี้เข้าเผ่าไหนเมื่อไหร่ยังไง ผ่านมากี่เผ่า แต่สำหรับคำเชิญนั้นใครส่งให้ต้องไปดูที่ภาพรวมของเผ่ามากกว่าครับ;);)

DeletedUser

Guest
ครับ ต้องไปดูที่นั้นครับสำหรับผู้เล่นคนนี้เข้าเผ่าไหนเมื่อไหร่ยังไง ผ่านมากี่เผ่า แต่สำหรับคำเชิญนั้นใครส่งให้ต้องไปดูที่ภาพรวมของเผ่ามากกว่าครับ;);)

คือ มันเยอะจนหาไม่เจอ - -*

แบบว่า เชิญไปนานแล้ว พึ่งมากดเข้า เลยไม่รู้ว่าใครเป็นคนเชิญ

DeletedUser

Guest
หาก คุณคิดว่า เกมส์นี้โหดร้าย ละก้อคิดดูนะค่ะ

5 วันคุมครอง ลองเล่นดูแล้วจากของเพื่อน ได้คะแนน 600 กว่า

เกมส์นี้ ผู้เล่นที่คะแนนสูงกว่่าผู้โดนโจมตี 20 เท่าไม่สามารถโจมตีได้ เช่น ผู้โจมตีคะแนน 1000 ไม่สามารถโจมตีผู้เล่น คะแนนต่ำกว่า 50 ได้

หากคุณว่า เกมส์นี้ มันยากส์ หรือว่า กาก หรือว่าเหตุผลใด ๆ ที่คุณรับไม่ได้แล้วล่ะก็ หญิงแนะนำให้คุณไปเล่นเกมส์ในโลกส่วนตัวของคุณนะค่ะ เช่น มารีโอ้ หรือว่า เกมส์รถถัง หรือเกมส์อื่น ๆ ที่เล่นคนเดียวนะค่ะ

ในเผ่าหญิงโดนหนักกว่าคุณอีก เขายังไม่ท้อที่จะเลิกเล่น หรือว่ามาบ่นเหมือนคุณเลยนะค่ะ

ขอโทษนะค่ะ พี่ ๆ ทีมงานทุกคน ที่ใช้ถ้อยคำรุนแรงไปนิดส์ อิอิ

ขอนิดนึงนะครับ คุณหญิงอะไร ที่ผมเล่นผมนึกว่ามันเป็นแนวว่า สะสมกองกำลัง ให้โตสักระยะ แล้วค่อย ตีกันในระดับเดียวกัน

อ่อระดับผมเล่น Ro ครับ TS2 รู้จักอะเปล่า Xshot ตัวละครชื่อ MaNgวุฒิ เกมส์รถถังต้องเกบไว้ให้พวกคุณเวลาไม่มีคนด้วยเล่นเองแล้ว

ละครับ

อ่อ ขอ อีก หน่อย นะ ครับ ที่ผมทำแบบนี้ผมไม่ได้หวังอะไร แค่สงสัยว่า อย่างนี้ใครเ้ค้าจะเล่นกับพวกคุณละครับ

ไล่ ตี ผู้ เล่น หน้า ใหม่ ที่ เข้า มา แล้ว ก็ ใคร เค้า จะ เล่น กับ พวก คุณ อ่อ ส่วน ระ ยะ เวลา การ สมัคร

ผม สมัคร ไว้ แต่ ผม ก็ ไม่ ได้ คิด จะ เล่น อะ ไร เพราะ งง ๆ หาก เชค ได้ ลอง เชค ดู หมู่ บ้านผมพึ่งจะอัพเกรด ได้ 2-3 วันเอง

ส่วนตัวผมเองคงไม่เล่นแล้วละครับ ไร้สาระมากไป ผมกิลวอ Ro กิลผม 36 คน พันธมิตร 3 กิล ผมยังไม่ไล่ตีกิลที่เล็กกว่าเลย

เพราะ นั่น คือ ผม ไม่ อยาก จะให้ คน อื่น ได้ รับ ความ เดือด ร้อน และ ผม เล่น เกมส์ สร้าง มิตร ไม่ ได้ สร ้าง สัตว์ตรู 555+

DeletedUser

Guest
ทางทีมงาน กำลังพยายาม หาทางช่วยผู้เล่นใหม่อยู่นะครับ
แาจจะมี วิธีแนวทางการเล่นสำหรับผู้เล่นใหม่ออกมาเร็วๆ นี้ครับ
ขอให้เข้าใจด้วยนะครับ

ผมกล้ายืนยันครับ
ถ้าเรารู้ว่าควรจะเล่นแนวทางประมาณแบบไหน
จะพบว่า เกมนี้ค่อนข้างมีสมดุลที่ดีอยู่แล้วนะครับ

ไม่ใช่ว่า จะบุกแล้วถล่มใครได้ง่ายๆ ขนาดนั้นหรอกครับ

แล้วคุณไม่คิดถึงคนที่พึ่งหัดเล่นหรอครับ เค้าจะเล่นยังไง...เอิ๊บ จริงอยู่มัน เล่นง่าย แต่สำหรับบางคนพึ่งหัดเล่น

มันจะไปสู้อะไรกับคนที่เล่นมาเป็นเดือนละครับ

คือ เกมส์นี้ผมสมัครไว้นานแล้ว แต่ก็มะได้เล่นเพราะเล่นไม่เป็น คือผมทำแบบนี้ เพราะอยากให้มีคนมาเล่นเยอะๆ

และ การ ที่ คน ที่ เก่ง กว่า ไป ไล่ ตี คน ที่ ด้อย กว่า คุณ คิด เอา เอง เป็น คุณ จะ รู้ สึก เยี่ยง ไร

DeletedUser

Guest
อืม...ซื้อเครื่องไฟฟ้าก็วางไว้ที่บ้าน ไม่อ่านคู่มือก่อน เก็บดองไว้ ให้มันเสีย
แล้วมานั่งคิดโอ้...ใช้ไม่เป็น เจอไอ้คนที่...อ่านคู่มือมันใช้เป็น แล้วก็โมโห
คนเราเน่าะ....

----------------

ไอ้----ไม่ใช่คำหยาบนะครับ ถ้าอ่านต่อเนื่องมันมีความหมายต่อนื่อง
กลัวดดนแบน หุหุหุ

DeletedUser

Guest
เล่นสู้เขา ไม่ได้เลยขึ้นมาร้องเรียนนี่ผมว่ามันแปลกๆ นะ

DeletedUser

Guest
อย่างนี้เขาเรียกว่า "ขี้แพ้ชวนตี" อธิบายเหตุผลให้ฟังดี ๆ ดันมาว่าเราอีก เป็นคนหรือเป็น... หรือเปล่าหว้า

DeletedUser

Guest
พอแล้วครับๆ

ผมว่า ต่างคนก็ต่างมีความคิดเป็นของตัวเองครับ
บางคนอาจจะเหมาะกับเกมนี้ บ้างอาจจะไม่เหมาะ

ยังไงก็อย่าซ้ำเติมใครอีกเลยนะครับ

DeletedUser

Guest
มีข้อสรุปแล้ว ปิดกระทู้เลยดีไหม? เพราะว่าไม่งั้นก็มีขุดขึ้นมาอีกเหมือนเดิมแหละ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน