หมู่บ้านคนเถื่อน

topz73

คะแนน react
0
น่าจะสามารถทำลายหรือลบหมู่บ้านคนเถื่อนออกจากแผนที่ได้นะครับ
อาจจะทำลายสิ่งก่อสร้างทุกอย่างจนเหลือที่ทำการหมู่บ้านที่จะถูกทำลายเป็นอย่างสุดท้าย แล้วหมู่บ้านนั้นจะถูกลบออกจากแผนที่อะไรแบบนี้
เพราะปัจจุบันหมู่บ้านเหล่านี้ผุดขึ้นมามากมายอย่างกับดอกเห็ดเลย แล้วยังค่อยๆโตเองได้ด้วย ซึ่งวิธีนี้อาจจะช่วยลดภาระการทำงานหนักของเซิร์ฟเวอร์ได้ด้วยนะครับ
:)

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับสำหรับไอเดีย โดยปกติส่วนของ Server นั้นจะมีการกำหนดจำนวนหมู่บ้านอยู่แล้วครับ ดังนั้นผมคิดว่าน่าเรื่องของประสิทธิภาพนั้นไม่ต้องเป็นห่วงครับ
แต่เรื่องมุมมองในแผนที่ ที่อาจจะไม่สะอาดนั้นน่าสนใจครับ

topz73

คะแนน react
0
แถวบ้านผม รกสุดๆ อย่างกะ โรงเพาะเห็ดฟางเลยครับคุณt0ny:( -*-

DeletedUser

Guest
เป็นผมชอบเลยนะครับ นั่น ฮ่าๆ ไม่งั้นก็ส่งขุนนางไปยึดให้หมดเลยครับ เราจะได้เป็นเจ้าถิ่น :d

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านคนเถื่อนรกๆ ใกล้ๆ

ดีกว่าแทบไม่มีซักหลังอยู่ใกล้ๆเรานะครับ ^^

ถ้าแอคทีฟละก็ โตเร็วกว่าคนอื่นเลยครับ

palofamily2

Member
คะแนน react
0
ยึดเอามาเป็นของเราจะได้ประโยชน์กว่านะครับ แต่ท่าจะมีก็น่าจะเป็นข้อกำหนดของบางเวิลด์ด้วย

topz73

คะแนน react
0
ถ้ามันเป็นหมู่บ้านคนเถื่อน ก็โอเคนะครับ
แต่เป็นหมู่บ้านจิ้งหรีด(หมู่บ้านคนเริ่มเล่นใหม่) ที่คนสมัครมาดูทำเลไม่ดีก็สมัครไอดีใหม่มาเล่นใหม่นี่สิ บ้านเก่าก็ทิ้งไว้ไม่กดเล่นใหม่ให้กลายเป็นบ้านคนเถื่อน -*-

บน