หมู่บ้านเดียว

DeletedUser

Guest
อยากได้เซฟที่ไม่มีขุนนางอะคับ

คือแบบว่า 1 คนมีได้แค่ 1 เมืองอะคับ

ผมว่าน่าจะมันกว่าที่ไปยืดครองเมืองอื่นๆนะคับ

คนเล่นทั้งวันทั้งคืนมันกชนะใส่ๆอะ

แต่ 1 คน 1 เมืองคือต้องมีการรวมกลุ่มกันให้ดีไม่งั้นก็แพ้อะไรแบบนี้อะคับ

DeletedUser

Guest
แบบนั้นก็ไม่สนุกสิค่ะ เกมส์นี้ จุดหลัก ๆ ของเกมส์ (ตามความคิดนะ)

1.หาเพื่อน
2. หาความยิ่งใหญ่ในเกมส์
3. หาศัตรู - -

DeletedUser

Guest
ต่อให้มีเมืองเดียว ยังไงคนที่เล่นเยอะกว่าคนอื่น ก็ชนะอยู่ดีครับ :)
Tribalwars นั้นดูเหมือนจะไม่ต้องใช้เวลาเล่นมาก แต่หลังๆ จะรู้ว่า
คิดผิดแล้วที่ไม่ได้ออนไลน์เวลานั้น เวลานี้

DeletedUser

Guest
เกมสงครามเสน่ห์อยู่ที่การรบนี่ละครับ ถ้าไม่มีการแย่งชิง เกมนี้จะน่าเบื่อไปเลยครับ และขาดความน่าสนใจ

บน