หมู่บ้านโบนัสนี้เราปล้นได้เรื่อยๆหรือเปล่าครับ??

DeletedUser

Guest
พึ่งเริ่มเล่นยังไม่ค่อยรู้เรื่อง คลำๆเอา
พอดีมีหมู่บ้านโบนัสตั้งอยู่ข้างๆ ผมจะส่งทหารไปปล้นเรื่อยๆได้ไหมครับ แบบกลับมาก็ส่งออกไปปล้นอีกนะ ทรัพยากรของมันมีหมดหรือเปล่าครับ

akanithaha

Member
คะแนน react
0
1.ปล้นได้เรื่อยๆเลยครับ

2.มีหมดแน่นอนครับ(แต่มันจะผลิตขึ้นมาใหม่ด้วยเหมือนหมู่บ้านเราแหละครับแค่ระดับสิ่งก่อสร้างแตกต่างกัน)

DeletedUser

Guest
วิธีตรวจสอบทรัพยากรครับ เวลาคุณไปปล้นเมืองไหนไม่ว่าจะเป็นเมืองปกติหรือโบนัส ให้เอาม้าสอดแนมไปด้วยสัก 1 ตัว จะไ้ด้รู้ว่าเมืองโบนัสหรือเมืองนั้นๆ สร้างอะไรมาบ้างและเหลือทรัพยากรให้เราปล้นได้อีกหรือไม่ เราจะไม่ต้องเสียเวลามาปล้นซ้ำแบบไม่มีทรัพยากรครับ พอรู้ว่า เมืองโบนัสนั้น ที่สร้างระดับอะไรก็คำนวณเวลาเอาครับแล้วค่อยมาปล้นใหม่ :d

บน