หมู่บ้านโบนัส

evill

คะแนน react
0
ถ้าเราส่งกองกำลังจากหมู่บ้านไปหมู่บ้านร้าง
เราจะได้ผลประโยชน์อะไรบ้างคับ

DeletedUser

Guest
ได้ทรัพยกรครับ แต่ผมคิดว่ากระทู้คำถามแบบนี้น่าจะมีอยู่แล้วนะครับ (เยอะด้วย) ยังไงรอบหน้ารบกวน ค้นหาก่อนนะครับ

evill

คะแนน react
0
คับ
ขอถามอีกซักคำถามน่ะคับ
ในการปล้นหมู่บ้านโบนัสอ่ะคับ
เราจะได้ทรัพยากร มาก หรือ น้อย มันขึ้นอยู่กับทหารด้วยรึป่าวคับ

nonameb3

Member
คะแนน react
0
คับ
ขอถามอีกซักคำถามน่ะคับ
ในการปล้นหมู่บ้านโบนัสอ่ะคับ
เราจะได้ทรัพยากร มาก หรือ น้อย มันขึ้นอยู่กับทหารด้วยรึป่าวคับ

ใช่ครับทหารเรามากก็จะข้นทรพยากรได้มาก คือความจุ ของแต่ละยูนิค

แล้วก็ ขึ้นอยู่กับหมู่บ้านโบนัดเองว่ามีเลเวลของโกดังเท่าไหร่ยิ่งมากยิ่งจุได้เยอะ

และ มีใครมาข้นทรัพยากรไปก่อนหน้าเราหรือเปล่า

ปล.ความเร็วของกำลังการผลิตของหมู่บ้านนั้นๆด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุด:

evill

คะแนน react
0
แล้วสมาชิกในเผ่าสามารถช่วยอะไรเราได้บ้างคับ

nonameb3

Member
คะแนน react
0
ก็....สังคมครับ

ช่วยเหลือซึงกันและกันทั้งด้านทหารและด้านทรัพยากร

ขึ้นอยู่กับเผ่านั้นๆเค้าด้วยครับ

บ้างเผ่าไม่ช่วยอะไรกันเลยก็มี

บ้างเผ่าก็ให้ความสำคัญกับสมาชิกทุกคน แบบว่าใครมีปัญหาต้องช่วยอะไรแบบนี้ ^^

evill

คะแนน react
0
คับ
แล้วเราจะต้องทำยังไงในการยึดหมู่บ้านโบนัสคับ

DeletedUser

Guest
ไม่ได้ครับ มันคนละแนวกัน :p

คิดซะว่าเราส่ง ขุนนาง ผู้มีความรู้ ไปยุให้ประชาชนในหมู่บ้านอื่น มาเป็นพวกเรา

แต่ถ้าอยากรบ ฆ่าทหารเมืองอื่น ต้องส่งขุนพล นำทัพไปรบครับ

evill

คะแนน react
0
ถ้าเราเอาขุนพลไปปล้นหมู่บ้านโบนัสแล้ว
ขุนพลจะตายเหมือนทหารธรรมดารึป่าวคับ

DeletedUser

Guest
โอกาสตายมีน้อยมากครับ เพราะหมูบ้านโบนัสไม่มีทหาร

นอกจากซวยชนกำแพงตายอะครับ ถ้ากำแพงเวลสูงๆ

evill

คะแนน react
0
แล้วเราสามารถสร้าง ขุนพล ได้ทีล่ะตัวเองหรอคับ

evill

คะแนน react
0
ถ้าเราส่งขุนนางไปยึดหมู่บ้านโบนัสแล้ว
เราต้องทำอะไรอีกคับหรือว่ารอเฉยๆ

DeletedUser

Guest
ถ้ายึดได้แล้ว เราก็จะกลายเป็นเจ้าของไงครับ
ก็จะมี 2 หมู่บ้านให้บริหารกันไป

evill

คะแนน react
0
ในการสร้างขุนนางนี้ต้องใช้ทรัพยากรเกินหมื่นจริงหรือคับ

DeletedUser

Guest
ตัวแรกอะไม่เท่าไหร

ตัวสอง ตัว สาม นี้สิ เหอะๆๆ

evill

คะแนน react
0
คะแนน อันดับนี้
ต้องทำอะไรมันถึงเพิ่มขึ้นคับ

บน