หมู่บ้านโบนัส

angled33

คะแนน react
0
เราต้องส่งทหารไปยึดหรือว่ายังไงอะคับ

แร้วก็มีสิทธิ์คนเดียวหรือว่าใช้ร่วมกานได้อะ

DeletedUser

Guest
ถ้าจะได้รับผลพิเศษของหมู่บ้านโบนัส ต้องส่งขุนนางไปยึดครับ
เมื่อเรายึดแล้ว ผู้เล่นท่านอื่นๆก็สามารถยึดต่อจากเราได้ครับ

ส่วนมากตอนแรกๆนี้หมู่บ้านโบนัสจะส่งทหารไปปล้นกันครับ ยังไม่มีใครยึด

angled33

คะแนน react
0
ถ้าจะได้รับผลพิเศษของหมู่บ้านโบนัส ต้องส่งขุนนางไปยึดครับ
เมื่อเรายึดแล้ว ผู้เล่นท่านอื่นๆก็สามารถยึดต่อจากเราได้ครับ

ส่วนมากตอนแรกๆนี้หมู่บ้านโบนัสจะส่งทหารไปปล้นกันครับ ยังไม่มีใครยึด

ใช้ทหารสักกกี่คนหรอคับไปปล้นพวกโบนัสอะ

DeletedUser

Guest
อยู่ที่คะแนนหมู่บ้านโบนัสครับ
ถ้าคะแนนไม่เกิน100
ใช้พลหอกสัก20-30คน ก็ดีครับ

DeletedUser

Guest
อยู่ที่คะแนนหมู่บ้านโบนัสครับ
ถ้าคะแนนไม่เกิน100
ใช้พลหอกสัก20-30คน ก็ดีครับ

ตายนะครับ 100 คะแนนไป 30 พลหอก แนะนำ ปั้มไปเยอะๆครับพลหอก หลังๆไม่ใช้ปล้นก็เก็บไว้ป้องกันเมืองได้ครับ ^^ ส่วนตัวผมอัพจน 250 ตัวแล้วค่อยไปเริ่มทำม้าเบา

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านโนบัส 250+ แนะนำม้าหนักนะค่ะ เพราะว่าถ้าเอาม้าเบาไป 100 ก็ตาย 100 ค่ะ พลหอก 200 ยังเน่าเลย - -

DeletedUser

Guest
ผมแนะนำว่าส่งไปหลายๆชนิดจะตายยากคับ

เช่น ส่งม้าเบา 100 ตาย 100
แต่ถ้าส่งม้าเบา 60 พลหอก 40
ม้าเบาอาจตาย 10 พลหอกตาย 30

ประมาณนี้ครับ

DeletedUser

Guest
ผมส่งม้าไปเบาไป 60 หมู่บ้านโบนัส 250+ แต่ไม่เกิน 300 ก็รอดกลับมาทุกตัวน่ะครับ

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านโนบัส 250+ แนะนำม้าหนักนะค่ะ เพราะว่าถ้าเอาม้าเบาไป 100 ก็ตาย 100 ค่ะ พลหอก 200 ยังเน่าเลย - -

แต่ของเราหมู่บ้านโบนัส250+ (ผลผลิตไม้เพิ่มขึ้น100เปอร์เซ็น/กำแพง1)
หอก100 ตาย1 ส่วนม้าเบาเอาไป15 ยังไม่ตายเลย ต้องลองดูค่ะ
เริ่มเล่นใหม่ๆเอาหอกไปปล้น10ตัวเอง ไม่ตายเลย :)

DeletedUser

Guest
ม้าเบาตายยากครับ ยกเว้นกำแพงระดับ 6 ขึ้นไป ส่งไป 80 ยังมีตายหนึ่ง ทั้งนี้การตายไม่ตายขึ้นอยู่กับกำแพงมิใช่คะแนน :d

Nayzaa

คะแนน react
0
ผมเอาแค่พลหอก 31 ดาบ 3 ธนู 3 ม้าเบา 6 แล้วขุนพลอีกไปตีหมู่บ้านโบนัส250+ พลหอกตายนายเดวเอง

DeletedUser

Guest
ผมเอาแค่พลหอก 31 ดาบ 3 ธนู 3 ม้าเบา 6 แล้วขุนพลอีกไปตีหมู่บ้านโบนัส250+ พลหอกตายนายเดวเอง

แต้มไม่ใช่คำตอบครับ พลหอก ตายง่ายอยู่แล้วแม้กำแพง lv1 แต่ม้าเบากำแพง lv6 ขึ้นไปครับมีโอกาสตาย แต้ม 5000 กำแพง lv1 ก็ได้ครับ แต้ม 250 กำแพง lv13 ก็ได้ครับ ^^

DeletedUser

Guest

พังกำแพงมันทิ้งสิครับ ส่วนใหญ่ที่ตายจากหมู่บ้านโบนัส คือ ชนกำแพง

บน