?????หมู่บ้านในรัศมีโบส ?????

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านในรัศมีโบส ใช้ร่วมกัน หรือ แยก โบสหลัก กับ โบสรอง

DeletedUser

Guest
ถ้าหมู่บ้านใหม่ของคุณอยู่ในรัศมีโบสถ์ของโบสถ์อันเก่า คุณไม่จำเป็นต้องสร้างโบสถ์ใหม่นะครับ หรือถ้าอยากจะสร้างก็สร้างได้แต่กินฟาร์มมากๆ 5พันเชียวน่ะ

แต่ว่ามันจะมีข้อดีดังนี้ หากคุณสร้างโบสถ์ให้รัศมีทับกับโบสถ์เก่า ทางขวามือขวาคุณจะเห็นเป็น "ศานสนา 2" มันก็คือเมื่อความจงรักภักดีของหมู่บ้านคุณโดนลดเมื่อไหร่

มันก็จะขึ้นเร็วขึ้น2เท่านะครับ

DeletedUser

Guest
นั่นแหละปัญหา เช่น เมืองศัตรูอยู่ในรัศมีโบสรอง เราเอากองกำลังที่อยู่ในโบสหลักโจมตีจะถือว่าอยู่ในรัศมีโบสปะ

บน