หลายหมู่บ้านหลายคน ผลัดกันดูแล

ohmanty

คะแนน react
0
ผมเบื่อวิธ๊หลายหมู่บ้านหลายคน ผลัดกันดูแล แบ่งกันเป็นช่วงเวลา ไม่หลับไม่นอน ไม่มีวิธีป้องกันหรือครับ คนอื่นต้องนอน แต่หลายคนผลัดไม่มีปัญหา

DeletedUser

Guest
ทำไมต้องเครียดครับ มันมีโบนัสกลางคืนช่วยระดับหนึ่งอยู่แล้ว :rolleyes::rolleyes:

ohmanty

คะแนน react
0
คือ บางทีผมติดธุระ แต่356วันรับรองพวกเขาไม่มีธุระเลย

DeletedUser

Guest
ไม่ค่อยเข้าใจปัญหาแฮะ...คือ คิดว่าการที่หมู่บ้านเล่นกันหลายคนเอาเปรียบ? หรืออย่างไร?

goodknife

Member
คะแนน react
0
เห็นบอกว่าไม่ควรให้ passwordใครไม่ใช้เหรอครับ (ไม่ได้ตั้งใจหาเรื่องนะครับแต่อาการงอนนะครับ)

การใช้ระบบผู้ดูแล ตามกฎของเกม ไม่จำเป็นต้องให้พาสเวิร์ดครับ (ลองไปดูตรง การตั้งค่า > ผู้ช่วยดูแลบัญชี นะครับ)

ohmanty

คะแนน react
0
การใช้ระบบผู้ดูแล ตามกฎของเกม ไม่จำเป็นต้องให้พาสเวิร์ดครับ (ลองไปดูตรง การตั้งค่า > ผู้ช่วยดูแลบัญชี นะครับ)

ผมหมายช่วยกันเล่นหลายคน หลายหมู่บ้านนะครับ ไม่ใช่ผู้ช่วยดูแลบัญชี ซึ่งผุ้ช่วยดุแลบัญชี 24 ชั่วโมงมันนานไปครับ

DeletedUser

Guest
-*- ถ้าหมายถึง 1 id หลายผู้เล่น ใช้ไหม งั้นก็นี้

ระบบเกมนี้เมื่อมีการล็อคอิ้นซ้อน คนที่ล็อคอิ้นอยู่จะถูกตัดทันที จะไม่มีการซ้อน

ไอดีเหมือนเกมบราวเซอร์อื่นๆ สรุป ถึงมีหลายคนก็เข้าไปอัดใน id เดียวพร้อมๆ

กันไม่ได้อยู่ดีถ้าไม่ซิท

goodknife

Member
คะแนน react
0
-*- ถ้าหมายถึง 1 id หลายผู้เล่น ใช้ไหม งั้นก็นี้

ระบบเกมนี้เมื่อมีการล็อคอิ้นซ้อน คนที่ล็อคอิ้นอยู่จะถูกตัดทันที จะไม่มีการซ้อน

ไอดีเหมือนเกมบราวเซอร์อื่นๆ สรุป ถึงมีหลายคนก็เข้าไปอัดใน id เดียวพร้อมๆ

กันไม่ได้อยู่ดีถ้าไม่ซิท

ซิตก็อัดไม่ได้ครับ มันเข้าได้ทีละคน -_-"

DeletedUser

Guest
ซิตก็อัดไม่ได้ครับ มันเข้าได้ทีละคน -_-"

งั้นช่วงดูแล 100 เมืองได้กระอักเลือดแน่ 10 กว่าเมืองตาเริ่มลายแล้ว = =" น่า

จะซิดแล้วเข้าไปดูแลได้เยอะๆ เพราะผมคนหนึ่งละ ดูแล 100 เมืองคนเดียวไม่

ไหวแน่

ohmanty

คะแนน react
0

ด้วยความนับถือ ผมทราบครับเข้าได้ทีละคน ผมหมายถึงผู้เล่นแต่ละคนต้องมีธุระกันบ้างไม่สามารถ ออนได้ 24 ชั่วโมง/1วัน และ7วัน/สัปดาห์ แต่ถ้าเล่นหลายคนหลายหมู่บ้าน เข้าออกแต่ละหมู่บ้าน5นาทีก็ได้แล้ว อย่างนี้ก็ออนได้ตลอดไม่มีวันที่ติดธุระ ไม่มีหายไปเกินชั่วโมงใช่ไหมครับ

zon23

คะแนน react
0
ก็เป็นรูปแบบ Dual ID สินะ ที่ 1Id แต่มีคนเล่นหลายคน
แบบนี้ก็ไม่ผิดอะไรนี่ ทำได้สบายมาก
แต่ถ้าคนที่มา Dual ด้วย มีId อยู่แล้วก็ผิดเพราะจะกลายเป็น multi id ไป
ถ้าแบบนั้นก็แค่เปลี่ยนไปเป็น sit แทน ก็ไม่ผิดข้อหา multi id แล้ว

goodknife

Member
คะแนน react
0
ด้วยความนับถือ ผมทราบครับเข้าได้ทีละคน ผมหมายถึงผู้เล่นแต่ละคนต้องมีธุระกันบ้างไม่สามารถ ออนได้ 24 ชั่วโมง/1วัน และ7วัน/สัปดาห์ แต่ถ้าเล่นหลายคนหลายหมู่บ้าน เข้าออกแต่ละหมู่บ้าน5นาทีก็ได้แล้ว อย่างนี้ก็ออนได้ตลอดไม่มีวันที่ติดธุระ ไม่มีหายไปเกินชั่วโมงใช่ไหมครับ

จากที่คุณพิมพ์ ผมตีความตามนี้นะครับ "คนนึงเล่นหลายหมู่บ้าน (ไอดี)" โดยไม่ใช้ระบบ sit ซึ่งผิดกฎของเกมครับ คุณสามารถแจ้งข้อมูลให้ทีมงานลงโทษได้

ตามกฎข้อนี้ครับ

§1) หนึ่งบัญชีต่อหนึ่งผู้ใช้

ตัวอย่าง

อนุญาตให้มีผู้เล่นหลายๆ คนเล่นร่วมกันได้ แต่ห้ามมิให้ผู้เล่นเหล่านั้นมีแอคเค้าท์อยู่บนเวิลด์เดียวกัน

จาก http://www.tribalwars.asia/rules.php

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ดูแลหลายหมูบ้านพร้อมๆกัน งง แย่เลยซิครับ

กลางคืนก็ให้ทหารพักผ่อนบ้างก็ได้ครับ ^^

บน