อธิบายการมาของ 7.4 ทีครับงง

neoman007

คะแนน react
0
คุณสมบัติใหม่
- เพิ่ม "การจำกัดทรัพยากรที่ปล้นได้" ในการตั้งค่าของเวิลด์ เมื่อมีการเปิดใช้งาน, ผู้เล่นจะสามารถปล้นทรัพยากรได้สูงสุดตามจำนวนที่กำหนดเท่านั้น หลังจากนั้นทหารจะไม่ได้ทรัพยากรใดๆ กลับมาหลังจากการปล้นสำเร็จ สูตรคำนวนสำหรับจำนวนทรัพยากรที่มากที่สุดต่อวันคือ (จำนวนวันที่เล่นในเวิลด์ + จำนวนหมู่บ้าน) * (คูณ) x (ซึ่ง x ปัจจุบันตั้งไว้ที่ 1,000 แต่เราอาจจะเปลี่ยนหลังจากการทดสอบเสร็จสิ้น) จำนวนทรัพยากรที่คุณปล้นได้ไปแล้วนั้นคิดจาก 24 ชั่วโมงที่แล้ว และจะอัพเดทเป็นรายชั่วโมง จำนวนนี้จะค่อยๆ เพิ่มขึ้นตามวันที่คุณได้เล่นในเวิลด์นั้นๆ และจำนวนของหมู่บ้านจนถึงจำนวนที่สูงที่สุด

สมมุติผมมีบ้านอยู่3หลังในเวิล6+เล่นมา30วันผมจะปล้นทรัพยากรได้เท่าไหร่ต่อวันครับ

neoman007

คะแนน react
0
ให้ผมเดาน่ะครับ 3หลัง+30วัน=33*1000=33000แบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่าวันๆแทบไม่ต้องอับอะไรเลยล่ะครับโดยเฉพาะเวิล6 ถ้าเป็นไปตามที่ผมคิดในข้างต้นนั้นขอบอกได้คำเดียวครับว่า เซ็งเป็ดแน่ๆสำหรับคนแอคทีฟ

DeletedUser

Guest
30+3 * 1000 = 33000 ถูกต้องครับ แต่คิดว่าคงไม่ได้เปิดใช้กับเวิลด์ที่เปิดไปแล้วนะครับ คงจะต้องเปิดใช้กับเวิลด์ใหม่ๆ เท่านั้นครับ

DeletedUser

Guest
มีข้อมูลเพิ่มเติมมาให้ครับ คุณสมบัตินนี้จะไม่เปิดใช้ในเวิลด์ที่เปิดไปแล้วแน่นอน รวมไปถึงเวิลด์ใหม่ๆ เว้นแต่เวิลด์ที่มีการตกลงกันไว้ก่อนจะเปิดเล่นเท่านั้นครับ
ง่ายๆ คือเพิ่มเป็นตัวเลือกเข้ามาเพื่อให้ผู้เล่นมีช่องทางที่หลากหลายในเวิลด์ต่างๆ ครับ

บน