อยากถามเกี่ยวกับตอนโดนบุก

DeletedUser

Guest
เราจะสามารถรู้ได้ไหมครับว่าเวลามีคนบุกมาหาเราแล้วเขาได้ยกกองทัพมาเท่าไหร่ หรือว่าเราจะไม่สามารถรู้ได้เลยจนกว่าเขาจะโจมตีเราเสร็จแล้วครับ?

nonameb3

Member
คะแนน react
0
ใช่ครับเราไม่รู้อ่ะไรเลย

รู้ได้แต่ทหารในเมืองเค้าครับ โดยส่งพลสอยแนมไปดู

srrt

คะแนน react
0
เวลาโดนบุก เพื่อนเอาทหารมาสนับสนุนเมืองของเรา
ต้องขยายฟาร์มให้รองรับจำนวนทหารหรือเปล่าครับ
สงสัย

bomb1111

คะแนน react
0
แล้วเราจะรู้ได้ไหมครับว่า ตอนนี้มีคน

กำลังส่งทหารมาตีเมือง(แบบว่ากำลังมาอ่ะครับ)

จะได้ตั้งหลักทัน :d

DeletedUser

Guest
แล้วเราจะรู้ได้ไหมครับว่า ตอนนี้มีคน

กำลังส่งทหารมาตีเมือง(แบบว่ากำลังมาอ่ะครับ)

จะได้ตั้งหลักทัน :d

ได้ครับ มันจะมีรูปดาบไขว้ขึ้นโชว์อยู่ด้านบนขวาๆติดๆกับรูปขุนพลอ่ะครับ ถ้ามีคนมาตีนะ :d

DeletedUser

Guest
พลสอดแนม สร้างยังไงครับ พอดีพึ่งเริ่มเล่นไม่ค่อยรู้เรื่อง

DeletedUser

Guest
พลสอดแนม สร้างยังไงครับ พอดีพึ่งเริ่มเล่นไม่ค่อยรู้เรื่อง

ต้องสร้างโรงม้าก่อนครับ สร้างเป็นป่ะครับโรงม้า

ที่ทำการ 10 โรงตีเหล็ก 5 ค่ายทหาร 5 จะสามารถสร้างโรงม้าได้ครับ

สร้างเสร็จก็วิจัย พลสอดแนมที่โรงตีเหล็กได้เลยครับ :d

บน