อยากรู้จังครับ

daimond201

คะแนน react
0
เวิล์ด 3 ไม่ต้องสร้างเหรัญทองเพื่อสร้างขุนนาง แต่จะเสียแร่ในการสร้างขุนนางเพิ่มขึ้น เป็นการชดเชยกัน เราสามารถแยกแร่ออกไปเก็บไว้เพื่อสร้างขุนนางตัวใหม่ได้ในกรณีที่โกดังเราน้อย แต่ทยอยเก็บทีละส่วน ๆ จนครบ อยากทราบว่า
1. แร่พวกนั้น สามารถปล้นใด้หรือเปล่าครับ
2. และถ้าเราไม่สร้างขุนนางเราสามารถเอาแร่นั้นมาใช้ใด้หรือเปล่าครับ

DeletedUser

Guest
1.แร่พวกนั้นเหมือนกับการซื้อเหรียญครับถึงถูกตีเมืองทหารหมดก็ไม่มีใครเอาไปได้

2.ถ้าไม่สร้างก็เอามาใช้ไม่ได้เหมือนกันครับเช่นเดียวกับกรณีของการผลิตเหรียญทองแล้วเอาแร่คืนไม่ได้

บน