อยากรู้ว่าเคยปล้นมากสุดได้ทรัพยากรไปกันเท่าไรคับ

DeletedUser

Guest
มานั่งลองคำนวนเล่นๆ โกดังที่ max เก็บทรพยากรได้อย่างละ สี่แสน
ที่ซ่อนลับ max เก็บได้แค่ 2000 ถ้าไปปล้นคนที่มีทรัพยากรเยอะๆ แล้วชนะนี่
ของที่มา คงได้มาเป็นล้านเลยปะคับ

DeletedUser

Guest
ไม่ค่อยเจอใครเก็บทรัพยากรไว้เต็ม 400k หรอกครับ :)
นอกเสียจากจะเลิกเล่นแล้ว

DeletedUser

Guest
ได้มากสุดที่เคย ก็เท่าที่ม้าเบา 3200 ตัวจะหามได้ครับ

แต่คิดว่าพวกใช้ทหารราบเป็นทหารหลัก น่าจะได้เยอะกว่านี้

ไม่ค่อยเจอใครเก็บทรัพยากรไว้เต็ม 400k หรอกครับ :)
นอกเสียจากจะเลิกเล่นแล้ว

ผมเนี่ยแหละครับ เก็บไว้จนแดง ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรนอกจากปั๊มเหรียญ - -" (ทหารก็อัดจนอยู่แถวๆ 23800 กันเกือบทุกบ้าน)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมเนี่ยแหละครับ เก็บไว้จนแดง ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรนอกจากปั๊มเหรียญ - -" (ทหารก็อัดจนอยู่แถวๆ 23800 กันเกือบทุกบ้าน)

ตีเขาสิคับ คนบ้านใกล้ จะได้มาขอยกเค้า อิอิ

DeletedUser

Guest
ตีเขาสิคับ คนบ้านใกล้ จะได้มาขอยกเค้า อิอิ

เขาอยู่w.23 .net นี่ครับ ถ้าอยู่w.18ใกล้ผม ผมจะช่วยจัดให้ครับ
รู้สึกว่าจะมี39หมุ่บ้านมั้งครับ

แต่ผมก็แดงเยอะเหมือนกันนะช่วงนี้มัวแต่มาดูของไทย

DeletedUser

Guest

มันมีคนมาตีผมเหมือนกันแต่ตีไม่เข้า - -" (โชคดีไอ้คนนี้มันเล่นไม่เก่งด้วยครับ อาศัยแค่บ้านเยอะเข้าว่า แต่ส่งทหารไร้ซึ่งกลยุทธ์)

DeletedUser

Guest
เขาอยู่w.23 .net นี่ครับ ถ้าอยู่w.18ใกล้ผม ผมจะช่วยจัดให้ครับ
รู้สึกว่าจะมี39หมุ่บ้านมั้งครับ

แต่ผมก็แดงเยอะเหมือนกันนะช่วงนี้มัวแต่มาดูของไทย

บ้านผมไม่ต้องมาปล้นหรอกครับ mail มาขอดีๆก็ส่งหใ้ มันเหลือใช้จริงๆ :p

DeletedUser

Guest
มันมีคนมาตีผมเหมือนกันแต่ตีไม่เข้า - -" (โชคดีไอ้คนนี้มันเล่นไม่เก่งด้วยครับ อาศัยแค่บ้านเยอะเข้าว่า แต่ส่งทหารไร้ซึ่งกลยุทธ์)

การส่งทหารแบบไร้กลยุทธ์ คืออย่างไรเหรอคับ ผมยังไม่เคยตีเมืองที่มีคนกัน
เลยตอนนี้กำลังสงสัยว่า ตีเมืองที่มีคนกันควรส่งแบบไหนดี
1.ส่งกองกำลังที่เรามีไป ทั้งหมดเลย
2.ส่งไปทีละ ระรอก

แบบไหนดีกว่ากันคับ

แล้วเวลาคำนวนทหารฝ่ายรับ มีวิธีคำนวนยังไงครับ

เช่น ฝ่ายรับ มี ธนู 100 หอก 100

ควรส่งทหารแบบไหนได้ประสิทธิภาพสูงสุดคับ

DeletedUser

Guest
การส่งทหารแบบไร้กลยุทธ์ คืออย่างไรเหรอคับ ผมยังไม่เคยตีเมืองที่มีคนกัน
เลยตอนนี้กำลังสงสัยว่า ตีเมืองที่มีคนกันควรส่งแบบไหนดี
1.ส่งกองกำลังที่เรามีไป ทั้งหมดเลย

แล้วเวลาคำนวนทหารฝ่ายรับ มีวิธีคำนวนยังไงครับ

เช่น ฝ่ายรับ มี ธนู 100 หอก 100

ควรส่งทหารแบบไหนได้ประสิทธิภาพสูงสุดคับ

ส่งทหารแบบไร้กลยุทธ์คือส่งไปแบบดื้อๆ เห็นปุ๊บก็เดาออกว่ามันจะทำอะไรครับ รวมถึงการเฟคไม่เนียน ทำบ่อยจนเรารู้ว่ามันจะทำยังไง อะไรอย่างนั้นครับ (อย่างผมเคยโดนโจมตีบ้านนึงมาสามสิบสี่สิบครั้ง ซึ่งผมกันอยู่ตลอด แล้วอยู่ๆมันก็ส่งเฟคไปบ้านอื่น หลังละชุดสองชุด ในขณะที่บ้านเดิมที่มันตีอยู่ ส่งมาสิบกว่าชุด - ใครก็ดูออกครับว่ามันจะเอาบ้านไหน)

ส่วนทหารจะส่งแบบไหน ปกติที่เห็นกันคือส่งไปหมดบ้านนั่นแหละ แต่บางทีก็ต้องปรับกลยุทธ์ขึ้นกับว่าสเกาท์ไปเจอตัวอะไรนอนทำเท่อยู่บ้าง

DeletedUser

Guest
ส่งทหารแบบไร้กลยุทธ์คือส่งไปแบบดื้อๆ เห็นปุ๊บก็เดาออกว่ามันจะทำอะไรครับ รวมถึงการเฟคไม่เนียน ทำบ่อยจนเรารู้ว่ามันจะทำยังไง อะไรอย่างนั้นครับ (อย่างผมเคยโดนโจมตีบ้านนึงมาสามสิบสี่สิบครั้ง ซึ่งผมกันอยู่ตลอด แล้วอยู่ๆมันก็ส่งเฟคไปบ้านอื่น หลังละชุดสองชุด ในขณะที่บ้านเดิมที่มันตีอยู่ ส่งมาสิบกว่าชุด - ใครก็ดูออกครับว่ามันจะเอาบ้านไหน)

ส่วนทหารจะส่งแบบไหน ปกติที่เห็นกันคือส่งไปหมดบ้านนั่นแหละ แต่บางทีก็ต้องปรับกลยุทธ์ขึ้นกับว่าสเกาท์ไปเจอตัวอะไรนอนทำเท่อยู่บ้าง

ระวังพวกกลยุทธสูงส่งเฟคล่อเรนแล้วยกทัพจริงไปตีเฟคน้อยนะท่าน แต่ถ้าตีกันมานานสามสิบสี่สิบครั้ง ก็คงเดาทางกันไม่ยากละนะ อิอิ

lind

คะแนน react
0

อย่าส่งไปหมดนะครับ บอกได้เลยใครส่งหอกไปแปลว่ารบไม่เป็นครับ เอาไปตายทิ้งเสียทรัพยากร พลดาบกับธนูก็อย่าดีกว่าครับ เอาไว้กันเวลาเค้าสวน

ถ้าบ้านนั้นมีกันแค่นั้นก็ส่งม้าธนูไปครับ ธนูแพ้ม้าธนูไปเต็ม ๆ แถมหอกกันม้าธนูไม่ดีครับ หอกกันแต่ม้าเบานะคับ ลองคำนวนดูได้ถ้าไม่เชื่อ

กรณีที่คุณพูดนั้นเอาม้าธนูไปประมาณ30ก็เหลือแล้วครับ รอบสองก็ส่งแมวไปตีฐานไงคับ ง่าย ๆ เอง

แต่ถ้าส่งตัวอื่นไปด้วย แบบว่าขอเยอะเข้าไว้ ตายทิ้งครับ ตายเยอะเฉย ๆ ไม่เชื่อลองคำนวนโดยเอาม้าธนูไปเพียว ๆ 30 กับลองเอาม้าธนู30กับม้าเบาไปด้วย50ดูสิคับ ม้าเบาตายอื้อเพราะแพ้ทางหอกนั่นเอง

คงพอเข้าใจนะครับ

หากมีใครยกหอกมาตีผม ผมรู้เลยครับว่าอ่อน เพราะส่วนมากจะเอามาเยอะประมาณทั้งหมู่บ้านมันเลยแหล่ะ ทีนี้ก็รอเอาม้าเบาไปสวนสิครับ 5555

goodknife

Member
คะแนน react
0

ปรากฎว่าไอสิบกว่าชุดนี่เฟค ส่วนชุดสองชุดนี่จริงหมดเลยใช่มั้ยครับ ;d

บน