อยากเห็นเวิลด์ 5 เป็นแบบไหน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

การตั้งค่าของเวิลด์ 5

• ผู้ลงคะแนนทั้งหมด
    80
  • ปิดการสำรวจความคิดเห็น .
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
สวัสดีครับผู้เล่นทุกท่าน เนื่องจากเวิลด์ 5 กำลังจะมาแล้ว (สำหรับวันที่และเวลา รออ่านประกาศอีกทีนะครับ) ซึ่งทีมงานอยากสอบถามการตั้งค่าของเซิฟเวอร์จากผู้เล่นทุกท่านครับ ขอเชิญร่วมโหวตได้เลย (เป็นเวลา 2 วันนะครับ)

วิธีการโหวต
- ติ๊กเอาข้อที่ท่านต้องการ (เช่นต้องการข้อ 1,3,5 ให้ติ๊กทั้ง 1,3,5 ครับ)

** การตั้งค่าอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงอีกครั้ง หลังจากโหวตเสร็จเพื่อความเหมาะสม โดยทีมงานไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้านะครับ

แสดงความเห็นได้ด้านล่างเลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
อยากให้มีเมืองหลวง นะครับ (ขี้เกรียจเล่นใหม่)

pla2tod

คะแนน react
0
น่าจะมีคำสั่งอัพเหรียญจำนวนมาก เหมือนกับคำสั่งเกณฑ์กองกำลังจำนวนมากบ้างค่ะ

เรามีบ้านเยอะปั๊มเหรียญทีเมื่อยมือเลยค่ะ
---------------------------------
:gold: ธิดาเทพ :gold:

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
น่าจะมีคำสั่งอัพเหรียญจำนวนมาก เหมือนกับคำสั่งเกณฑ์กองกำลังจำนวนมากบ้างค่ะ

เรามีบ้านเยอะปั๊มเหรียญทีเมื่อยมือเลยค่ะ
---------------------------------
:gold: ธิดาเทพ :gold:

พรีเมียมมีครับ

pla2tod

คะแนน react
0
ใช้พรีเมี่ยมอยู่ค่ะ แต่ต้องทำยังไงคะ

DeletedUser

Guest
กดตรงที่เขียนว่าผลิตเหรียญทองในสถานศึกษา(อยู่ซ้ายมือ) แล้วก็เลือกจำนวนที่จะผลิต ถ้าอยากผลิตทุกเมืองทีเดียวก็เลือกกลุ่มแบบทั้งหมด
แล้วก็กดผลิตเป็นอันจบขั้นตอน

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
อยากให้เหมือนๆเวิล1 มากที่สุด คือ แค่เร่งความเร็ว แค่ 1.5-2.0 มากไปกว่านี้ คนที่ไม่มีประสบการณ์หรือเล่นๆหลายเวิล จะได้มีเวลาพอเหมาะพอดี
ส่วนโบศก็สำคัณอย่างยิ่ง ไปลองเล่นเวิล2-เวิล4 มา ไม่สนุก เก่งเร็วเกินไป คือไม่มีรัศมีโบศ ผมเลยไม่ค่อยได้สนใจอย่างมาก

ไปยึดที่ไหนๆ ไม่ต้องมีโบศ ลองคิดดู คนที่มีบ้านแค่ 1หลังกับคนที่บ้าน 5หลังขึ้นไป
หากไม่มีประสบการณ์ในการเล่น 100ทั้ง100 ก็แพ้

ยิ่งบ้านเยอะในการยึดจะมีผลกระทบในวงแคบ(สำหรับเวิลที่ไม่ได้ใช่รัศมีโบศ) ลองดูจาก ค่ากำลังใจลดแล้วอย่างมากไม่ถึง55%
ถ้าเป็นแบบมีโบศรัศมีครอบคุมค่ากำลังใจ จะมีผลประสิทธิภาพอย่างมหาศาล

จะทำตัวอย่างให้ดูครับ สมมุติ แบบโบศ แต่ไม่ได้สร้าง กำลังใจ 55%
ส่งขวาน 3000-4000 ม้าเบา-ม้าธนู อย่างละ1500 กระทุ้ง 220-300 แมว 100 1ขุนพลกองไฟ
เจอ ฝ่าย ตั้งรับ มีโบศคุ้มครอง
กำแพงในบ้าน 20
ทหารราบ(หอก-ดาบ-ธนู) อย่างละ 3000
ม้าหนัก500 ขุนพล 1 ใส่ง้าวกวนอู(ป้องกันม้าเบา)

ผลออก มาเป็น เช่นนี้
ฝ่ายโจมตี กองกำลัง: 0 0 4000 0 0 1500 1500 0 220 100 1 0
ความสูญเสีย: 0 0 4000 0 0 1500 1500 0 220 100 1 0

ฝ่ายป้องกัน กองกำลัง: 3000 3000 0 3000 0 0 0 500 0 0 1 0
ความสูญเสีย: 434 434 0 434 0 0 0 72 0 0 0 0
ความเสียหายจากเครื่องกระทุ้ง: กำแพงได้รับความเสียหาย และถูกลดระดับลงจากระดับ 20 เป็นระดับ 19

จำลอง แบบเวิลไม่มีโบศ
ฝ่ายโจมตี กองกำลัง: 0 0 4000 0 0 1500 1500 0 220 100 1 0
ความสูญเสีย: 0 0 4000 0 0 1500 1500 0 220 100 1 0

ฝ่ายป้องกัน กองกำลัง: 3000 3000 0 3000 0 0 0 500 0 0 1 0
ความสูญเสีย: 1225 1225 0 1225 0 0 0 204 0 0 0 0
ความเสียหายจากเครื่องกระทุ้ง: กำแพงได้รับความเสียหาย และถูกลดระดับลงจากระดับ 20 เป็นระดับ 18

ความแตกต่างจะเหมือนฟ้ากับเหวนรก

แล้วแต่เพื่อนๆ ที่จะ โหวตหลังจากนี้ จะคิดละกันครับ

DeletedUser

Guest
ผมสนับสนุนให้มีระบบโบสถ์เต็มที่ครับ เพื่อให้คนที่ทำงาน ไม่มีเวลาว่างทั้งวัน ได้มีโอกาสเล่นได้อย่างมีความสุข

DeletedUser

Guest
คุณโทนี่ครับ เวิล์ด5 จะมีอะไรแปลกใหม่อีกไหมครับ

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ยังไม่มีอะไรแปลกครับ คิดว่าไอเดียใหม่ๆ มันจะรวมอยู่เวอร์ชั่นต่อๆ ไปครับ

tanazaza

คะแนน react
0
TA

คือผมอยากให้มี การจัดแผนงานเป็นระบบ แล้วก็ ขอคุ้มครองประมาณ 7 วัน แล้วสมาชิก 80 คนประมาณนี้นะครับ

เกมส์สุดยอด
:gold:ไทรบัลวอร์ส:gold:

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้ใส่เหรียญแบบเวิล์ด 3 นะ เพราะว่าเวลาบ้านที่คะแนนตันแล้ว ทุกอย่างเต็มแล้ว
ทรัพยากรจะขึ้นเรื่อยๆ อยากจะอัพเหรียญแบบเวิล์ด3 ครั้งเดียวหมดเลย ไม่ต้องเสียเวลาหลายๆครั้ง

จะได้ประหยัดเวลา ขออภัยถ้าหากที่พิมพ์มาอาจจะไม่เข้าใจนะครับ

knanth

คะแนน react
0
อยากให้เป็นแบบ เวิล 3

อยากให้เป็นแบบ เวิล 3 อับแบบรู้ระดับครับ :d

DeletedUser

Guest
อยากให้ทหารเดินร็วขึ้นครับ มันเดินช้าเกินไปอะคับ :d

DeletedUser

Guest
- -

ผมอยากให้มีการนับจำนวน ครั้งที่ กดโจมตี เเละ สนับสนุน ครับ เเละทรัพยากรที่ปล้นได้กี่หน่วย :p

DeletedUser

Guest
อยากให้เวลาเร็วกว่าเดิม ทหารเดินเร็ว ปล้นเหรียญได้

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้เติมเมียมที่เคารฺเตอร์เซอวิสไม่ก็โอนเงินไปในธนาคารหลักๆ เช่น กรุงเทพ ไทยพาณิต กสิกกร เป็นต้น
ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหม
สงสารเด็กๆอย่างผมเล่นมั่งเถอะ ถ้าเติมเงินตามช่องทางที่บอกได้ผมเติมไปแล้วครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้เติมเมียมที่เคารฺเตอร์เซอวิสไม่ก็โอนเงินไปในธนาคารหลักๆ เช่น กรุงเทพ ไทยพาณิต กสิกกร เป็นต้น
ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหม
สงสารเด็กๆอย่างผมเล่นมั่งเถอะ ถ้าเติมเงินตามช่องทางที่บอกได้ผมเติมไปแล้วครับ

ใช่ผมก็ว่างั้น

DeletedUser

Guest
:face:อยากให้มีประชากรเยอะ ทรัพยากรเพิ่มเยอะ ทุกอย่างควรพัฒนามากกว่าเวลิด4นะครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน