อยากเห็นเวิลด์ 5 เป็นแบบไหน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

การตั้งค่าของเวิลด์ 5

• ผู้ลงคะแนนทั้งหมด
    80
  • ปิดการสำรวจความคิดเห็น .
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

ลงแดง

คะแนน react
0
เวิร์ล5

:eek:ลดขนาดของโลก และ ทวีปลงหน่อยน่าจะดี จุดจบของเกมส์ น่าจะมีนะครับ:cool::cool::uaxe:

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านคนเถื่อนมีการผลิึตทหาร จะได้ยึดและตียากๆ:uaxe::uaxe:

Phathaweekarn

คะแนน react
0
อยากให้เวิลด์ 5 เป็นแบบไหน

1 อยากได้ทหารชนิดใหม่
2 อยากได้อาวุธใหม่ของขุนพล
3 อยากให้มีลูกเล่นที่เกี่ยวกับการโจมตีแบบใหม่ เช่น ถ้าหมู่บ้าน 2 แห่งส่งกองทัพบุกกัน กองทัพจะสู้กันระหว่างทาง และเดินทางกลับหมู่บ้านตัวเองเมื่อสู้เสร็จ (ถ้าโกงไปก็ขออภัยด้วยครับ)
4 ปรับสีสัน/รูปแบบของแผนที่ทวีปให้สวยขึ้น

ขอมาขนาดนี้ จริงๆแล้วไม่คิดจะเล่นเวิลด์ 5 หรอก - -

tanazaza

คะแนน react
0
TA

ผมอยากให้มีเสริมทหารเรือด้วยนะครับ แบบมีบ้านเถื่อนใกล้ท่าน้ำน่ะครับ

ผมว่าถ้ามีจะสุดยอดมากเลยครับ:gold::gold::gold:

matlee

คะแนน react
0
ผมอยากให้มีเสริมทหารเรือด้วยนะครับ แบบมีบ้านเถื่อนใกล้ท่าน้ำน่ะครับ

ผมว่าถ้ามีจะสุดยอดมากเลยครับ:gold::gold::gold:

เห็นด้วยอย่างมากครับ

แล้วสิ่งนึงด้วยครับ
การทำสงครามนั้น แบบว่าถ้าชนะ ก็ได้รางวัลมาให้แก่เผ่า คือ สำหรับเผ่า อยากให้มีรางวัลติดอยู่ด้วย
ไม่ใช่แค่ผู้เล่น แต่ถ้ามีรางวัลสำหรับเผ่า ผมว่าเข้าท่าเลยครับ

บ้านเถื่อน คะแนนสูงสุด 3500

มีเมืองหลวง ซึ่งเมืองหลวงนั้น ทุกคนไม่มีสิทธิ์ยึดได้
นอกจากตี และหากคะแนนเท่าไร ไม่จำกัดอัตราสำหรับเมืองหลวง เช่น เมืองหลวงคะแนน 100 คนอื่นที่ยกทัพมาตีเมืองหลวง คะแนน 1000000000
ก็เท่ากับว่า ตีได้เช่นกัน แต่ไม่สามารถยึดได้ ตี,ทุบ ทำได้หมดทุกอย่าง ยกเว้นยึด

แล้วถ้าหากทนไม่ไหว ผมว่ากดเล่นใหม่เลย

ความคิดผมนะครับ มีทหารแปลกๆใหม่ๆ ด้วยครับ
มีฟอรัมสาธารณะ ทุกเผ่า ซึ่งคนอื่นที่มาเยี่ยมเยือน จะได้เห็นและแวะมาคุยกับเผ่าต่างๆ
เช่น เผ่า 5KK อยากไปคุยกับเผ่า 6KK แล้วไม่อยากคุยทางจดหมาย
เลยมีฟอรัม สำหรับสาธารณะขึ้นมา

เพื่อจุดประสงค์หลายอย่าง เช่น พูดคุยระหว่างเผ่า แบบเปิดเผย (หากไม่เปิดเผย ก็ทำฟอรัมปกติขึ้นมา) ทำขึ้นเพื่อรับสมัครสมาชิก

มีสิ่งก่อสร้างใหม่ๆมา เช่น ค่ายฝึกทหารเรือ ซึ่งที่แผนที่ จะมีลำคลองอยู่ด้วย เพื่อให้มันสมจริงครับ
และ อยากให้มี การค้าในน้ำ ไม่ใช่การเดินบก หรือว่า มีทั้งเดินบก และทางน้ำ
ซึ่งมีสิ่งก่อสร้าง แบบนี้ 1. สำหรับเดินบก ให้สร้าง ตลาดขนส่งทางบก 2. สำหรับทางน้ำ ให้สร้างท่าเรือ
แต่แล้วแต่คนสร้าง ซึ่ง2สิ่งนี้ สร้างได้ในบ้านเดียวกัน

แล้วอยากให้มี ราชวังเพื่อทหารที่มีฝีมือ เช่น ผู้รักษาขุนพล , ผู้ติดตามขุนนาง
ซึ่ง ผู้เล่นทุกคนนั้น มีทหารฝีมือสูงสุดได้แค่เพียง 5 คน
ซึ่งพลังโจมตีและป้องกันนั้น 3 เท่าของพลม้าหนัก

-------------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณครับ
หวังว่า ข้อหนึ่งข้อใด อาจมีใน เวิลด์ 5 นะครับ
อิอิ

:uspy::uspy::uspy::uspy::uspy:

DeletedUser

Guest
1.) อยากให้สร้าง ขุนนาง โดยระบบเหรียญ :gold:

2.) เดินเร็วเฉพาะเวลาของ เวิลด์ ไม่นับ ทหาร :speed:

3.) เวลาคุ้มครองผู้เล่นใหม่ 7 วัน :usword:

4.) มีจำนวนสมาชิกในเผ่า 50 คน :face:

5.) เมื่อชนะศึกสงครามให้มีสถิติไว้ที่ประวัติ :usnob:

6.) สามารถดูสถิติของผู้เล่นได้ในประวติส่วนตัวแล้วให้เลือกแสดงหรือไม่แสดง :haul:

7.) มีการอัพเกรด Lv. ของทหาร :uaxe:

8.) มีโบสถ์ เพราะ 3 เวิลด์ที่ผ่านมาไม่มี โบสถ์ เลย:main:

ปล.หวังว่าเท่านี้ พี่โทนี่ คงจะทำให้ผมได้ นะครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
สิ่งที่เกมนี้น่าจะยังไม่เคยทำตั้งแต่เกมนี้ถือกำเนิดขึ้นมาคือ ปิดระบบเผ่า อาจจะไม่เวิร์คมั้งครับเลยไม่ทำ อีกอย่างคงผิดคอนเซปของเกมนี้ด้วย
แค่แสดงความคิดเห็นน่ะครับ :)

lovejanny1

คะแนน react
0
อยากให้มี พล ปืน พล ช้าง แล้ว ก็ มี ทรัพยากร ที่ มัน มาก กว่า 3 อย่าง นิ คับ ชิวิตจิง ไม่ใช้แค่3อย่างนี้หลอกค บ ทหาร ขาด น้ำ กะ ตาย

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่าน่าจะมีทหารเผ่าหลักและสาขาต้องเป็นมากกว่าโดยเพิ่มเป็นสีน้ำเงินเหมือนเผ่าเดียวกันนะครับไม่ใช้สีฟ้านะครับโดยเผ่าสาขาก็ต้องมีการตอบรับโดยเผ่าหลักด้วยมันถึงจะสนุก

DeletedUser

Guest
น่าจะทำให้เผ่าสาขาดีกว่านี้คือเผ่าสาขาก็คือเผ่าเดียวกันแต่ในที่ผมเล่นมันยังเป็นสีฟ้าอยู่อยากให้เป็นสีน้ำเงินไม่งั้นก็หาสีมาเพิ่มนะครับ

DeletedUser

Guest
และอีกอย่างหนึ่งที่ผมอยากให้พัฒนาคือการสร้างทหารมาเพิ่มโดยน่าจะมีทหารแบบพลทหารอาสาสามารถสร้างได้โดยเวลาสร้างให้น้อยที่สุดเพื่อให้สามารถโจมตีและส่งป้องกันได้

DeletedUser

Guest
ขุนพลสามารถอัพเลเวลได้ครับ
แบบว่าเวลาเอาขุนพลไปตีก็จะได้ค่าประสบการณ์เมื่อครบก็จะอัพเลเวล
เหมือนเกมrpgอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ยังไม่ได้อ่าน #37 วันนี้, 05:20 ไปบนสุด ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม Multi-Quote This Message ตอบข้อความนี้แบบรวดเร็ว
ขุนพลสามารถอัพเลเวลได้ครับ
แบบว่าเวลาเอาขุนพลไปตีก็จะได้ค่าประสบการณ์เมื่อครบก็จะอัพเลเวล
เหมือนเกมrpgอ่ะครับ

นั้นสิครับควรมีเลเวลขุนพลและเมืองคนเถื่อนก็ให้มีทหารอาสาสมัครครับเอาไว้ให้ขุนพลเก็บเลเวล
ทหารอาสาสมัครใช้คนสร้าง0.5ครับ

noband

คะแนน react
0
:face:อยากให้มีประชากรเยอะ ทรัพยากรเพิ่มเยอะ ทุกอย่างควรพัฒนามากกว่าเวลิด4นะครับ

แต่มานั่งชื้อขุนนางเหมือนเวิล2ก็ไม่ไหวนะ ท่าชื้อเหมือนเวิล3จะไวกว่า เวิล2มี70กว่าหลังนั่งกดเกิบชัวโมงเซงเลย:ulight:

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน