อยากเอากองกำลังคืนครับ

ขุนลภ

คะแนน react
0
คือว่าผมยึดหมู่บ้านได้หมู่บ้านนึงแล้ว พวกกองกำลังทั้งหมดจะไปอยู่ตรงหน้าหมู่บ้านแห่งที่ 2 แต่พอคลิกไปที่จุดรวมพลแล้ว กลับไม่มีสักนายเลย ขุนนางก็ไม่อยู่ แต่พอมาดูหมู่บ้านแรก ผมไปที่จุดรวมพลเหมือนกัน แต่ก็ไม่มีทหารเลยสักนายนึง อยากถามว่าจะเอากองกำลังกลับมาที่หมู่บ้านหลักได้ยังไงอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
คุณทำถูกต้องแล้วนะครับ คือ จะต้องไปที่จุดรวมพล ของบ้านที่ส่งไป หรือบ้านที่เพิ่งยึดได้
แล้วได้คลิก "กองกำลัง" ซ้ายมือรึยังครับ หากไปแล้วแต่ไม่มีรายการแสดงเลย แปลว่า ทหารตายหมดนะครับ
สามารถดูรายงานโจมตี ก็ได้ครับ ว่าทหารของเราเหลืออยู่หรือไม่
ถ้าเหลืออยู่ ต้องดูรายงานป้องกันอีกทีครับ เผื่อเรายึดได้แล้วก็มีคนส่งทัพมาพอดี ทำให้ทหารที่เหลือตายหมด

ส่วนขุนนาง ถ้ายึดได้แล้ว ขุนนางจะหายไปนะครับ
ต้องสร้างขุนนางตัวใหม่

ขุนลภ

คะแนน react
0
คุณทำถูกต้องแล้วนะครับ คือ จะต้องไปที่จุดรวมพล ของบ้านที่ส่งไป หรือบ้านที่เพิ่งยึดได้
แล้วได้คลิก "กองกำลัง" ซ้ายมือรึยังครับ หากไปแล้วแต่ไม่มีรายการแสดงเลย แปลว่า ทหารตายหมดนะครับ
สามารถดูรายงานโจมตี ก็ได้ครับ ว่าทหารของเราเหลืออยู่หรือไม่
ถ้าเหลืออยู่ ต้องดูรายงานป้องกันอีกทีครับ เผื่อเรายึดได้แล้วก็มีคนส่งทัพมาพอดี ทำให้ทหารที่เหลือตายหมด

ส่วนขุนนาง ถ้ายึดได้แล้ว ขุนนางจะหายไปนะครับ
ต้องสร้างขุนนางตัวใหม่

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

บน