อยากให้มีทรัพยากรแบบนี้

DeletedUser

Guest
ทรัพยากร ปกติ เต็มที่ ที่ ไม้ ดิน เหล็ก ข้าว เวล 30 ใช่ไหมครับ

อยากให้เลือกได้ว่า จะอัพอะไร
เช่น ทุบไม้เวล1 เหลือเป็นบ่อทรัพยากร เลือกอะไรก็ได้ ไม้ ดิน เหล็ก ข้าว
แล้วก็อัพใหม่ อิอิอิ

ถ้าข้าวเวล 30 .... 4 อัน ต่อ 1 เมือง ไม่เลวเลยใช่มะ
:d:d:d:d

DeletedUser

Guest
เป้นความคิดที่ดี แต่คงทำไม่ได้หรอกครับ เพราะเกมส์นี้สร้างมาเพื่อนออกปล้น ยังไงก็ไม่ต้องอัพทรัพยากรณืในเมืองมาก ๆ อยู่แล้ว แล้วคนที่เพิ่งเล่นใหม่เค้าก็ต้องตกอยู่ในความลำบากเพราะสร้างข้าวได้เยอะ ก็ต้องสร้างทหารได้เยอะ อย่างนี้ใครเล่นอยู่ก่อนก็ครองเกมส์ไปเลยครับ ไม่ต้องเล่นกันแล้ว 24000x4 = 96000 ตัดคนงานออกไปตามสถานภาพ คงเหลือ 80000-90000 เชียว เยอะเว้อ

DeletedUser

Guest
^^คุณนี่จริงๆเลย คิดแบบนี้ได้ ถ้ามันเป็นจริงผมคนแรกแหละจะทุบบ่อแร่ เอาฟาร์ม 555

DeletedUser

Guest
ผมว่าทุกๆอย่างในเกมส์ที่เค้าทำมาอะดีหมดทุกอย่างเเล้วนะคับ เเต่ถ้าจะให้ดีที่สุด อยากให้มีการอัพ ฟาร์มกับโกดังไปเรื่อยๆๆไม่มีที่สิ้นสุดอะนะครับ อยากคุมเเค่เมืองเดียวพอ อ่า

(หลายเมืองปวดกะโหลกอย่างเเรง)

DeletedUser

Guest
โอ้โห ยังงี้เขาจะเรียกอาณาจักรเหรอครับถ้ามีเมืองเดียวทหารมากมายขนาดนั้นคนเล่นก็จะไม่ยอมสร้างเมืองใหม่

เพราะสร้างไปยังไงก็เหมือนมีเมืองเดียวจะดีก็แค่ตอนฟาร์มแหละครับได้ไวกว่า

และสงครามจะไม่เกิดด้วยเพราะสงครามเกิดเพราะการขยายอาณาเขตและสร้างเมืองใหม่น่ะครับ

บน