อยากให้มีระบบกำหนดการโจมตีผู้เล่นที่มีคะแนนน้อยกว่า ครับลองอ่านรายละเอียดครับ

DeletedUser

Guest
คือเห็นเผ่าคุณแล้วสงสาร อยากจะชวนคุณมาเป็นสมาชิกเผ่าเรา
เพราะเห็นคุณอาจจะมีแววรุ่งถ้ามีคนคอยหนุน อย่าหาว่าไม่เตือนเพราะเผ่าของเราจะเริ่มขยายอาณาเขต
แล้วจะตีหรือริบเผ่าทุกเผ่า ภายในเร็วๆนี้แหละ(ไม่บอกหรอก) เลยอยากให้คุณไปติดต่อการทูตกับเรา
(แน่นอนว่าไม่มีทางรับเป็นพันแน่เพราะเผ่าของคุณมัน...)ให้เป็นสมาชิกเผ่าเรา แน่นอนสมาชิกคุณก็ด้วย
แต่ต้องอยู่ในกำหนดของเผ่าเรา ส่วนลูกเผ่านั้นจะทำอย่างไรก็แล้วแต่คุณนะ
คุณจะสนจดหมายฉบับนี้หรือไม่มัมอยู่ที่ตัวของคุณ จะทำเป็นไม่สนก็ได้นะ
นี้คือคำพูดของ SUKCHAME แห่งเผ่า =CHAOS ASSASSIN SIX=​
อันนี้ผมขอประนามนะครับเพราะ เขาถือว่าเผ่าของเขาใหญ่จึงได้ข่มขู่ผู้อื่นอย่างไม่เป็นธรรม และยังใช่อำนาจที่มีอยู่ของตนเองทำลายหมู่บ้านของคนอื่นอีก ในครั้งแรกที่ผมรู้จักเกมไทบัลวอร์ผมก็เริ่มรู้สึกอยากเล่นมาก เพราะผมชอบยุคสมัยแบบนี้แต่กลายเป็นว่าพอผมเล่นเกมนี้แ้ล้วทำให้ผมรู้ว่า เกมนี้ไม่มีความเป็นธรรมเลย เกมอื่นในระบบ PvP ยังมีการยินยอมของทั้งสองฝ่ายก่อนเริ่มการต่อสู้ แต่เกมนี้ไม่มี ผมเคยพิมพ์บทความทำนองนี้มาแล้วครั้งนึง แต่ได้คำตอบว่าให้หาเผ่าอยู่ ครับผมมีเผ่าแล้วและไม่เห็นว่าจะช่วยอะไรด้วยเลยครับ เพราะยิ่งเราอยู่เผ่ากลับกลายเป็นสร้างศัตรูไปในตัวเลย และผมที่กำลังพยายามสร้างเผ่าของตัวเองอยู่ซึ่งกำลังไปได้สวยกลับต้องมาเจอปัณหาการขยายอำนาจของเผ่า=CHAOS ASSASSIN SIX=อีก ทั้งๆทีเผ่าของผมยังไม่เคยไปทำอะไรให้เขาเลยเข้าก็เริ่มทำลายหมู่บ้านในแถบๆของผมจนสมาชิกของผมต้องค่อยๆ ออกจากเผ่าของผมไปทีละคน และบางคนถึงกับเลิกเล่นไปเลย ผมจึงอยากถามว่ามันดีแล้วเหรอครับแบบนี้ การที่ปล่อยให้ผู้เล่นอื่นมากดขี่ข่มเหงผู้เล่นคนอื่นแบบนี้ มันเป็นการกระทำที่เรียกได้เต็มปากว่าเลว และไม่มีนํ้าใจในการเล่นเกมเลย ที่ผมเสนอให้มีการคุ้มครองผู้เล่นที่มีคะแนนต่างกันนี้เพื่อแก้ปัณหาตรงจุดนี้ โดยถ้าใครที่ชอบความรุนแรงก็ให้เขาสู้กับผู้เล่นที่มีคะแนนมากกว่าหรือน้อยกว่าได้ แต่พวกที่ไม่ชอบความรุนแรงก็ให้ปิดรับการโจมตีจากผู้เล่นที่มีคะแนนต่างกัน(เท่าไหร่ก็ได้แล้วๆแต่พี่ๆGM) และอาจจะมีพวกที่อาศัยระบบนี้คือพวกที่แอบไปโจมตีคนอื่นพอเสร็จก็ปิดรับการโจมตีก็ให้มีระบบล้างแค้นไปซะ แบบนี้สังคมในเกมก็จะดีขึ้นกว่าเดิมเห็นควรอย่างไรพวกพี่ๆ GM ควรพิจารณา และช่วยจัดการ SUKCHAME แห่งเผ่า =CHAOS ASSASSIN SIX=ให้ด้วยครับ และผมขอถามเขาหน่อยนะครับว่าที่คุณมาหาว่าเผ่าคนอื่นเขา...นะ เผ่าที่คุณอยู่ใช่เผ่าที่คุณสร้างเองหรือเปล่า และอย่ามาทำพูดดีทั้งๆทีตัวเองยังต้องอาศัยบารมีคนอื่น
ใครมีปัณหาการถูกผู้เล่นอื่น หรือคุณSUKCHAME แห่งเผ่า =CHAOS ASSASSIN SIX= ข่มขู่และทำร้ายเชิญมาบอกได้เลยครับโดยเฉพาะคุณ ookazi1 ที่หมู่บ้านถูกทำลายจากเหตุการนี้จนต้องไปเกิดใหม่แล้ว

eaglenot

คะแนน react
0
ผู้ที่อ่อนแอย่อมตกเป็นเหยื่อของผู้ที่แข็งแกร่ง

น้ำเชี่ยวอย่าเอาเรือไปขวาง

รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดี

รู้เขารู้เรารบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง

นี้คือเกมสงครามถ้าทำตามข้างต้นนนี้ไม่ได้เลิกเล่นไปซะ

บน