อยากให้มีระบบกำหนดการโจมตีผู้เล่นที่มีคะแนนน้อยกว่า

DeletedUser

Guest
อยากให้มีระบบกำหนดการโจมตีผู้เล่นที่มีคะแนนน้อยกว่า 300 ลงไปเพราะผมโดนพวกคะแนน 1000 กว่าบุกบ่อยมาก บอกดีๆก็แล้วด่าก็แล้วเค้าก็ไม่หยุด และนี้เป็นอีกเหตุผลที่คนหลายคนเลิกเล่นเกมนี้เพราะโดนบุกจนไม่สามารถทำอะไรได้ จึงอยากขอให้ช่วยมีระบบกำหนดการโจมตีผู้เล่นที่มีคะแนนน้อยกว่า300ลงไป ยกเว้นหมู่บ้านร้างครับ ถ้าทำแบบนี้จะได้น่าเล่นขึ้น เพราะผมเบื่อตรงจุดนี้มากๆ ขอวอนพวกพี่ๆด้วยครับ

DeletedUser

Guest
ตอนที่คุณโดนบุกคุณมีเผ่าแล้วหรือยังครับ

DeletedUser

Guest
นี่มันเกมส์สงครามครับผมเข้าใจเพราะผมเคยโดน คนที่มีคะแนนห้าพันต้นๆตีทั้งที่ผมคะแนนไม่ถึง พัน และผมพึ่งเล่นด้วย

ส่วนเรื่องนั้นมันมีขวัญกำลังใจช่วยและขึ้นอยู่กับโชค
ควรสร้างทหารเรน และ กำแพงให้สูงๆครับ
และที่โดนด่าสามารถแจ้งได้ที่
ระบบสนับสนุนผู้เล่น

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยนะ

ผมว่าคิดคะแนนขวัญกำลังใจใหม่เหอะ
หมู่บ้านเล็กๆสู้ไม่ได้หรอก 200 ตี 100 ก็ควรให้เหลือ 50%
10000 ตี 1000 เหลือ 10%
ทหาร หมู่บ้านเล็กๆปั้มยังไงก็สู้ไม่ไหวครับ
ยิ่งเจอคนที่มีหลายหมู่บ้านด้วยแล้ว เหมือนโดนรุม

DeletedUser

Guest
ระบบคุ้มครองผู้เล่นที่ดีที่สุดไม่ว่าจะเกิดใหม่หรือเล่นยาวก็คือเผ่าครับ

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยนะ

ผมว่าคิดคะแนนขวัญกำลังใจใหม่เหอะ
หมู่บ้านเล็กๆสู้ไม่ได้หรอก 200 ตี 100 ก็ควรให้เหลือ 50%
10000 ตี 1000 เหลือ 10%
ทหาร หมู่บ้านเล็กๆปั้มยังไงก็สู้ไม่ไหวครับ
ยิ่งเจอคนที่มีหลายหมู่บ้านด้วยแล้ว เหมือนโดนรุม

ขวัญกำลังใจเขาก็ศึกษามาแล้วเพื่อไม่ให้ได้เปรียบเสียเปรียบกันมากทั้งคู่
ลองคิดดูถ้าขวัญและกำลังใจเป็นอย่างที่คุณว่า คุณมีเมือง 2 เมืองคะแนนรวม 20,000 มีผู้เล่นสองคนมีคะแนนคนละหมื่นมาช่วยกันตีคุณ คุณจะสู้เขาได้หรือครับเพราะเขาตีคุณ 100% ส่วนคุณตีเขาได้แค่ 50% ทั้งที่คะแนนก็สองหมื่นเท่ากัน แบบนี่คุณจะอยากเล่นไหมครับ
หาเผ่าช่วยแล้วก็พยายามพัฒนาตัวเองให้สู้กับคนอื่นได้อันนี้จะดีกว่านะครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่าปรับใหม่ดีกว่าครับเรื่องระบบนะครับ ขวัญกำลังใจเวลาโดนขุนนางสำหรับผู้เล่นใหม่ควรเปลี่ยนใหม่เป็น 200ไปเลยครับ เฉพาะโดยผู้ที่มีคะแนนมากกว่าตน 5เท่าขึ้นไปตีครับ

DeletedUser

Guest
มีการกำหนดค่าการโจมตี ไม่ทราบเกี่ยงกับเรื่อง ปลาใหญ่กินปลาเล็กหรือเปล่า

บน