อยากให้มีระบบเซตจำนวนทหาร

• ผู้เริ่มกระทู้ boysk
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
อยากให้มีระบบบันทึกทหารได้อ่ะครับ

แบบว่าเวลาส่งทหารปล้นฟาร์มทั่วๆไปแล้ว
1.ต้องเปิดแผนที่แล้วเลือกเมือง
2.กด » ส่งกองกำลัง
3.ใส่จำนวนทหาร
4.กดตกลง

ถ้าเป็นบัญชีพรีเมียม
1.กดเปิดแผนที่แล้วเลือกเมือง
2.กดไปที่รายงานฉบับล่าสุด
3.กด» โจมตีอีกครั้งด้วยกองกำลังชุดเดิม
4.กดตกลง

แต่ที่ผมอยากให้เพิ่มระบบบันทึกไปคือแบบว่า
1.กดเปิดแผนที่แล้วเลือกเมือง
2.เลือกโจมตีด้วยจำนวนทหารที่บันทึกไว้ (สมมติผมบันทึกไว้ม้าเบา50ตัว ม้าสอดแนม1ตัว)
3.กดตกลง

ผู้เล่นสามารถบันทึกได้เพียงแค่ชุดเดียวก็พอครับ
มันจะทำให้ง่ายมากขึ้นด้วยครับ
เพราะเวลาต้องฟาร์มเยอะๆ มันมีปัญหากับรายงานอ่ะครับมันเยอะมาก แล้วรายงานมันจะหายไปไวมากครับ6-8ชม.ก็โดนลบแล้วครับ
แล้วผมจะได้ใช้ตัวกรองรายงานได้ด้วยครับ
ยิ่งถ้าไม่ได้ใช้บัญชีพรีเมียมด้วยอ่ะกดเลขเมื่อยครับ

DeletedUser

Guest
เรื่องนี้ผมเห็นด้วยครับ ผมฟาร์ทที่ละ4-6 เมือง ผมต้องกดทหารไปฟาร์มแบ่งกนไปมากๆก็ไม่ค่อยชอบกดเหมือนกันครับ

DeletedUser

Guest
ผู้เล่นแบบพรีเมี่ยมนั้นได้รับอนุญาตให้เพิ่มคำสั่ง javascript ที่ได้รับอนุญาตไปยังแถบควิกบาร์ของเค้า สคริปต์เหล่านั้นได้รับอนุญาตเพื่อช่วยเหลือผู้เล่นโดยทำงานโดยการกรอก ข้อมูลแบบอัตโนมัติ (เช่นจำนวนทหารในการฝึกทหารใหม่) อย่างไรก็ตามมันจะต้องไม่ถูกทำงานเกินกว่าหนึ่งการกระทำต่อหนึ่งคลิก
นี้หรอครับ
ผมทำไม่เป็นนะครับ
อยากได้วิธีใช้อ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ต้องเป็นบัญชีพรีเมี่ยมครับ ถึงจะไม่ผิดกฎนะครับ แล้วลองหาพวก Scripts จากฟอรัมของ .net
http://forum.tribalwars.net/forumdisplay.php?f=61

แล้วนำไปใส่ในแถบคำสั่งลัดครับ เวลาใช้ก็แค่คลิก แต่บางตัวอาจจะใช้ไม่ได้แล้วนะครับ ลองเช็คดูก่อนแล้วกันครับ

บน