อยากให้มี world 3 ไวๆๆ จังเลยย

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้มี world 3 มากกๆๆ อ่ะคับบ มาเล่นที่หลังเล่นไม่ทันเค้าเลยย

DeletedUser

Guest
สร้างเกมเล่นคนเดียวเลยครับ รับรองไม่มีใครเล่นทันเราแน่

เกมออนไลน์ ก็แบบนี้ล่ะครับ...
ผมเชื่อว่า ถึงท่านจะเริ่มเล่นพร้อมกับคนอื่น ก็เล่นตามเขาไม่ทันอยู่ดี

แต่ถึงยังไง เวลาเริ่มเกม คนรอบๆตัวเรา ก็จะเป็นพวกที่เริ่มพร้อมๆ กันนี่ครับ

DeletedUser

Guest
ตอนที่เล่น .net เวลามี w เปิดใหม่ ผมจะตั้งนาฬิการอเลยครับ พอเปิดให้สมัครผมก็รีบเล่นเลย แต่สุดท้ายเล่นไงก็สู้พวกฝรั่งไม่ได้อยู่ดี เคยทำอันดับใน W ได้ดีสุดแค่ติด 1 ใน 50 ครับ กำแพงมันหนาจริง ๆ

พูดง่าย ๆ ถ้าไม่ได้นั่งเฝ้านั่งเล่นมันทั้งวัน แทบไม่มีโอกาสติดอันดับต้น ๆ ได้เลยครับ

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ผมยังติดแค่อันดับ131เลยครับ เริ่มขี้เกียจ เบื่อ ไม่จบสักที อันดับโจมตี+ป้องกันเอาติด 100 ผมก็เหนื่อยแล้วครับ W.18

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ผมยังติดแค่อันดับ131เลยครับ เริ่มขี้เกียจ เบื่อ ไม่จบสักที อันดับโจมตี+ป้องกันเอาติด 100 ผมก็เหนื่อยแล้วครับ w.18

พูดถึงอันดับโจมตีกับป้องกัน ผมห่วยแทบจะทุก w ครับ เพราะไม่ค่อยเน้นสายโจมตี ผมเน้นสายป้องกัน อันดับอันนั้นเลยห่วยมาก ๆ

DeletedUser

Guest
ผมว่าแค่เปิด world2 มานี่ world1 คนก็แทบจะหายหมดแล้วครับ เพราะทุกคนก็คิดเหมือนกันหมดว่า ไปเริ่มเล่นใหม่ตอน worldใหม่เปิดดีกว่า เพราะเล่น world เก่าเล่นทีหลังชาวบ้านแล้วสู้ไม่ไหว ผมจะบอกว่าผมเล่นเซิฟอินเตอร์มา ผมนี่เล่นหลังกว่าชาวบ้านเค้าสุดๆ แต่ไปๆมาๆนี่ผมติด top 5 ไป 3K แล้วครับ คือ K85 K95 K96
เกมไม่ได้ทำมาเพื่อให้เล่นสนุกเท่านั้นนะครับ ต้องหัดเรียนรู้จากเกมบ้าง ว่ามันฝึกอะไรเรา เช่นความอดทน ความรอบคอบ ความรับผิดชอบ และทีมเวิร์คครับ ถึงคุณจะเล่นใหม่สักกี่รอบ จะเริ่มเล่นเป็นคนแรกของ world แต่ถ้าคุณขาดสิ่งเหล่านี้ คุณก็ต้องเริ่มเล่นใหม่ไปเรื่อยๆนั่นแหละครับ

DeletedUser

Guest
ตามหลักแล้ว มาทีหลังเล่นดีๆ ก็นำคนเล่นเก่าๆ ได้เหมือนกันนะครับ มันอยู่ที่จังหวะ และเทคนิคต่างๆ ของแต่ละคน
แต่ส่วนมาก จากประสบการณ์ที่เล่นอยู่ .net ฝรั่งเค้าจะเล่นที 3-4 เซิฟเวอร์ครับ และถ้าอันไหนมันไปไม่รอดก็จะทิ้งไป และให้เวลากับอันที่จะไปรุ่งครับ

เพราะบางครั้งแต่ละเซิฟเวอร์จะมีการตั้งค่าที่แตกต่างกัน และผมก็ยังแอบ งง อยู่ที่่ว่า ผู้เล่นต่างชาติ ไม่ชอบระบบโบสถ์มากครับ แต่คนไทยกับอยากเล่นเวิลด์ที่เปิดระบบโบสถ์เสียมากกว่า
แต่แน่นอนครับ ว่าแต่ละคนมีสิทธิ์ที่จะเลือก จะเล่นที่ไหนก็ได้ แล้วแต่ความชอบครับ ผมคิดว่าบางครั้งความแตกต่าง บนเกมส์เดิมๆ มันก็ให้รสชาติที่แปลกไปเหมือนกันครับ

แต่เนื่องจากเกมส์ของเราแต่ละเวิลด์ หรือเซิฟเวอร์มันรับผู้เล่นได้มากกว่า 70,000 คนสบายๆ ดังนั้นการเปิดเวิลด์ใหม่ อาจจะไม่ใช่เร็วๆ นี้ครับ เพราะฉะนั้นผมว่าไม่ต้องรอครับ เล่นไปก่อนได้เลย
พอเวิลด์ใหม่มา คุณก็เข้าไปเริ่มเล่นอีกที่ได้ หากกรณีเวิลด์ที่เล่นปัจจุบันคิดว่าไปต่อลำบากก็ย้ายไปแบบเต็มตัวก็ไม่ผิดครับ

1 บัญชีผู้ใช้งาน / 1 คน แต่ 1 บัญชีนั้นจะเล่น 10 เวิลด์ก็ไม่ผิดกฎครับ

DeletedUser

Guest
แต่ที่ .net มันจะมีกฏที่ว่า สมมติเล่น W1 อยู่จะเล่น W2 ไม่ได้ แบบนี้ก็เคยมีนะครับ ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกตอนนั้นจะเป็น W31 กับ W32 กระมัง

DeletedUser

Guest
เวิล หลังๆของเ SV-inter เป็นแบบนี้หมดครับ จะเปิดไล่ๆกันทีละ 2 เวิล ถ้าเลือกเล่นเวิลใดเวิลนึงแล้ว จะไม่สามารถเล่นอีกเวิลได้ครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ชอบเหมือนกันครับ ตีไม่มันส์เอาซะเลย ถ้าไม่มีโบสถ์คงถล่มกันมันส์กว่านี้ หุหุหุ

DeletedUser

Guest
โบสถ์หนึ่งเล่นประชากรหายไป5000 ผมไม่ชอบจริง แล้วยังต้องมาดูรัศมี ทำให้เราต้องมาสร้างเมืองแฝดข้างๆอีก เหนื่อยครับ

DeletedUser

Guest
อยากให้รีบมีเวิลล์ 3 ครับเพราะสียามาหนีจากเวิลล์1 มาเวิลล์2 เข้าอีหรอบเดิมครับตีเผ่าพันธมิตรก่อนโดนเค้าเอาคืน เลยต้องรีบหนีไปเวิลล์3 :d

บน