อยากให้เวิลล์ 4 มีความลับ

DeletedUser

Guest
อยากให้เวิลล์ 4 มีความลับแบบเวิลล์ 7 บ้าง มันจะทำให้เกมส์สนุกกว่าที่เป็นอยู่ ถ้าเป็นแบบนี้ อีก 2-3 ปี ก็คงจะไม่จบแน่ๆครับ เพื่อนๆคิดเห็นกันยังไงกับเรื่องนี้ครับ

DeletedUser

Guest
ไม่อยากนะครับถ้ามีความลับเวิลจะจบเร็วขึ้นโอกาศหาเพื่อนเเท้ก็น้อยลง

DeletedUser

Guest
ที่จริงเวิลด์ 4 มีความลับนะครับ ก่อนเปิดเวิลด์เคยมีหมู่บ้านผมอยู่ครับ มีพลหอกตั้ง 200 ตัว ผมได้เล่นอยู่ 2-3 วัน เค้าก็รีเซ็ตเพื่อรอให้พร้อมเปิดเวิลด์ครับ (ผมเสียใจมากเลย)

(อย่าบอกใครนะครับ อันนี้ลับสุดยอด)

((คนพิมพ์มันหนีไปไกลแล้วครับ ไม่ต้องตามหา))

DeletedUser

Guest
ที่จริงเวิลด์ 4 มีความลับนะครับ ก่อนเปิดเวิลด์เคยมีหมู่บ้านผมอยู่ครับ มีพลหอกตั้ง 200 ตัว ผมได้เล่นอยู่ 2-3 วัน เค้าก็รีเซ็ตเพื่อรอให้พร้อมเปิดเวิลด์ครับ (ผมเสียใจมากเลย)

(อย่าบอกใครนะครับ อันนี้ลับสุดยอด)

((คนพิมพ์มันหนีไปไกลแล้วครับ ไม่ต้องตามหา))

เฮฮาดีเหมือนกันนะครับ

DeletedUser

Guest
จากที่ฟัง มันเป็นความลับ ที่พึ่งรู้ว่า ผู้ดูแลระบบสามารถเข้าไปทดลองเล่นได้ก่อนเพื่อนๆ เหอๆ

แต่ที่น่าสนใจตรง ผมได้เล่นอยู่ 2-3 วัน เค้าก็รีเซ็ตเพื่อรอให้พร้อมเปิดเวิลด์
นั้นแสดงว่า ถ้าใครสามารถแฮกไปรีเซ็ตระบบเซิร์ฟในเวิล์ดนั้นๆได้ คนที่มีบ้านเยอะๆ คะแนนเป็ฯล้านๆ
ก็ต้องกลับมาเริ่มจากศูนย์ใหม่เหมือนคนอื่นๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

แล้วที่นี้อยากรู้ว่า คนที่คุมเครื่องเซิร์ฟเค้ามีแบล็คอัพไว้รึเปล่าครับ ฐานข้อมูลลูกค้า..?

( ปุ่มเดียว ทุกอย่างเท่ากับศูนย์ )

ถ้า Login ที่หน้าแรกบ่อยๆ คงจะทราบครับ บางครั้งมันบอกเวิลด์ไม่พร้อม นั่นแหละครับ Backup มันทำงานอยู่ ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เค้ามี Data Policy ทำงานกันเป็นมืออาชีพ อยาก Roll Back ไปชั่วโมงไหนก็ทำได้ครับ แล้วเวลา Reset คงไม่ใช่ปุ่มเดียวหรอกครับ :)

เข้าใจความกังวล แต่ไม่ต้องกังวลครับ เราไม่ใช่ตาสี ตาสา อยู่ดีๆ ใครก็ไม่รู้มาให้บริการเกมส์ ถ้าดูประวัติก็เราให้บริการมาหลายปีแล้วนะครับ .de .net มีใครลองของ Hack บ้างก็คงมี แล้วสำเร็จไหม ก็คงยังไม่มีใครครับ แล้วเคยมีการ roll back ไหม บางทีอัพเดทแล้วมีบัคก็มีครับในเวอร์ชั่นภาษาอื่น ไม่ต้องห่วงครับ ผมเคยเห็นเค้า roll back กันอยู่

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับ ที่เปิดมุมมองและวิสัยทัศน์ ให้ผมกว้างขึ้น แต๊งๆหลายครับ

DeletedUser

Guest
ถ้า Login ที่หน้าแรกบ่อยๆ คงจะทราบครับ บางครั้งมันบอกเวิลด์ไม่พร้อม นั่นแหละครับ Backup มันทำงานอยู่ ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เค้ามี Data Policy ทำงานกันเป็นมืออาชีพ อยาก Roll Back ไปชั่วโมงไหนก็ทำได้ครับ แล้วเวลา Reset คงไม่ใช่ปุ่มเดียวหรอกครับ :)

เข้าใจความกังวล แต่ไม่ต้องกังวลครับ เราไม่ใช่ตาสี ตาสา อยู่ดีๆ ใครก็ไม่รู้มาให้บริการเกมส์ ถ้าดูประวัติก็เราให้บริการมาหลายปีแล้วนะครับ .de .net มีใครลองของ Hack บ้างก็คงมี แล้วสำเร็จไหม ก็คงยังไม่มีใครครับ แล้วเคยมีการ roll back ไหม บางทีอัพเดทแล้วมีบัคก็มีครับในเวอร์ชั่นภาษาอื่น ไม่ต้องห่วงครับ ผมเคยเห็นเค้า roll back กันอยู่

โอ้ความลับสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

บน