อยู่ๆวันนี้ก็มีกฎใหม่ อัตราส่วน 20 ????

DeletedUser

Guest
ในระหว่างนี้จนถึง 21.7. 18:04
เป้าหมายของคุณจะเข้าโจมตีหรือถูกโจมตีได้
ก็ต่อเมื่ออัตราส่วนระหว่างคะแนน ของฝ่ายโจมตีกับฝ่ายป้องกันมีค่าไม่เกิน 20

คือเข้าใจครับว่าเป็นอำนาจเป็ดเสร็จ และสิทธิ์อันชอบธรรมของทางทีมงาน
ที่แก้ไขอะไรสะเฉยๆแบบนี้

แต่งงครับ ด้วยกฏนี้ผมบี้เมืองชาวบ้านจนทหารตายเรียบ ผมก็ฟาร์มต่อไม่ได้
จะเก็บเล็กเก็บน้อยจากเมืองที่ไมีคนเล่นก็ไม่ได้
ทุกวันนี้ world 2 barbarian vill ก็โตช้าอยู่แล้ว
กว่าจะได้สัก 1000 9้องข้ามทะเลไป

ทีนี้คนก็จะตีกันน้อยลง หมกกันแต่ในเมือง
ออกกฏนี้มาทำไมครับ เพื่ออะไร สงสัยมาก

DeletedUser

Guest
กฏนี้เป็นกฏปกติของเกมส์นะครับ
และที่ต้องทำแบบนี้ก็น่าจะเพื่อช่วยผู้เล่นใหม่ไม่ให้ถูกโจมตี

ส่วน barbarian vill (หมายถึงหมู่บ้านคนเถื่อนรึเปล่า ?) ก็ไม่จำเป็นต้องรอให้แต้มเขากับคุณห่างกันไม่เกิน 20 เท่านิครับ ?

เพราะฉะนั้นกฏนี้เป็นกฏพื้นฐานธรรมดา ไม่เกี่ยวกับทีมงานครับ
โปรดทำความเข้าใจ

DeletedUser

Guest
ทุกหมู่บ้านครับ คะแนนห้ามห่างกันเกิน 20 เท่า :d

DeletedUser

Guest
เอาน่าๆ เราปล้นไม่ได้ก็แบ่งๆคนอื่นเขาปล้นมั่ง ^^:d

DeletedUser

Guest
มีกฏ 20% ตีหมู่บ้านก็ไม่มีวันแตกทำลายไม่ได้ เป็นเกมส์ที่ไม่มีวันจบเริ่มน่าเบื่อ

icelza10

Member
คะแนน react
0
มีกฏ 20% ตีหมู่บ้านก็ไม่มีวันแตกทำลายไม่ได้ เป็นเกมส์ที่ไม่มีวันจบเริ่มน่าเบื่อ

เบื่อ ก็ เลิก เล่น สิ ครับ ใคร รั้ง ไว้ หรอ ปาก ดีไปวันๆ สิ นะ

DeletedUser

Guest
กรุณา พูดจากันดีๆ หน่อยครับ ทั้งหมดเลยนะครับ

DeletedUser

Guest
เป็นอีกคนที่ประสบปํญหาเหมือน จขกท. ครับ

เข้าใจว่าเป็นกฎ แต่มันถูกต้องแน่หรอครับผมเร่งสร้างเมืองเร่งโต ทั้งปล้นและกดรอบๆบ้านเพื่ออนาคตไม่ลำบาก
ถึงตอนนี้เมืองผมทำอะไรไม่ได้นอกจากรอแร่เด้ง ส่วนข้างบ้านที่เคยกดไว้ก็เริ่มโตเพราะรับช่วงฟาร์มต่อผม
อีกไม่นานคงทัน เพราะผมต้องอยู่นิ่งๆไปอีก เกือบ 2 อาทิตย์

ลำพังค่าขวัญและกำลังใจที่ลดลงเมื่อตีเมืองคะแนนต่ำผมว่าก็เป็นระบบช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ที่ดีแล้ว
แบบนี้เท่ากับผมต้องรอให้เมืองที่โดนผมกดช่วงแรกตามทัน
ทั้งๆที่เริ่มเล่นระยะเวลาใกล้เคียงกันแต่ไม่ว่าผมจะหนียังไงก็หนีไม่ออก
วันนี้เข้าเกมส์ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ รู้สึกเหมือนนั่งรอความตาย
รอวันที่เมืองเหล่านั้นจะมาเอาคืน

ยังไงช่วยตอบให้กระจ่างทีครับ ว่ามันยุติธรรมจริงๆหรอ

DeletedUser

Guest
เป็นอีกคนที่ประสบปํญหาเหมือน จขกท. ครับ

เข้าใจว่าเป็นกฎ แต่มันถูกต้องแน่หรอครับผมเร่งสร้างเมืองเร่งโต ทั้งปล้นและกดรอบๆบ้านเพื่ออนาคตไม่ลำบาก
ถึงตอนนี้เมืองผมทำอะไรไม่ได้นอกจากรอแร่เด้ง ส่วนข้างบ้านที่เคยกดไว้ก็เริ่มโตเพราะรับช่วงฟาร์มต่อผม
อีกไม่นานคงทัน เพราะผมต้องอยู่นิ่งๆไปอีก เกือบ 2 อาทิตย์

ลำพังค่าขวัญและกำลังใจที่ลดลงเมื่อตีเมืองคะแนนต่ำผมว่าก็เป็นระบบช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ที่ดีแล้ว
แบบนี้เท่ากับผมต้องรอให้เมืองที่โดนผมกดช่วงแรกตามทัน
ทั้งๆที่เริ่มเล่นระยะเวลาใกล้เคียงกันแต่ไม่ว่าผมจะหนียังไงก็หนีไม่ออก
วันนี้เข้าเกมส์ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ รู้สึกเหมือนนั่งรอความตาย
รอวันที่เมืองเหล่านั้นจะมาเอาคืน

ยังไงช่วยตอบให้กระจ่างทีครับ ว่ามันยุติธรรมจริงๆหรอ

มันแล้วแต่แนวทางของคุณเองครับ เมืองไกลๆก็มีให้ปล้นจะรอปล้นแต่เมืองใกล้ๆ นั่นคือข้อเสียของคุณเอง
สเตปบางคนรวมทั้งผมไม่เน้นคะแนนครับ เพราะคะแนนไม่ได้เป็นตัวชี้วัดอะไรเน้นทหาร บุกเยอะๆ กันแน่ๆ คะแนนไม่จำเป็นไม่ต้องอัพครับ ทำให้ตีเมืองคะแนนน้อยได้สบายๆ ถ้าไม่รีบเอาให้คะแนน 5000+ ค่อยหาเมือง 2 ยังไม่สายครับ :d

DeletedUser

Guest
ผมปล้นระยะม้าเบา 2ชม.อ่ะครับ ไกลกว่านั้นก็วิ่งเสียเที่ยว ระยะ 2 ชม ที่ว่ายังต้องไปแย่งกับเมืองที่อยู่แถวนั้นอีก ใกล้ๆก็ไม่เหลือละ

คะแนนก็ชี้วัดความเจริญ เทคโนโลยีทางทหารไม่ใช่หรอครับ

ผิดหรอที่ผมเร่งอัพเมืองเพื่อเอาเทคโนโลยี

เพราะตามที่ผมเข้าใจเมืองที่เทคโนโลยีเหนือกว่าย่อมได้เปรียบ

DeletedUser

Guest
ได้ม้าเบานี่ คะแนนมันเท่าไหร่เชียว...อย่างต่ำๆ 300นิดๆ ก็ได้แล้ว

DeletedUser

Guest
คำตอบเหมือนท่าน Hel2oKunG เลยอะครับ มาแนวๆว่าผมไม่ควรรีบสร้างเมือง
ที่ผมรีบสร้างเพราะว่าตีเท่าไหร่เค้าก็ไม่แตก เลยจะรีบทำขุนนางไปยึดให้มันจบๆไป

ผมมาลองคิดๆดู มองในแง่ของคนทำเกมส์ก็พอจะเข้าใจอะไรอยู่บ้าง
เอาเป็นว่าผมยอมรับในคำตอบนี้ละกันครับ ถึงมันจะไม่ยุติธรรมกับผู้เล่นที่เล่นแบบผม
แต่ก็คงเป็นส่วนน้อยในเกมส์ คงได้แต่ทำใจละครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

DeletedUser

Guest
คำตอบเหมือนท่าน hel2okung เลยอะครับ มาแนวๆว่าผมไม่ควรรีบสร้างเมือง
ที่ผมรีบสร้างเพราะว่าตีเท่าไหร่เค้าก็ไม่แตก เลยจะรีบทำขุนนางไปยึดให้มันจบๆไป

ผมมาลองคิดๆดู มองในแง่ของคนทำเกมส์ก็พอจะเข้าใจอะไรอยู่บ้าง
เอาเป็นว่าผมยอมรับในคำตอบนี้ละกันครับ ถึงมันจะไม่ยุติธรรมกับผู้เล่นที่เล่นแบบผม
แต่ก็คงเป็นส่วนน้อยในเกมส์ คงได้แต่ทำใจละครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ไม่นิยมนำขุนนางยึดเมืองผู้เล่นปกติครับ ถ้าคะแนนไม่สูงระดับ 3000+จริงๆ รอยึดหมู่บ้านโบนัสดีกว่าเยอะครับ แล้วคะแนนไม่ได้เป็นตัวชี้วัดจริงๆครับ คะแนนพันกว่าๆ สามารถโค่นคะแนน 3000-5000 ก็ยังมีเพราะคนเร่งคะแนนในเมืองทหารอาจจะน้อยมากเอาแค่ออกปล้นได้นิดหน่อยอาศัย โรงสร้างทรัพยากรระดับสูงๆ ซึ่งแบบนั้นแล้วพวกคะแนนน้อยๆ เช่นคะแนน 1000 แต่ทหาร 3000 ตัว+ คือ ม้าเบา 1000 ขวาน 2000 แบบนี้พวกระดับคะแนนสูงเละครับ เพราะฉะนั้นคุณไม่ต้องคำนึงถึงคะแนนให้มาก คุณคำนึงถึงการเล่นที่ทำให้คุณเติบโตอย่างมั่นคงจะดีกว่าที่เติบโตอย่างเร็วแล้วล้มทีเดียวอาจจะดับวูบไปเลยก็ได้ ผมเห็นมาเยอะแล้ว :d

DeletedUser

Guest
ผมปล้นระยะม้าเบา 2ชม.อ่ะครับ ไกลกว่านั้นก็วิ่งเสียเที่ยว ระยะ 2 ชม ที่ว่ายังต้องไปแย่งกับเมืองที่อยู่แถวนั้นอีก ใกล้ๆก็ไม่เหลือละ

คะแนนก็ชี้วัดความเจริญ เทคโนโลยีทางทหารไม่ใช่หรอครับ

ผิดหรอที่ผมเร่งอัพเมืองเพื่อเอาเทคโนโลยี

เพราะตามที่ผมเข้าใจเมืองที่เทคโนโลยีเหนือกว่าย่อมได้เปรียบ

อ้อ...มีคำตอบอีกอย่างนึงครับ

หลายๆ คน เร่งพัฒนาเทคโนโลยีครับ
แต่สุดท้าย ถ้าไม่ดวงดี ก็จะจบลงที่ตกเป็นเมืองฟาร์มคนอื่น

บน