อัตราคะแนนที่ตีกันได้

DeletedUser

Guest
สำหรับอัตราคะแนนที่ตีกันได้ ตอนนี้เท่าที่ผมรู้คือ 1ต่อ20 ผมอยากให้ปรับเหลือแค่ 1ต่อ10 ก็คงพอแล้ว เพราะผมเห็นมากับเพื่อนผมเลยว่าคะแนน 4000 มาตีคะแนน 400(ที่พึ่งเกิดใหม่) โคตรจะสุดทนครับ เป็นผม ผมกดเริ่มใหม่แล้ว แต่เขาไม่กดครับ ไม่รู้มัน ผมว่าปรับลงหน่อยดีกว่าครับ ค่าอัตราที่ตีกันได้เนี่ยครับ ไม่งั้นมันจะไม่ยุติธรรมกับผู้เล่นใหม่เท่าไหร่นะครับ หลายคนอาจสงสัยว่าผู้เล่นใหม่กับผู้เล่นคะแนน4000 จะตีกันทำไมครับ คุณคิดดีๆนะครับ ถ้าเป็นคุณแล้วมีคนมาเกิดใกล้ๆเมืองคุณคุณจะตีไหมครับ (ผมตีมาแล้ว3-4เมือง 1 เพื่อปล้น 2 เพื่อทำลาย 3 เพื่อเอาแต้ม 4 เพื่อไอเทมขุนพลจะได้เร็วขึ้น 5 เพื่อไท่ให้มันไปปล้นเมืองที่เราจะปล้น(แย่งฟาร์มกันนั้นเอง)) แล้วผู้เล่น 4000 กับผู้เล่นใหม่ จะมีเมืองใกล้กันได้ไง มันก็มีทฤษฎีอยู่ว่าดังนี้นะครับ เวลาเกิดของแต่ละผู้เล่นไม่เท่ากัน ผู้เล่นคะแนน 4000ไปยึดหมู่บ้านโบนัส ใกล้กับผู้เล่นใหม่ เมื่อบ้านโบนัสโตขึ้น(มันแน่นอนว่าต้องโตเร็วกว่าบ้านผู้เล่นใหม่แน่นอนครับ เพราะทรัพยากรสามารถส่งมาช่วยพัฒนากันได้จากเมืองแรก) เมื่อบ้านโต ก็ต้องเริ่มฟาร์ม พอฟาร์มชนะก็ฟาร์มตลอด พอฟาร์มแพ้ยกพวกจากเมืองแรกมาถล่ม(ชัวร์สุดๆ) และค่อยฟาร์ม (โหดร้าย) นี่คือสิ่งที่ทำให้ผู้เล่นใหม่หลายคนท้อครับ(เพื่อนผมถึงกับเลิกเล่นเลยกว่าจะชวนได้เป้นเดือนกว่ามันจะมาเล่น เล่นอยู่ 2อาทิตย์เลิกเลยเจออย่างงี้เขา แถมกดปล่อยเลย ผมเลยแนะนำมันไปว่า ปล่อยไว้ซัก20-30วันเดี่ยวค่อยเล่นใหม่(พอดีบ้านกลายเป็นเถื่อนนะครับ) ผมจึงอยากให้gm ช่วยอธิบายเกี่ยวกับเรื่องใน ให้คนออกแบบเกมส์ช่วยแก้ไขตรงนี้ด้วยครับ

บน