อัพเดท!! รายชื่อสหภาพเวิลด์ 2 ของท่านได้ที่นี้

DeletedUser

Guest
สวัสดีครับ นักรบไทรบัลวอรส์ทุกท่าน

ผมสร้างกระทู้นี้มาเพื่อ ให้ผู้เล่นแต่ละเวิลด์ช่วยกันอัพเดท รายชื่อสหภาพของตนเองนะครับ
โดยข้อมูลดังกล่าวจะไปแสดงใน http://map.k-io.com/index.php?map_id=333

** เว็บไซต์แผนที่ดังกล่าวไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับ Tribalwars.asia และทีมงาน Tribalwars.asia ทั้งสิ้น

** ห้ามพูดคุยใดๆทั้งสิ้น โพสได้เพียงรายชื่อสหภาพเท่านั้นนะครับ

การแจ้งรายชื่อสหภาพ
  1. ชื่อย่อ
  2. ตัวใหญ่ / ตัวเล็ก และการสะกด ต้องเขียนให้ถูกต้อง
  3. เอาชื่อ เผ่าหลัก ขึ้นก่อน
  4. บรรทัดละ 1 เผ่า
  5. ห้ามใส่สัญลักษณ์ใดๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับชื่อเผ่า

การแจ้งอัพเดท เพิ่ม/ลบ รายชื่อสหภาพ
ให้แจ้ง รายชื่อเผ่าใหม่ทั้งหมด เท่านั้น ไม่รับแจ้งให้เพิ่มเฉพาะเผ่าใหม่หรือลบเผ่าเก่าออก ให้แจ้งใหม่ทั้งหมด

กรณีโพสไม่ถูกต้องตามเงื่อนไข ขอสงวนสิทธิในการอัพเดทสหภาพของท่านครับ

ขอให้ผู้โพส โพสเฉพาะรายชื่อสหภาพของตัวเองเท่านั้นนะครับ
กรณีที่โพสแล้ว แต่ผมไม่มาแจ้งมาว่า "อัพเดทให้แล้ว" รบกวน pm มาที่ผมโดยตรง
โดยช่วยระบุเวิลด์ที่ต้องการให้อัพเดทด้วยนะครับ

ขอให้สนุกกับเกมไทรบัลวอส์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

hbkmaster

คะแนน react
0
สหภาพ BAF ครับ เวิลด์ 2

Rapport_3_Family​

BAF~A
BAF~B
BAF~F
BAF~SK
BAF~M2
BAF~M4
BAF~M3
BAF~M5
BAF~AE
BAF~EW
BAF~C​

DeletedUser

Guest
สหภาพ BAF ครับ เวิลด์ 2

Rapport_3_Family​

BAF~A
BAF~B
BAF~F
BAF~SK
BAF~M2
BAF~M4
BAF~M3
BAF~M5
BAF~AE
BAF~EW
BAF~C​

แจ้งนิดนึงว่า Family name จะเป็นชื่อของเผ่าหลักครับ ระบบไม่ให้ตั้งชื่อ family เองครับ

เอ้อ อีกเรื่องคือผมไม่รู้จะเอา family ไหนเข้าไหนออกครับ เพราะว่าที่จริงแล้วไม่ควรเอาจำนวน family มากไป เดี๋ยวสีมันจะไม่พอ แต่ผมไม่มีข้อมูลอันดับว่าเผ่าไหน (รวมสาขาด้วย) อยู่อันดับเท่าไหร่ครับ (เจอแต่แต่ละสาขาอยู่อันดับเท่าไหร่) เลยตัดสินใจไม่ถูกจะเอาใครเข้าใครออก มีใครทำตรงนี้ได้มั่งครับ ?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ระบบแผนที่เค้าเอาเพียง TOP 15 เท่านั้นครับ
หากเราทำ Family มากเท่าไร ก็จะยิ่งทำให้ภาพรวมของเวิลด์นั้นๆ ชัดเจนยิ่งขึ้น

ส่วนรายชื่อสาขาของแต่ละสหภาพ ก็เอาตามโปรไฟล์เผ่าหลักที่เค้าลงข้อมูลไว้เป็นทางการ ก็พอครับ
สหภาพอันไหนไม่ทราบก็ปล่อยไปครับ ผมสร้างกระทู้นี้มาก็เพื่อให้แต่ละสหภาพมาอัพเดทข้อมูลสหภาพตัวเอง
เพื่อที่ผู้อัพเดท จะได้ทำงานง่ายขึ้นและถูกต้องครับ เพราะสหภาพมาแจ้งข้อมูลเอง

คะแนน react
0
[ally]Gps.[/ally]
[ally]Gps![/ally]
[ally]Gps-๑[/ally]
[ally]Gps-๒[/ally]
[ally]Gps-๔[/ally]
[ally]Gps-๕[/ally]
[ally]Gps-๖[/ally]
[ally]Gps-๗[/ally]
[ally]Gps *[/ally]
[ally]Gps![/ally]
[ally][Gps.][/ally]
[ally]GPS~3K[/ally]
[ally]~GPS1~[/ally]
[ally]~GPS2~[/ally]
[ally]~GPS3~[/ally]
[ally]~GPS4~[/ally]

DeletedUser

Guest
ก็บอกแค่สาขาหลักในสหภาพไปเท่านั้นเอง อย่าบอกเยอะคนอัพเดทมึนไม่รู้ว่าจะเอาอันไหนขึ้นดี:d:d:d:d:d

DeletedUser

Guest
เพิ่มเติ่ม

เพิ่มเติมครับ rnk~ap อีกเผ่าครับ

DeletedUser

Guest
ในฐานที่ไม่ค่อยมีใครมาแจ้งอัพเดท ผมจะใช้วิธีเสิร์ชชื่อเผ่าที่เหมือนๆกัน แล้วจับรวมกันนะครับ ซึ่งถ้าอันไหนผิด บอกผมได้ (หลักๆที่จะรวมคือเผ่าที่มาโผล่ใน top15 สองสีขึ้นไป)

DeletedUser

Guest
UEB-1
Scuba
RNK~3
RNK~27
RNK~51
RNK~63
RNK~64
RNK~72
RNK~73
RNK~74
RNK~83
RNK~84
RNK~SW

Scuba ไม่ได้อยู่ในวิงค์ของ UEB-1 แล้วครับ
ได้ออกมาเปิดวิงค์เป็นของตัวเอง
ตอนนี้ก็มีสาขา คือ Scuba.

สรุปตอนนี้มี Scuba
Scuba.
ช่วยอัพเดทใน แผนที่ใหม่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
scuba ไม่ได้อยู่ในวิงค์ของ ueb-1 แล้วครับ
ได้ออกมาเปิดวิงค์เป็นของตัวเอง
ตอนนี้ก็มีสาขา คือ scuba.

สรุปตอนนี้มี scuba
scuba.
ช่วยอัพเดทใน แผนที่ใหม่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขให้แล้วครับ

ทีเหลือก็รอว่าคนทำแผนที่จะซ่อมคอมเสร็จตอนไหน คอมเขาพัง แมพเลยไม่อัพเดท :)

DeletedUser

Guest
Rnk

UEB-1
Scuba
RNK~3
RNK~27
RNK~51
RNK~63
RNK~64
RNK~72
RNK~73
RNK~74
RNK~83
RNK~84
RNK~SW
RNK~AP
Scuba กลับเข้า RNK แล้ว และรบกวน ทำชื่อ RNK ด้วยครับ UEB จบไปนานแล้วครับ

DeletedUser

Guest
ueb-1
scuba
rnk~3
rnk~27
rnk~51
rnk~63
rnk~64
rnk~72
rnk~73
rnk~74
rnk~83
rnk~84
rnk~sw
rnk~ap
scuba กลับเข้า rnk แล้ว และรบกวน ทำชื่อ rnk ด้วยครับ ueb จบไปนานแล้วครับ

อย่างนั้นผมจะให้ rnk~3 เป็นเผ่าหลักไปนะครับ (จะขึ้นว่า rnk~3 f.) เพราะผมเรียนไปแล้วว่าระบบไม่ยอมให้เราตั้งชื่อแฟมิลี่เองนะครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ทราบ ว่ากฃับเข้าไปเมื่อไหร่ครับ

ผมยังไม่เคย บอกเลยว่า ผมจะกลับเข้า rnk

DeletedUser

Guest
UEB-1
Scuba
RNK~3
RNK~27
RNK~51
RNK~63
RNK~64
RNK~72
RNK~73
RNK~74
RNK~83
RNK~84
RNK~SW
RNK~AP
Scuba กลับเข้า RNK แล้ว และรบกวน ทำชื่อ RNK ด้วยครับ UEB จบไปนานแล้วครับ

ผม เป้น ดยุค ของ Scuba ไม่ทราบว่า ผมบอกไปตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ว่าผมกลับเข้า RNK
ยังไม่ได้มีการพูด คุยและ สอบถามผมเลยนิครับ
ยังไง ก้ขอโทษทาง ทีมงานด้วยนะครับที่ทำให้เสียเวลา
ยังไง ใน map ก็ไม่ต้องเอา เผ่า Scuba เข้าร่วมกับ RNK หรอกครับ
เอาออกนั้นแหละดีแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

DeletedUser

Guest
กลับมาเถอะครับพวกผมคิดถึงครับ

ครับ ผมเข้าใจครับ แต่ผมขออยู่อย่างนี้ดีกว่าครับ
ทางเผ่าอาจจะไม่ใช่เผา่าใหญ่อะไร
แต่ทางเผ่าผมก็ยังยินดีที่จะช่วยทาง วิงค์ ของ RNK เท่าที่จะช่วยได้
เพราะเผ่ามันเป็นเผ่าเล็กๆ หัวหน้าก็ไม่มีความสามารถอะไรมากมาย
ขอบคุณ นะครับที่เข้าใจ ถ้าใคร มีปัญหาอะไร สอบถามผมในเกมส์ก็ได้นะครับ
จาก บอล ดยุค Scuba

คะแนน react
0
Uob
.uob.
Uob-๑
uob-๒
uob-๓
uob-๕
uob-๖
uob[m]
~uob1~