อัพเดท version ใหม่วันนี้หมู่บ้านโบนัสโหดขึ้นหรือเปล่าครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ Hel2oKunG
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เหมือนจะโหดขึ้นเลยครับ เมื่อก่อน ทหารน้อยกว่านี้ตีกลับมาไม่มีตาย นี่มากขึ้นกว่า version เก่าประมาณ 2 เท่าตัวยังมีตายทุกรอบ :confused:

DeletedUser

Guest
โหดไม่โหดไม่รู้ที่รูตีไม่คุ้มเลยวันนี้ตีได้ไม่เต็มเสียเที่ยวเลย

DeletedUser

Guest
ตีเต็มไม่เต็มนั้นผมคิดว่า มาจากการเราตีที่เดิมซ้ำๆ เหมือนกับว่า เมืองนั้นๆผลิตวัตถุดิบไม่ทันให้เราตี เทคนิคที่ผมทำคือพอตีแล้วไม่เต็มให้ย้ายไปตีที่ใหม่จนที่ใหม่ไม่เต็มแล้วกลับมาที่เดิม ทำแบบนี้เหมือนให้เวลาเมืองโบนัสผลิตครับ :d

DeletedUser

Guest
ไม่ครับ จาก changelog แล้วไม่มีการปรับเปลี่ยนของหมู่บ้านโบนัสนะครับ

ปล. ตั้งแต่ผมเล่นมาหลายปีที่แล้ว ผมยังไม่เคยคิดจะไปตีหมู่บ้านโบนัสเพื่อทรัพยกรเลยครับ (มันโหดจริงๆ) แนะนำหมู่บ้านที่เราเห็นคะแนน ใกล้ๆ ดีกว่าครับ

DeletedUser

Guest
ผมสังเกตุดูเมื่อก่อนเล่นแรกๆหมู่บ้านโบนัส คะแนนน้อยมากๆ แต่เล่นไปเรื่อยๆคะแนนขึ้นเอยะมากเลยครับ คะแนนเยอะขึ้นอาจจะทำให้โหดขึ้นรึปล่าวครับเนี่ย

DeletedUser

Guest
มันโตเองนะครับ หมู๋บ้านคนเถื่อน หรือหมู่บ้านโบนัส คะแนนจะขึ้นตามระดับของสิ่งปลูกสร้างครับ มองได้ว่าเมืองเค้าพัฒนาขึ้น อาจจะมีอะไรโหดขึ้นเช่น กำแพง หรือกองกำลังจากค่ายทหาร

DeletedUser

Guest
มันโตเองนะครับ หมู๋บ้านคนเถื่อน หรือหมู่บ้านโบนัส คะแนนจะขึ้นตามระดับของสิ่งปลูกสร้างครับ มองได้ว่าเมืองเค้าพัฒนาขึ้น อาจจะมีอะไรโหดขึ้นเช่น กำแพง หรือกองกำลังจากค่ายทหาร

หมู่บ้านคนเถื่อนนี่คือ คนที่กดเริ่มเล่นใหม่ผมเข้าใจอยู่ครับ อาจจะสร้างกำแพงไว้ หรือมีทหารติดอยู่ อัพของไว้เยอะ

แต่หมูบ้านโบนัสนี่มันคอมนี่ครับ ใครไปอัพให้มัน อิอิ:d

DeletedUser

Guest
ทั้งหมู่บ้านคนเถื่อน กับหมู่บ้านโบนัส จะโตเองครับ จนถึง 1,500 คะแนน

DeletedUser

Guest
3,000 หรือว่า 1,500 ครับ? ในรายละเอียดเซิฟบอกว่า 3,000 นิครับ

DeletedUser

Guest
อิอิ คนครับมะใช่หุ่นยนต์ พลาดกันได้ เป็นเรื่องปกติ
คงยังไม่ปล่อยไก่หรอกครับ เพราะไม่น่าจะมีหมู่บ้านไหนถึง 3,000 แล้วอยู่ดีตอนนี้ (หมู่บ้านร้างอะนะ)

บน