อาวุธ

laonped

Member
คะแนน react
0
กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน

เค้าคงหมายถึงอันนี้น่ะครับ ตรง 100% นี่คือโจมตีแรงขึ้น 2 เท่าใช่รึเปล่าครับ ส่วนเวลาป้องกันพลังป้องกันจะเพื่มขึ้นเป็น 10 เท่า เป็นอย่างนี้รึเปล่าครับ

DeletedUser

Guest

เพิ่มโจมตีได้100เปอร์เซ็นต์ครับ ไม่ได้มีพลังป้องกันเพิ่มครับ

DeletedUser

Guest
กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน

DeletedUser

Guest
ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยที่ผมตอบผิดเพราะผมเอาข้อมูลจากW.18ที่ผมเล่นอยู่อาจคลาดเคลื่อน

Aletheia's Bonfire

Increases the damage by catapults by 100%.

ขออภัยด้วยครับ

DeletedUser

Guest
ในเซฟเวอร์ไทย กองไฟ มีผล ป้องกัน 10 เท่าครับ แต่เซพนอก เค้าตัดออกไป

เพราะเหตุผลบ้างประการ ( เพราะมัน+เวอร์ไง ) ผมคนนี้ก็ได้กองไฟเหมือนกัน

ครับ กันทหารทุกอย่างดีที่สุด 1 ตัวกัน ทหารราบ 1000 หน่วย ทหารม้า

500 ทหารธนู 1000 หน่วย วันๆปั้มแต่ แมว -*-

DeletedUser

Guest
ช่วงนี้ปั้มอยู่ 2 อย่าง ม้าเบา กะ แมว ส่วน พลขวาน ม้าหนักไม่เคยคิดจะสร้างเลย

= = ส่วน ทหารหอก กะดาบ มีติดเมืองอย่างละ 1000 ก็ไม่มีใครอยากยุ่งแล้ว

DeletedUser

Guest
ช่วงนี้ปั้มอยู่ 2 อย่าง ม้าเบา กะ แมว ส่วน พลขวาน ม้าหนักไม่เคยคิดจะสร้างเลย

= = ส่วน ทหารหอก กะดาบ มีติดเมืองอย่างละ 1000 ก็ไม่มีใครอยากยุ่งแล้ว

อย่าลืมว่าเครื่องยิงหินจะแพ้ทางพลม้า ซึ่งถ้าเกิดเจอพลม้าสัก 2000+ขุนพลถือทวน +ความสามารถม้าเบามา แมวของคุณจะกลายเป็นไม้ธรรมดาๆให้ฟันเล่นๆเช่นกันครับ :d

DeletedUser

Guest
-*- ช่างมันเถอะครับ ถึงมาตี มีแต่เสียกะเสีย+เสีย กำแพงผม 20 แมวมีแค่

300-400 ลองกดจำลองการต่อสู้ดูแล้ว ต้องใช้ทหารม้าเบา เกือบ 3000 ตัว ถึง

จะกวาดได้หมด เหลือรอดไปได้ 300 กว่าตัว ส่วนผมเสียแค่ แมว 300 เครื่อง

= = การศูนย์เสียต่างกันเกือบ 7 เท่าเอง ไม่มีใครอยากเอาทหารที่ใช้ฟาร์มมาตี

แลกแน่นอน

DeletedUser

Guest
-*- ช่างมันเถอะครับ ถึงมาตี มีแต่เสียกะเสีย+เสีย กำแพงผม 20 แมวมีแค่

300-400 ลองกดจำลองการต่อสู้ดูแล้ว ต้องใช้ทหารม้าเบา เกือบ 3000 ตัว ถึง

จะกวาดได้หมด เหลือรอดไปได้ 300 กว่าตัว ส่วนผมเสียแค่ แมว 300 เครื่อง

= = การศูนย์เสียต่างกันเกือบ 7 เท่าเอง ไม่มีใครอยากเอาทหารที่ใช้ฟาร์มมาตี

แลกแน่นอน

เวลาผมบุกผมไปพร้อมกันหมดนะครับ ทหารม้าเบา xxxx+ ขวาน xxxx+ ม้าสอด xxx+ ม้าธนูxxx+ ม้าหนักxxx+ ยิงหินxxx+ กระทุ้งxxx+ ซึ่งชุดเดียวต้องบอกว่า กำแพงคุณ 20 เหลือ 0 แน่นอนผมรับประกัน และขุนพลถ้ามี itemของม้าเบาซึ่งผมมี ฝ่ายรับของคุณยิ่งเป็นเครื่องยิงหินจะหายนะทันที และฟาร์มระดับ 30 สามารถกลายเป็น 1 ในการโจมตีรอบเดียวของผม :p

ปล.ผมมองว่าทหารตั้งรับที่ดีต้องเป็นพลธนูพร้อมขุนพลมี ธนู Nimrod เพราะโอกาสที่คนจะสร้างม้าธนูเยอะๆมีน้อยครับ แบบนี้แล้ว พลธนูพร้อม Itemขุนพล ธนูNimrod ดีที่สุดสำหรับตัวผม เพราะธนูกินประชากร 1 คน แต่เครื่องยิงหินกิน 8 ^^

DeletedUser

Guest
ครับ แล้วแต่เทคนิคเพราะ ผมปั้ม แมวเพราะได้อาวุธชิ้นนี้มา ส่วนกระดูกสันหลัง

ของกองทัพผมคือ ทหารหอกกะทหารดาบครับ ถ้ารวมทุกเมืองตอนนี้ก็เกือบอย่าง

ละ 4000 = = เรื่องมีคนมาตีผมตอนนี้เงียบปิ้งเลยครับเหอๆ ม้าเบา ผมมี 2000

ตัวไม่เคยคิดจะไปตีใครเลยสักนิด ยกเว้นบ้านที่เล็กกว่าผมประมาณ 10/1 เท่า

(ตบเด็กนั้นเอง ) ส่วนมากะพวกที่อยู่ในระยะ 20 ช่องรอบตัว โดนกดไปเรียบ

ร้อยแล้ว เหลือแต่พวก 30 ช่องรอบตัว ที่ใช้เวลาเดินทางรวมกะแมวก็ตกที่ 16 ชั่ว

โมงจะมาถึง ถ้าอีกฝ่ายแฟคมาก็วัดจากขนาดเมือง + ระยะทาง เพราะส่วนมากที่

เห็นมาตีไม่เคยลงเมืองหลวงสักที่ -*- ลงแต่เมืองลูก เมื่อกะทิศทางแน่นอนได้ก็

เอาทหารป้องกันของทุกเมืองไปกองไว้ตรงนั้น โดนส่วนตัวทหารโจมตีทุกเกมเสีย

เปรียบหมด ยิ่งเกมนี้บอกได้เลยเสียเปรียบกว่า ทราเวียลเยอะ เพราะทหารมันมี

แบบเดียวกันหมดไม่ใช้เหมือนทูทันที่ทหารเน้นแต่ตี และเพราะฟาร์มมีจำกัดทำให้

ถึงจะเมืองใหญ่โตแค่ไหนก็เลี้ยงทหารได้ 24000 หน่วย (ยังไม่ตัดพวกอาคาร)

ตกก็คือทหารม้าหนักได้ 4000 กว่าคน ต่างจากฝ่ายป้องกัน ที่ ถ้าสร้างทหารทุก

เมืองแล้ว ยังไงสายโจมตี ก็ไม่มีทางมากกว่าอยู่แล้วจริงไหม

DeletedUser

Guest
ในเซฟเวอร์ไทย กองไฟ มีผล ป้องกัน 10 เท่าครับ แต่เซพนอก เค้าตัดออกไป

เพราะเหตุผลบ้างประการ ( เพราะมัน+เวอร์ไง ) ผมคนนี้ก็ได้กองไฟเหมือนกัน

ครับ QUOTE]

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ อันนี้ไม่รู้จริงๆ

DeletedUser

Guest
เวลาผมบุกผมไปพร้อมกันหมดนะครับ ทหารม้าเบา xxxx+ ขวาน xxxx+ ม้าสอด xxx+ ม้าธนูxxx+ ม้าหนักxxx+ ยิงหินxxx+ กระทุ้งxxx+ ซึ่งชุดเดียวต้องบอกว่า กำแพงคุณ 20 เหลือ 0 แน่นอนผมรับประกัน และขุนพลถ้ามี itemของม้าเบาซึ่งผมมี ฝ่ายรับของคุณยิ่งเป็นเครื่องยิงหินจะหายนะทันที และฟาร์มระดับ 30 สามารถกลายเป็น 1 ในการโจมตีรอบเดียวของผม :p

ปล.ผมมองว่าทหารตั้งรับที่ดีต้องเป็นพลธนูพร้อมขุนพลมี ธนู Nimrod เพราะโอกาสที่คนจะสร้างม้าธนูเยอะๆมีน้อยครับ แบบนี้แล้ว พลธนูพร้อม Itemขุนพล ธนูNimrod ดีที่สุดสำหรับตัวผม เพราะธนูกินประชากร 1 คน แต่เครื่องยิงหินกิน 8 ^^

ธนูNimrod เพิ่มม้าธนู ไม่ใช่หรือครับ? หรือช่วยธนูด้วย?

ทำไมผมจำลอง พลธนูเฝ้าเมือง 2,000 นา่ย โดนม้าเบา 1,000 ตัว ตีเรียบน่ะ?
หรือต้อง เยอะกว่านี้...

DeletedUser

Guest
ธนูnimrod เพิ่มม้าธนู ไม่ใช่หรือครับ? หรือช่วยธนูด้วย?

ทำไมผมจำลอง พลธนูเฝ้าเมือง 2,000 นา่ย โดนม้าเบา 1,000 ตัว ตีเรียบน่ะ?
หรือต้อง เยอะกว่านี้...

ธนู Nimrod มีสองแบบครับดูให้ดี มีแบบของพลธนูและของม้าธนู คนละอย่างกัน ทั้งม้าธนูและพลธนู :d

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest

นี่ของม้าธนู

นี่ของผลธนูครับ

Nimrod's composite bow ตัวนี้ใช้ร่วมกับม้าธนู โจมตีเพิ่ม 30 ป้องกัน 20
Nimrod's long-bow เพิ่มพลังพลธนู โจมตี 30 ป้องกัน 20

DeletedUser

Guest
แล้วจำลองใหม่ด้วยครับ ม้าเบา 1000 เจอพลธนู2000 กำแพง20 มีitem Nimrod's Long bow ม้าเบาเรียบวุด :D

DeletedUser

Guest
มีคำถาม ทำไม ขุนพลของทุกๆคน ถึงหัวล้าน = = แล้วหน้าโฆษณาทำไมมีผม ?

me/ เผ่นออกทะเล

DeletedUser

Guest
มีคำถาม ทำไม ขุนพลของทุกๆคน ถึงหัวล้าน = = แล้วหน้าโฆษณาทำไมมีผม ?

Me/ เผ่นออกทะเล

คือรูปตอนโฆษณาถ่ายไว้ตอนยังไม่ได้โกนหัวครับ พอออกรบผมยาวมันร้อนใส่หมวกเหล็กแล้วมันอึดอัดเลยโกนหัวให้มัน ตกลงว่าดีเลยสรุปให้มันหัวล้าน ;)

บน