เกมส์นี้มีจบไหม จบยังไงครับ

micromax

คะแนน react
0
เคยเล่น travian มันจะจบโดยการสร้าง ww

แล้ว ไทรบัลวอรส์ จบยังไงครับ หรือว่าเล่นไปได้เรื่อยๆ ไม่มีจบ

DeletedUser

Guest
มีคนบอกว่า...ถ้ามีเผ่ายึดครองเวิลด์ได้ทั้งหมดนั่นแหละจบ...ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าว

DeletedUser

Guest
มีคนบอกว่า...ถ้ามีเผ่ายึดครองเวิลด์ได้ทั้งหมดนั่นแหละจบ...ไม่รู้ว่าจริงหรือป่าว

ใครจะทำได้ล่ะนั่น ...

เคยเจอแค่ประมาณนี้เอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest

W23 ที่ net นี่เอง ผมเคยเล่นอยุ่ แต่เลิกมาเป้นปีและ สงครามกันไม่รู้จักจบจักสิ้น SV คือเผ่าเก่าของผมเอง เมื่อก่อนชื่อ PLG แต่ดูจากแผนที่แล้วรู้สึกว่าจะรวมกับเผ่า TDL ก็เลยเปลี่ยนชื่อเป็น SV (PLG กับ TDL รบกันเป็นปียังไม่รู้ผลเลยครับ ผลัดกันยึดไปยึดมา เลยเริ่มเบื่อ รวมเผ่ากันซะงั้น เพราะตอนผมออกมาก็มีการคุยเรื่องรวมเผ่าแล้ว)

พอได้กลับมาดูแผนที่อีกครั้งหลังจากผ่านไป 1 ปี รู้สึกแปลกใจที่เผ่าบางเผ่ายังคงมีชีวิตอยู่ 555+ เช่น HAWKS TIT และแปลกใจที่ NBG ใหญ่มาได้ขนาดนี้ คิดถึงเพื่อนที่เผ่า SV จัง แต่ไม่น่าเชื่อว่าจะยังเล่นกันอยุ่ ป่านี้คงมีคนละเป็นพันๆเมืองแล้วมั้ง เพราะตอนผมเล่น ผมก็มีเมืองเกือบสามร้อยเมืองแล้ว ชั่งยิ่งใหญ่จริงๆ W23 แต่เล่นต่อไม่ไหวและ เครียดเกิน หุหุหุ

DeletedUser

Guest

W23 ที่ net นี่เอง ผมเคยเล่นอยุ่ แต่เลิกมาเป้นปีและ สงครามกันไม่รู้จักจบจักสิ้น SV คือเผ่าเก่าของผมเอง เมื่อก่อนชื่อ PLG แต่ดูจากแผนที่แล้วรู้สึกว่าจะรวมกับเผ่า TDL ก็เลยเปลี่ยนชื่อเป็น SV (PLG กับ TDL รบกันเป็นปียังไม่รู้ผลเลยครับ ผลัดกันยึดไปยึดมา เลยเริ่มเบื่อ รวมเผ่ากันซะงั้น เพราะตอนผมออกมาก็มีการคุยเรื่องรวมเผ่าแล้ว)

พอได้กลับมาดูแผนที่อีกครั้งหลังจากผ่านไป 1 ปี รู้สึกแปลกใจที่เผ่าบางเผ่ายังคงมีชีวิตอยู่ 555+ เช่น HAWKS TIT และแปลกใจที่ NBG ใหญ่มาได้ขนาดนี้ คิดถึงเพื่อนที่เผ่า SV จัง แต่ไม่น่าเชื่อว่าจะยังเล่นกันอยุ่ ป่านี้คงมีคนละเป็นพันๆเมืองแล้วมั้ง เพราะตอนผมเล่น ผมก็มีเมืองเกือบสามร้อยเมืองแล้ว ชั่งยิ่งใหญ่จริงๆ W23 แต่เล่นต่อไม่ไหวและ เครียดเกิน หุหุหุ

ผมอยู่ Silv กระจายไปเป็นหย่อมๆ ตีกับ JUICED อยู่ - -"

DeletedUser

Guest
JUICED นี่ยิ่งใหญ่มานานมากแล้วนะครับ ตอนผมเล่นอยู่ PLG ก็เป็นพันธมิตรกับเผ่านี้ และวางแผนกันว่าจะรวมเผ่ากันหลังจาก JUICED ยึดเมืองลงมาทางใต้ และให้เผ่าผมยึดเมืองขึ้นไปทางเหนือ พอบรรจบกันเมื่อไหร่ก็จะรวมเผ่ากัน ตอนนั้น JUICED ครอง 8 ทวีป เผ่าผมครอง 6 ทวีป แต่ตอนนี้คงไม่รวมแล้วมั้ง เพราะผู้เล่นในสภาเริ่มเลิกเล่นไปทีละคน (ผมก็เป็น 1 ในสมาชิกสภาของ PLG) ผมนี่ออกมาเกือบจะคนสุดท้ายของผู้บุกเบิกเผ่า PLG คนที่เข้ามาบริหารต่อก็คงวางทิศทางของเผ่าไปในทางที่เค้าคิด เพราะไม่งั้นตอนนี้น่าจะรวมกันได้แล้ว

ปล.เผ่า Silv นี่ ชื่อเผ่าในอดีตชื่ออะไรหรอครับ เพราะเผ่า Silv ตอนผมเล่นอยู่ยังไม่มีชื่อเผ่านี้เลยครับ คงจะเป็นการรวมเผ่าแล้วเปลี่ยนชื่ออ่ะครับ เลยอยากรู้ชื่อเก่า เพราะจะบอกอะไรได้มากกว่าชื่อเผ่านี้

DeletedUser

Guest
JUICED นี่ยิ่งใหญ่มานานมากแล้วนะครับ ตอนผมเล่นอยู่ PLG ก็เป็นพันธมิตรกับเผ่านี้ และวางแผนกันว่าจะรวมเผ่ากันหลังจาก JUICED ยึดเมืองลงมาทางใต้ และให้เผ่าผมยึดเมืองขึ้นไปทางเหนือ พอบรรจบกันเมื่อไหร่ก็จะรวมเผ่ากัน ตอนนั้น JUICED ครอง 8 ทวีป เผ่าผมครอง 6 ทวีป แต่ตอนนี้คงไม่รวมแล้วมั้ง เพราะผู้เล่นในสภาเริ่มเลิกเล่นไปทีละคน (ผมก็เป็น 1 ในสมาชิกสภาของ PLG) ผมนี่ออกมาเกือบจะคนสุดท้ายของผู้บุกเบิกเผ่า PLG คนที่เข้ามาบริหารต่อก็คงวางทิศทางของเผ่าไปในทางที่เค้าคิด เพราะไม่งั้นตอนนี้น่าจะรวมกันได้แล้ว

ปล.เผ่า Silv นี่ ชื่อเผ่าในอดีตชื่ออะไรหรอครับ เพราะเผ่า Silv ตอนผมเล่นอยู่ยังไม่มีชื่อเผ่านี้เลยครับ คงจะเป็นการรวมเผ่าแล้วเปลี่ยนชื่ออ่ะครับ เลยอยากรู้ชื่อเก่า เพราะจะบอกอะไรได้มากกว่าชื่อเผ่านี้

Silverback ครับ (SB มั๊ง) หัวเผ่าคือ Gorilla Phil เป็นเผ่าเล็กๆครับ มีเรื่องกับ EOW มาก่อน ตอนหลังดันไปตีกับ JUICED ตอนแรกผมอยู่กับ NERD แล้วตอนหลัง NERD ก็ไปรวมกับ Silv ครับ

ผมคุ้นๆกับเผ่า TDL แต่ผมไม่แน่ใจว่าเขาหายไปไหน

DeletedUser

Guest
TDL รวมกับ PLG อ่ะครับ ส่วน EOW ผมรู้จักนะ ตอนนี้ยังมีชีวิตอยุ่อีกหรอครับเผ่านี้ น่าจะหายสาบสูญไปแล้วนะนั่น

สรุปเลยนะ ถ้าไม่รวมกันตี juiced คงจะชนะเค้ายาก เพราะผู้เล่นเค้าแต่ละคนนี่คัดมาแล้วทั้งนั้น อย่างตอนที่ผมเล่นก็บอกว่าจะมาชนกันตรงกลางแผนที่ แล้วจะรวมเผ่ากัน เผ่าพี่แกจากอยู่ด้านซ้ายบน เล่นตีผ่ากลางแผนที่มาจนถึงกลางแผนที่เลย สุดจะบ้าพลัง 555+

DeletedUser

Guest
JUICED โหดจริงๆครับ EOW นี่ก็ไปรวมกับ JUICED เรียบร้อยแล้ว

จริงแล้วในเวิร์ลนั้นยังมี Tribe ใหญ่ๆพอที่จะตบตีกับ JUICED ได้ แต่ไม่ค่อยมีใครจับมือกับ Silv นัก เพราะเทียบกันแล้ว Silv ถือว่าเล็กกว่ามากครับ

แต่ใช่ว่า JUICED จะมีแต่คนเก่ง เจอตัวโง่ๆก็มีครับ ส่งทหารมาตีผมไม่เข้าเป็นร้อยครั้ง ยังจะมาเรื่อยๆ (มาตีผมรวมๆก็สามสี่ชุดแล้ว) แล้วมันก็ยึดบ้านผมไปได้ (ที่ยึดไปได้นี่เพราะผมไม่ได้เข้าไปสองสามวัน - -") แถมทหารก็เป็นทหารแบบว่า ส่งมาไม่ค่อยคิดเท่าไหร่ ปั๊มได้ก็ส่งมา - -

บน