เกมส์เข้าไม่ได้นะครับ 16.10

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เข้าไปอัพบ้านอัพทหารมาแป๊บนึง กำลังจะส่งเรื่องบางเรื่องเข้าสภาเผ่า ดับไปซะงัน 55

DeletedUser

Guest
ใน devblog แจ้งมาแล้ว ว่าสถานการณ์ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว ถ้าในอีกชั่วโมงสองชั่วโมงยังไม่มีปัญหาอะไร ศอฉ จะยกเลิกเคอร์ฟิว เอ้ย ทีมงานจะยกเลิกคำสั่งห้ามโจมตีแล้วครับ :)

crewmember

Member
คะแนน react
0
ผมว่าคราวหลังถ้าจะเคอฟิวก็เคอฟิวเฉพาะบ้านผู้เล่นดิ
เคอฟิวอย่างงี้แย่นะครับ
จะทำอะไรก็ไม่ได้เลย
รบกวนหน่อยนะครับ
เป็นเพียงข้อคิดเห็น

DeletedUser

Guest
ผมว่าคราวหลังถ้าจะเคอฟิวก็เคอฟิวเฉพาะบ้านผู้เล่นดิ
เคอฟิวอย่างงี้แย่นะครับ
จะทำอะไรก็ไม่ได้เลย
รบกวนหน่อยนะครับ
เป็นเพียงข้อคิดเห็น

ถ้าทำเฉพาะบ้านก็จะมีคำว่าไม่แฟร์ออกมาอีกแหละครับ อีกอย่างครั้งนี้เค้าบังคับทำเหมือนกันทั่วโลกครับ เพราะผมก็ไม่เห็นด้วยกับการเปิดระบบห้ามการโจมตี แต่ในเมื่อเค้าบอกมันอาจจะนาน เค้าเลยตัดสินใจเปิดกัน เราก็ต้องยอมรับตรงนั้นนะครับ (ลองดูที่ devblog.tribalwars.net ครับ จะเห็นว่าเราใช้มาตรการนี้ตอนที่คิดว่ามันจะไม่ไหวจริงๆ แล้ว)

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
มาอีกรอบอะไรครับผมวางแผนอย่างดี

เจอ xxx แวะไปเยี่ยม yyy เปลี่ยนชื่อ (ใหม่)

แล้วยังไงเนี้ย ได้รางวัลอันดับ1โจมตีของwolrdวันนี้ แต่ยึดบ้านไม่ได้จะดีใจมั้ยเนี้ยเซ็งจิต เพราะทัพสุดท้าย
ชดเชยไม่ว่างแต่มายกเลิกโจมตีได้ไง ทัพส่งมาตั้งหลายวันอุสาห์อดนอนส่งทัพ
ผมไม่ติดใจหรอกแต่จดหมายแดงกว่า10ฉบับแล้วแล้วมาเจอทัพสุดท้ายแวะไป เวลาผมสร้างเป็นอาทิตย์แต่ชดเชยพรีเมี่ยม2วัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
:eek:ไม่เป็นไรครับ ผมก็ส่งไปยึด ใช้เวลาเก้าชั่วโมงกว่า พอไปถึงบอก แวะไปเยี่ยม 555
ทุกอย่างผิดพลาดกันได้ครับ ขอให้กำลังใจในการพัฒนาต่อไปครับ

ปล. ควรมีระบบดักจับ bot ด้วยนะครับ อย่างเช่นบางทีผมเล่นมีให้ใส่ตัวเลข แต่ 2-3 วันหลังนี่ไม่มีเลย จะได้ลดการทำงานของเซอร์เวอร์ลง อ้อ อีกอย่างครับ ควรจะให้เปอร์เซ็นต์เพิ่มในการซื้อพรีเมียมด้วยนะ เหมือนกับวันไหนนะผมจำไม่ได้ที่ซื้อแล้วได้เพิ่ม 40 เปอร์เซ็นต์ รอบนี้ให้เพิ่มสัก 50-100 โปรซัก 7 วันนะครับ รอบที่แล้วแค่ 2 วัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
:eek:ไม่เป็นไรครับ ผมก็ส่งไปยึด ใช้เวลาเก้าชั่วโมงกว่า พอไปถึงบอก แวะไปเยี่ยม 555
ทุกอย่างผิดพลาดกันได้ครับ ขอให้กำลังใจในการพัฒนาต่อไปครับ

ปล. ควรมีระบบดักจับ bot ด้วยนะครับ อย่างเช่นบางทีผมเล่นมีให้ใส่ตัวเลข แต่ 2-3 วันหลังนี่ไม่มีเลย จะได้ลดการทำงานของเซอร์เวอร์ลง อ้อ อีกอย่างครับ ควรจะให้เปอร์เซ็นต์เพิ่มในการซื้อพรีเมียมด้วยนะ เหมือนกับวันไหนนะผมจำไม่ได้ที่ซื้อแล้วได้เพิ่ม 40 เปอร์เซ็นต์ รอบนี้ให้เพิ่มสัก 50-100 โปรซัก 7 วันนะครับ รอบที่แล้วแค่ 2 วัน

ระบบจับบอทก็ยังทำงานอยู่นะครับ จะเจอมากเจอน้อยขึ้นอยู่กับเวลา และจำนวนคำสั่งที่ส่งออกไปครับ ส่วนเรื่องโบนัสนี่ผมขอไว้สำหรับช่วงสงกรานต์แต่ก็ยังไม่ได้ตามต่อว่าจะได้ไหมครับ ซึ่งเดี๋ยวรอเรื่องตรงนี้จบจะลองติดตามให้นะครับ

บน