เกียวกับอนุสาวรียและหมู่บ้านโบนัด

nonameb3

Member
คะแนน react
0
1.คับคือว่านะผมสร้างรู้สึกว่าสร้างอนุสาวรียหลังเริ่มเล่น 4 วันมันก็ได้มา 12% เลยคับไม่ได้เริ่มจาก 0
% มันนับตั้งแต่วันที่เราเล่นแม้เราจะไม่สร้างอนุสาวรียไว้

2.หมูบ้านโบนัดแรกๆมันไม่มีทหารคุ้มกันเลยคับ ผมเอาขุนศึกไปคนเดียวข้นทรัพยากรมาสบายเลยคับ
ไม่มีทหารป้องกันแม้แต่น้อย

DeletedUser

Guest
1. ผมก็เพิ่งรู้ครับ ห้าๆ
2. หมู่้บ้านร้าง (ซึ่งหมู่บ้านโบนัสก็นับรวมไปด้วย) ไม่มีทางที่จะมีทหารเองนะครับ นอกจากจะมีคนส่งมาป้องกัน

DeletedUser

Guest
2.หมูบ้านโบนัดแรกๆมันไม่มีทหารคุ้มกันเลยคับ ผมเอาขุนศึกไปคนเดียวข้นทรัพยากรมาสบายเลยคับ
ไม่มีทหารป้องกันแม้แต่น้อย
ถ้าเอาขุนพลไปตีหมู่บ้านโบนัดคนเดียวก็น่าจะได้อยู่แล้วครับ เพราะค่าATKมันตั้ง 150 และหมู่บ้านโบนัดมันก็ขึ้นชื่อว่าหมู่บ้านร้างอยู่แล้วจะมีทหารได้ไง
อีกอย่างถ้าเอาพลหอกที่มีค่าATKเพียงแค่15ไปตีมันก็ชนกำแพงตายครับไม่รอดเหมือนขุนพล วัดที่ค่าATK
ส่วนเรื่อง อนุสาวรีย์ ผมก็ไม่แน่ใจนะ เพราะถ้าขุลพลตาย ความก้าวหน้าในการค้นหาไอเทมชิ้นถัดไปมันก็ไม่ลดลงอยู่ดี ใช้ไหม...เพราะผมก็ไม่เคยทำมันตายน่ะ ฮ่า ฮ่า

ลองไปอ่านดูครับ http://th1.tribalwars.asia/help2.php?article=knight

nonameb3

Member
คะแนน react
0
อืมม

ที่ผมพูดนี้คือจะบอกว่ามันไม่มีทหารคุ้มกันครับ

ไม่ใช้ว่าเอาขุนพลไปตีได้หรือไม่ได้

แก้ไขล่าสุด:
บน