เกี่ยวกับกฎของเกมส์

DeletedUser

Guest
คือ ตอนนี้มีกฎของเกมส์ แล้ว

อยากให้มีการบอก บทลงโทษ เพิ่มเติมอ่ะครับ
เช่น กรณีไหนร้ายแรง ระงับไอดีถาวร ไม่สามารถอุทธรณ์ได้
กรณีไหน ระงับ 3 วัน 5 วัน 7 วัน 10 วัน

พอจะบอก หรือ ทำเป็นตารางได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
คงหมายถึงการแจกแจงรายละเอียดให้ดูอ่านง่ายต่อการเข้าใจมากขึ้นด้วย:p

DeletedUser

Guest
เรื่องโทษนี้ เรื่องเกณฑ์พอนำออกมาให้ดูได้ครับ แต่ยังไงเวลาทีมงานแบนจริงๆ แล้วมันมีอีกหลายๆ ส่วนที่ต้องพิจารณา เช่น ความตั้งใจ(ทำเรื่องผิดกฎ) ความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ประวัติการทำผิดก่อนหน้า ฯลฯ ดังนั้นแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน แต่ก็จะอยู่ในช่วงที่กำหนดให้ เช่น หากโดนแบนเรื่อง multi ID จะต้องแบน 3-7 วัน (ก็ขึ้นอยู่กับจำนวนไอดีอีก เช่น 10 ID โดน 7 วัน หรืออะไรแบบนั้นครับ)

ดังนั้นผมคงจะบอกให้แน่ๆ ว่าใครจะโดนเท่าไรไม่ได้นะครับ แต่เอาเป็นว่าเรื่องเกณฑ์มาตรฐานเดี๋ยวผมจะลองดูว่าจะเอามาเปิดเผยให้ได้ไหมยังไง (พอดีหัวหน้าผมพักร้อนอยู่ รอเค้ากลับมาจะถามให้แล้วกันครับ) แต่คิดว่าไม่น่าเป็นปัญหา

DeletedUser

Guest
คร่าวๆก้อพอครับ

เอาไว้ดูว่า โทษไหนร้ายแรงอ่ะครับ :):)

gu tae

Member
คะแนน react
0
ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

picture.php

DeletedUser

Guest
ช่วงอาทิตย์นี้ - อาทิตย์หน้าจะมานั่งร่างให้นะครับ พอดีได้ไฟเขียวมาแล้ว เดี๋ยวยังไงคอยติดตามแล้วกันนะครับ เพราะตอนนี้กำลังวุ่นๆ กับ 7.2 ที่กำลังจะมาครับ :d

zaabdak

คะแนน react
0
คือ ตอนนี้มีกฎของเกมส์ แล้ว

อยากให้มีการบอก บทลงโทษ เพิ่มเติมอ่ะครับ
เช่น กรณีไหนร้ายแรง ระงับไอดีถาวร ไม่สามารถอุทธรณ์ได้
กรณีไหน ระงับ 3 วัน 5 วัน 7 วัน 10 วัน

พอจะบอก หรือ ทำเป็นตารางได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

การลงโทษน่าจะมีประณีประนอมนะคับอย่างเช่นทำผิดครั้งแรก ก็แบนตักเตือน ผิดอีกก็แบนถาวร คนชอบเกมนี้จริงๆโดนแบนไปสัก 3 วันก็กระวนกระวายแล้วคับ

DeletedUser

Guest
การลงโทษน่าจะมีประณีประนอมนะคับอย่างเช่นทำผิดครั้งแรก ก็แบนตักเตือน ผิดอีกก็แบนถาวร คนชอบเกมนี้จริงๆโดนแบนไปสัก 3 วันก็กระวนกระวายแล้วคับ

ทีมงานก็จะมีกฎเกณฑ์การลงโทษเหมือนกันครับ โดยทีมงานก็มีวิธีและหลักในวิเคราะห์ความจงใจในการละเมิดกฎ จะต้องเป็นกรณีพิเศษจริงๆ ครับ ทีมงานจึงจะลดโทษให้ได้ เพราะหากครั้งแรกแล้วลดโทษให้เลยก็จะกลายเป็นเหมือนว่า ให้โอกาสลองทำผิดครับ ทีมงานจึงจำเป็นต้องลงโทษตามเกณฑ์ครับ ทั้งนี้ก็เพื่อมิให้คิดละเมิดกฎในครั้งต่อไปได้ หากไม่ถูกแบนถาวร :p

บน