เกี่ยวกับการตายของทหารเวลาปล้นโบนัสอ่ะคับ

darkzus

คะแนน react
0
คือว่าส่งพลหอก 80 ตัวกับขุนพล 1 ตัวไป ปล้นโบนัส อันที่ 1 เเล้วผมก้อส่งดาบ ไปปล้นโบนัส อันที่ 2 ส่งไป 50 ตัว เเล้วทหาร ตาย 1 ตัว ทุกทีเลยอ่ะคับบ
เปนเพราะอะไรหรอคับ เเนะนำทีน้ะคับ ขอบคุนคับ:p

DeletedUser

Guest
เพิ่มจำนวนทหารเข้าไปอีก หรือส่งขุนพลไปด้วยครับ

บางหมู่บ้านมีกำแพง หรือบางทีถ้าโชคเราน้อยและกำลังทหารไม่ได้เอาชนะแบบสมบูรณ์ก็จะมีทหารตายได้ครับ

DeletedUser

Guest
แปลว่า แต่ละหมู่บ้านโบนัสไม่เท่ากันใช่ป่ะครับ ถ้าคนเล่นใหม่คงไม่มีทางรู้ว่าต้องใช้กำลังเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียทหาร นอกจากมีพลสอดแนม แต่ถึงขนาดมีม้าแล้วปล้นหมู่บ้านโบนัสคงไม่คุ้มกันแล้วสรุป ต้องยอมตายทุกรอบแลกกับทรัพยากร ดีที่สุดใช่ป่ะครับ:d(สำหรับคนเล่นใหม่)

darkzus

คะแนน react
0
ยังไง หรอคับ คือผมต้อง เพิ่มทหาร จำนวนเท่าไหร่หรอคับเเล้ว ต้องส่งไปสอดเเนมก่อนปล้น ด้วยหรอ คั บ:confused:

palofamily2

Member
คะแนน react
0
ไม่ต้องสอดเเนมก่อนปล้น หลัก ๆ คือกองกำลังเรามีจำนวนและพลังมากพอที่จะโจมตีหมู่บ้านนั้น ๆ ได้ ลองจำลองในแบบจำลองที่จุดรวมพลดูครับ

บน