เกี่ยวกับการส่งหลายทัพให้เข้าโจมตีพร้อมกัน

• ผู้เริ่มกระทู้ เจ้าที่แรง
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ขอถามมั่งครับ ถ้าเกิด เราสั่งกองทัพเราไปโจมตีโดยแยกเป็นสามทัพ(ยกตัวอย่าง) ประกอบด้วยทัพแรก ขวานกับแมว ทัพสอง เป็น พวกธนู ทัพสามเป็นม้า
โดยส่งทัพที่หนึ่งไปก่อนเพระเดินช้าสุด ต่อมารอเวลา แล้วส่งทัพสองไป แล้วก็รอเวลาอีก ส่งทัพที่สามไป โดยทั้งสามทัพเข้าโจมตีในเวลาเดียวกัน(อาจห่างกันสักสองถึงสามวินาที)

อยากทราบว่ามันจะรวมเป็นทัพเดียวกันไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

DeletedUser

Guest
-

ไม่รวมครับต่อให้เวลาเดียวกันก็ไม่รวมครับ

DeletedUser

Guest
อ๋อ สรุปว่ายังไงมันก็ไม่รวมใช่ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

DeletedUser

Guest
งั้นสงสัยอีกอย่างครับ ถ้า้เกิดมันเข้าพร้อมกันเปะ ๆ เนี่ยมันจะคิดความเสียหายที่ทัพไหนหรือครับ !

goodknife

Member
คะแนน react
0
งั้นสงสัยอีกอย่างครับ ถ้า้เกิดมันเข้าพร้อมกันเปะ ๆ เนี่ยมันจะคิดความเสียหายที่ทัพไหนหรือครับ !

มันเป็นไปไม่ได้ครับ ที่จะเข้าพร้อมกันเป้ะๆ เพราะมัีนมีทั้งหน่วยวินาที และหน่วยเสี้ยววินาทีอีก 3 ตัว (ตอนกดส่งทหารไปแล้ว ลองไปดูที่แต่ละทัพครับ มันจะมีบอกอยู่)

DeletedUser

Guest
ใช้โปรเเกรม TWstat ช่วยอาจจะพร้อมกันทั้ง 3หลักก็ได้นะครับ --

DeletedUser

Guest
มันเป็นไปไม่ได้ครับ ที่จะเข้าพร้อมกันเป้ะๆ เพราะมัีนมีทั้งหน่วยวินาที และหน่วยเสี้ยววินาทีอีก 3 ตัว (ตอนกดส่งทหารไปแล้ว ลองไปดูที่แต่ละทัพครับ มันจะมีบอกอยู่)

ครับผมก็ดูอยู่ แต่ผมทำได้เท่ากันมาทีนึงละ 555+ โคตรฟลุค

DeletedUser

Guest
เป็นไปไม่ได้ครับ ที่เวลาจะเข้าเวลาเดียวกันครับ ถึงในเกมมันจะแสดงแค่นาทีและวินาที แต่ระบบจริงๆมันคำนวนเป็นเสี้ยววินาทีครับ ซึ่งตามความเป็นจริงถึงคุณเปิดหน้าต่างเตรียมส่งพร้อมๆกัน3-4หน้าต่างแต่ก้ไม่สามารถดจมตีได้ในเวลาเสี้ยววินาทีครับ มีเพียงวิธีเดียวครับที่จะสามารถให้กองทัพคุณรวมกันแล้วส่งโจมตีได้คือการสร้างค่ายสนามของเผ่าครับ :):)

goodknife

Member
คะแนน react
0
เป็นไปไม่ได้ครับ ที่เวลาจะเข้าเวลาเดียวกันครับ ถึงในเกมมันจะแสดงแค่นาทีและวินาที แต่ระบบจริงๆมันคำนวนเป็นเสี้ยววินาทีครับ ซึ่งตามความเป็นจริงถึงคุณเปิดหน้าต่างเตรียมส่งพร้อมๆกัน3-4หน้าต่างแต่ก้ไม่สามารถดจมตีได้ในเวลาเสี้ยววินาทีครับ มีเพียงวิธีเดียวครับที่จะสามารถให้กองทัพคุณรวมกันแล้วส่งโจมตีได้คือการสร้างค่ายสนามของเผ่าครับ :):)

ในเกมจริงๆ มันแสดงถึงเสี้ยววินาทีด้วยครับ แต่ต้องคลิกเข้าไปดูในแต่ละทัพๆเลย (จะเป็นตัวเทาๆเล็กๆสามหลักอยู่หลังวินาีที) ตามภาพเลย จะเห็นว่ามีความละเอียดถึง 1/1000 ของ 1 วินาที ซึ่งมือคน (หรือต่อให้เป็นสคริปต์ก็เหอะ) ไม่มีทางทำได้เวลาเดียวกันแน่ๆ (ในตัวอย่างคือ 14:41:06:010 ครับ)

Uploaded with ImageShack.us

DeletedUser

Guest
แล้วรู้สึกว่าเกมจะยกเลิกคำสั่งโจมตีจากคนเดียวกันที่มีเสี้ยววินาทีใกล้กันเกินไปด้วยแน่ะ

DeletedUser

Guest
ตาดีจริง เล่นมานานยังไม่ค่อยสังเกตเลยผม:):)

บน