เกี่ยวกับฟอรั่ม

• ผู้เริ่มกระทู้ thanapon1479
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เรื่องฟอรั่มก็เป็นสิ่งสำคัญของเกมไม่น้อยเลยนะครับ ผู้พัฒนาเกมน่าที่จะทำระบบการกำหนดสิทธิ์ของผู้ใช้งานฟอรั่มให้มันดีมากกว่านี้ ผมคิดว่าพวกท่านทั้งหลายคงเล่นพวกเว็บบอร์ดกันบ้าง ซึ่งเว็บบอร์ดของไทรบัลวอรส์เองก็ใช้ฟอรั่มของ vBulletin แล้วทำไมผู้พัฒนาไม่ปรับปรุงตรงส่วนนี้บ้างก็ไม่ทราบ กลับไปทำเอา BBCode อะไรมาก็ไม่รู้เป็นตารางไม่ค่อยมีคนใช้เท่าไร เพราะใช้งานยากเกินไปและวุ่นวายด้วย

การกำหนดสิทธิ์ในฟอรั่มปกติมีแค่สำหรับสมาชิกที่ไว้ใจได้ กับฟอรั่มที่ซ่อนไว้ 2 อย่างเอง ซึ่งตรงนี้น้อยเกินไป ผู้พัฒนาน่าจะระบุฟอรั่มแอ็ดมิน, ม็อด (คนดูแลฟอรั่ม) หรือการกำหนดสิทธิอื่นๆอีกคล้ายๆกับเว็บบอร์ดของ vBulletin หรือ PHPBB หรือ ฯลฯ เนื่องจากการใช้งานตรงนี้มีประโยชน์ในแง่ความปลอดภัย เราน่าที่จะควบคุมเกมจาก "หนอน" ได้บ้าง ไม่ใช่ปล่อยให้มันแพร่ระบาดมีกันจนแทบทุกผู้ทุกเผ่า ผมรู้ว่าการศึกสงครามมันย่อมมีหนอนบ้างเป็นธรรมดา แต่มันทำให้บุคคลเสื่อมสภาวะทางจิตใจลงอย่างเห็นได้ชัด (จิตใจของผู้คนเจริญตกต่ำลง)

อันนี้เป็นข้อเสนอสำหรับผู้เล่นในเผ่าผม ซึ่งทำการเปิดให้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเกมส์ได้ ซึ่งผมเห็นว่ามันก็น่าจะปรับปรุง
และเวลาลบฟอรั่มน่าจะแจ้งด้วยครับ ว่าใครเป็นคนลบ ตามหนอนไม่เจอคนโพสเซ็งได้แต่โมโหกันพากันเครียด
อยากให้ทางฝ่ายพัฒนาลองนำไปปรับด้วยครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
มันคือ รสชาติของเกมส์ครับ
ชีวิตในเกมส์มันก็สะท้อนชีวิตจริงออกมาให้เห็นครับ
ใครทำยังไงในเกมส์ ชีวิตจริงก็คงจะทำอย่างนั้นแหละครับ

บน