เกี่ยวกับวธีการส่งของ

yateka

คะแนน react
0
อยากทราบครับคือท่าผู้เล่น 1คน แต่มีเมื่อหลายเมือง[คือเล่น2ที่อินเตอร์เน็ตไม่เชื่อมถึงกันแต่เจ้าของนเดียวกัน] และได้ทำการส่งทรัพยากรไปให้ ตัวอย่างคือ
เมื่อง b ได้ทำการส่งทรัพยากรไปให้เมืองa [ซึ้งเป็นผู้เล่นคนเดียวกัน]
แต่อินเตอร์เน็ตไม่เชื่อมถึงกัน จะมีความผิดหรือไม่

poat20

คะแนน react
0
เราสามารถส่งทรัพยากร(แร่,ของ) ให้ตัวเอง(ไอดีเดียวกัน)ได้อยู่แล้วครับ
แต่ถ้าไอดี(ชื่อ)อื่น ที่ใช้อินเทอร์เนตอันเดียวกัน อันนี้กฎเขาห้ามไว้ครับ

DeletedUser

Guest
คือเท่าที่อ่านและเข้าใจนะค่ะ

ถ้าเป็นไอดีของตัวเองไอดีเดียว ต่อให้เล่นอินเตอร์เน็ตที่ไหน และส่งให้เมืองตัวเองเมืองไหนก็ไม่ผิดกฎค่ะ

แต่ถ้ามีสองไอดี แต่ผู้เล่นคนเดียวกัน โดยการส่งทรัพยากรจากอีกไอดี ใช้คนละอินเตอร์เน็ตกัน สิ่งนี้ก็ผิดกฎแล้วตั้งแต่มีสองไอดีแล้วค่ะ

ซึ่งหากทีมงานตรวจสอบเจอและมีหลักฐานเพียงพอ ทีมงานก็คงจะแบนไอดีนะค่ะ เพระากฎของเกมส์ก็บอกไว้แล้วว่า ผู้เล่นหนึ่งคนมีคนละหนึ่งไอดีเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

fluke1994

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ใช่แล้วคับส่งหาตัวเองไม่ผิดหรอก

บน