เข้าใจว่าเด็กเส้นมันมีทุกเกม

• ผู้เริ่มกระทู้ Nosferatu
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เรื่องคะแนนหมู่บ้านนี้ผมไม่เคยสนใจอยู่แล้ว เพราะบางทีหมู่บ้านหลักหมื่นที่ยึดๆมาได้ก็อัฟมาไม่ได้ตรงตามใจเราเลยต้องมานั่งลดอยู่ดี
เพราะงั้นผมเลยชอบทุบให้เละแล้วค่อยยึดดีก่าไม่ว่าจะเถื่อนหรือมีเจ้าของ
ยิ่งถ้ามีเจ้าของผมก็ขอทุบดีก่า
เพราะว่าถ้าให้ศัตรูเลือกที่จะกัน เขาคงไม่อยากกันหมู่บ้านที่คะแนนต่ำกว่าพัน หรอกครับ เขาคงไปเลือกกันหมู่บ้านที่คะแนนหลักพันปลายๆหรือหลักหมื่นของเขาดีก่า :d

DeletedUser

Guest
ขอถามนะครับ คือถ้ามีคนแฮกไอดีไป แล้วทางผู้ดูแลสามารถดูได้ไหมครับว่า
ไอดีที่โดนแฮกไปนั้น โดนแฮกไปตอนไหน และช่วงระยะเวลาที่โดนแฮก
หรือช่วงเวลาที่โดนเปลี่ยนพาสนั้น ได้มีการใช้อินเตอร์เนตร่วมกับไอดีอื่นหรือป่าว
อ่ะไรแบบนี้นะครับ

เพราะถ้าดูได้ก็น่าจะทำให้รู้ได้ว่า ใครเป็นคนแฮกไปนะครับ

แล้วเรื่องเล่นก่อนเล่นหลัง ผมว่าไม่ใช่ปัญหานะ มันอยู่ที่การแอคทีฟของเรา
ยกเว้นว่า ช่วงระยะเวลาห่างกันมากจริงๆ อันนี้ก็แลดูจะแย่หน่อย แต่ผมเคยเอาทหารส่งไปตีคนที่คะแนนน้อยกว่า
ค่าขวัญกำลังใจลดลงเหลือ 40 ต้นๆ และเขากันแค่นิดๆหน่อยๆ แต่ผมทัพแตกกระจายไป 20-30 ทัพ เรียกว่่ากว่าจะตีแตก
ยากมากและไม่คุ้มเอาเสียเลย ไปหาหมู่บ้านอื่นๆแลจะดูดีกว่า

ส่วนเรื่องพรี่เมียม เป็นธรรมดาที่คนทำเกมต้องมีให้เติม เพราะไม่งั้นแล้วเขาจะมานั่งทำฟรีทำไม
ไหนจะค่าเช่าเซฟเวอร์ หรือลงทุนซื้อเอาไว้เองก็หลายตัง ค่าความคิด ค่าจ้างคน ค่าเนต ค่าฯลฯ อะไรอีกมากมายนัก

และถามว่ามันห่างชั้นกันไหม ก็ไม่นะ แค่สะดวกสบายกว่าเท่านั้นเอง
อย่างผมเมื่อก่อนไม่ได้เติมพรี่เมี่ยม เวลาอัฟเมือง ถ้าตอนใกล้จะนอนผมก็จะหาอัฟอะไรที่มันนานๆ เรียกว่า 8 ชั่วโมงกันเลย
พอตื่นมามันก็อัฟอเสดพอดีกดต่อได้เลย
ท่านลองกำหนดและนับเวลาดูดีๆ มันจะอัฟได้อย่างต่อเนื่องเลยครับ

ถ้าท่านดูจากเกมอื่นที่เขามีเติมตัง อย่างเกมวิ่ง เทลรันเนอร์อ่ะ คนเติมตังวิ่งยังกะจรวจ
ผมเล่นทามาดา สนามวงกลม ที่มีสปีดในช่องนอกสุด ผมกดสปีดตลอด ทั้งรอบ ถึงจะแซงคนที่เติมตังมาได้หน่อย 1 แต่พอเขากดสปีดผมเรียกว่าไม่เห็นแม้ฝุ่้น t^t แบบนี้ละที่เรียกว่าห่างชั้น เพราะต่อให้มีฝีมือก็สู้ไม่ได้เพราะความเร็วมันห่างกันเกินไป

ส่วนผมไม่ค่อยได้เข้าฟอรั่มนี้ไปอยู่กับฟอรั่มเผ่ามากกว่า เลยไม่รู้ตอนปีใหม่เขาประกาศหยุดโจมตี 555+
และไม่รู้มีปัญหาอะไร
เลยขอถามว่า

วันสงกรานต์ที่หยุดโจมตี แล้วสมุมติว่าเราสั่งโจมตีก่อนหน้านั้นละครับ
ตัวอย่างเช่น ผมอยู่เค 55 สั่งโจมตีวันที่ 10 เมษายน ให้ทหารของผมเดินทาง 4 วัน ข้ามน้ำข้ามทะเลไปตีคนที่ทวีป 63
แล้วทหารก็เข้าไปยังช่วงที่มีการสั่งหยุดตีพอดี มันจะเป็นอย่างไรหรอครับ จะเป็นการโจมตีแบบธรรมดาเหมือนเคยๆ หรือจะเป็นการเยี่ยมเยื่อน ไปหรือป่าวครับ

ไม่รุ้ถึงถาม ถ้าผิดอะไรก็ขอโทดด้วยนะครับ

อยากจะตอบให้ในกระทู้นี้นะครับ คิดว่าไม่เหมาะสมเพราะมันออกนอกประเด็นกระทู้นี้เหลือเกิน แนะนำให้ไปถามที่
http://support.innogames.de/login?game=staemme&lang=th
แทนละกันนะครับ ^^"

gu tae

Member
คะแนน react
0
ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

picture.php

บน