เข้าใจว่าเด็กเส้นมันมีทุกเกม

• ผู้เริ่มกระทู้ Nosferatu
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
--

ถ้ามาเล่นหลังจริงๆ คะแนนจะเยอะกว่าเล่นใหม่แรกๆ นะครับ ลองสังเกตดีๆ ไม่เชื่อลองสมัครเข้าเวิลด์ 1 และเวิลด์ 5 ดูครับ จะเห็นว่าคะแนนที่เริ่มมันไม่เท่ากัน คือตัวระบบมันพยายามจะบวกสิ่งก่อสร้างเข้าไปให้ หากเล่นทีหลังจริงๆ ครับ ดังนั้นผมว่าถ้ามีประสบการณ์พอตัว เข้าไปเล่นช้ากว่าชาวบ้านมันก็รอดได้ครับ (แต่ไม่แนะนำสำหรับมือใหม่นะครับ)

ความรู้สึกไม่เหมือนกัน

DeletedUser

Guest
ความรู้สึกไม่เหมือนกัน

ก็เล่นเวิลด์ที่เปิดใหม่สิครับ ผมว่าคงได้ความสึกที่ดีกว่า เพราะถ้าเลือกไปเล่นเวิลด์เก่าก็ต้องทำใจไว้อยู่แล้วนะครับ ไม่งั้นเราก็คงไม่ต้องคอยเปิดเวิลด์ใหม่ให้ตลอดจริงไหมครับ?

DeletedUser

Guest
- -

ก็เล่นเวิลด์ที่เปิดใหม่สิครับ ผมว่าคงได้ความสึกที่ดีกว่า เพราะถ้าเลือกไปเล่นเวิลด์เก่าก็ต้องทำใจไว้อยู่แล้วนะครับ ไม่งั้นเราก็คงไม่ต้องคอยเปิดเวิลด์ใหม่ให้ตลอดจริงไหมครับ?

จริงครับ
ที่จริงเรื่องนี้ผมไม่ได้อะไรมากมาย แค่สงสารคนที่เล่นใหม่เท่านั้น เหน เเล้ว มันนึกถึงตัวเองครับ

คือเกมนี้เป็นของคนเล่นก่อนกับคนมีพวกมาก เวลาผมไปตีตั้งหลายทีกำลังจะยึดได้เจอตีตัดหน้าผมก็ไม่เคยไปว่าอะไร แต่พอผมไปตีแล้วเขามาตีซึ่งผมก็ได้ตีด้วยไว้ส่งตัวอย่างไปให้ เขาซึ่งเล่นก่อนและมีอำนาจมากกว่าบอกไม่ได้ต้องเป็นของเขา ซึ่งเขาก็ส่งทัพมาตีและก็รบแพ้แต่ก็ไม่ยอมฉันแพ้ไม่ได้ ตัวเองเก่งกว่าค่ามากกว่าแต่พอแพ้ก็กดดันทุกวิถีทาง ไม่ก็หาพวกมารุม
ดูเงื่อนไขคนเล่นทีหลังแล้วมีสิทธอย่างเดียวยึดบ้านกระจอกแบบว่าค่าไม่เกิน1000 บ้านโบนัสของผู้มีอำนาจทั้งแผ่นดินห้ามแหย๋ม

นี้คือตัวอย่างที่เขามาระบายกับผม เหนตอนตัวเองแต้มน้อยๆเเล้วความรู้สึกมันเหมือนกัน

DeletedUser

Guest
จริงครับ
ที่จริงเรื่องนี้ผมไม่ได้อะไรมากมาย แค่สงสารคนที่เล่นใหม่เท่านั้น เหน เเล้ว มันนึกถึงตัวเองครับ

คือเกมนี้เป็นของคนเล่นก่อนกับคนมีพวกมาก เวลาผมไปตีตั้งหลายทีกำลังจะยึดได้เจอตีตัดหน้าผมก็ไม่เคยไปว่าอะไร แต่พอผมไปตีแล้วเขามาตีซึ่งผมก็ได้ตีด้วยไว้ส่งตัวอย่างไปให้ เขาซึ่งเล่นก่อนและมีอำนาจมากกว่าบอกไม่ได้ต้องเป็นของเขา ซึ่งเขาก็ส่งทัพมาตีและก็รบแพ้แต่ก็ไม่ยอมฉันแพ้ไม่ได้ ตัวเองเก่งกว่าค่ามากกว่าแต่พอแพ้ก็กดดันทุกวิถีทาง ไม่ก็หาพวกมารุม
ดูเงื่อนไขคนเล่นทีหลังแล้วมีสิทธอย่างเดียวยึดบ้านกระจอกแบบว่าค่าไม่เกิน1000 บ้านโบนัสของผู้มีอำนาจทั้งแผ่นดินห้ามแหย๋ม

นี้คือตัวอย่างที่เขามาระบายกับผม เหนตอนตัวเองแต้มน้อยๆเเล้วความรู้สึกมันเหมือนกัน

ผมเห็นเกมไหนๆ เล่นก่อนก็ได้เปรียบทั้งนั้นนิครับ

ยิ่งเป็นเกมเก็บเลเวล มีสงครามกิล
คนที่เล่นมาก่อนเลเวลก็สูงกว่า มีเพื่อนมีพวกมากกว่ากิลที่เกิดใหม่
มันก็เป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วนิครับ

ถ้าคุณมีเทคนิคการเล่นที่ดีกว่า คุณก็อยู่เหนือคนอื่นได้เร็วกว่า
ถ้าคุณมนุษย์สัมพันธ์ดีเท่าไร คุณก็มีเพื่อนมีฝูงที่จะคอยช่วยเหลือคุณเยอะตามเท่านั้น

ประเด็นของเกมนี้คือ เกมสงคราม ถ้าเข้าใจถึงคำว่า "สงครามเป็นยังไง"
ก็จะเข้าใจว่า แนวทางของเกมเป็นยังไงเช่นกันครับ
มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ ที่ผู้มีกำลัีงและพวกเยอะกว่า จะมีอำนาจและเป็นผู้นำแนวหน้าในสงคราม
สมัยนี้สงครามไม่มีกันเท่าไร ก็เอาเกมนี้เพื่อให้เข้าใจว่า สงครามมันเป็นยังไงก็ได้ครับ
มีทั้งเพื่อนแท้ เพื่อนลวง เกมการเมือง หักหลัง จริงใจ สามัคคี เห็นแก่ตัว สงครามนั้นได้ครบทุกรสชาติครับ

สำหรับเกมหน้าเว็บนี้ก็ยอมรับ 2 อย่างที่โหดร้ายหน่อย คือ
1. ชวนเพื่อนมาเล่นร้านเดียวกันจะช่วยเหลือกันไม่ได้
2. ถ้าก้าวเดินในเกมผิด ก็ต้องเริ่มเล่นใหม่

ผมเห็นเผ่าที่เกิดใหม่ใน w1 เกิดหลังเวิลด์เปิดตั้งครึ่งปี
แต่เค้าก็ยังขึ้นมาติด 1 ใน 5 ของเวิลด์ได้เลยนะครับ

ถ้าเข้าใจแนวทางของเกมแล้วก็จะเล่นเกมแบบไม่มีอคตินะครับ
ทุกเกมย่อมมีจุดแข่ง จุดเด่น จุดด้อย ของมันเองครับ
หากทุกเกมเหมือนกันหมด งั้นก็เล่นแค่เกมเดียวก็พอ เหมือนได้เล่นทุกเกมละครับ

DeletedUser

Guest
เพิ่มให้อีกนิดแต่น่าจะกินใจครับ ผู้ที่ชนะเคยแพ้มาก่อน!!!! (ซึ่งมันคือผมเองละครับ 5555+) อย่ายอมแพ้ครับศึกษาให้ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง เพราะมันเป็นเกมส์วางแผนการรบครับ อยากจะบอกหลักการอะไรหลายๆอย่าง แต่กลัวจะพูดน้ำๆมากไป เอาเป็นว่าสู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

crewmember

Member
คะแนน react
0
รออยู่น๊าาา พี่โทนี่
รางวัลชดเชยที่เซิฟดับน่ะ
แหะๆ
แพราะ2วันที่ได้ไปนั่นเจ๊งไปวันนึง เสียดายย

DeletedUser

Guest
- -

ผมเห็นเกมไหนๆ เล่นก่อนก็ได้เปรียบทั้งนั้นนิครับ

ยิ่งเป็นเกมเก็บเลเวล มีสงครามกิล
คนที่เล่นมาก่อนเลเวลก็สูงกว่า มีเพื่อนมีพวกมากกว่ากิลที่เกิดใหม่
มันก็เป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วนิครับ

ถ้าคุณมีเทคนิคการเล่นที่ดีกว่า คุณก็อยู่เหนือคนอื่นได้เร็วกว่า
ถ้าคุณมนุษย์สัมพันธ์ดีเท่าไร คุณก็มีเพื่อนมีฝูงที่จะคอยช่วยเหลือคุณเยอะตามเท่านั้น

ประเด็นของเกมนี้คือ เกมสงคราม ถ้าเข้าใจถึงคำว่า "สงครามเป็นยังไง"
ก็จะเข้าใจว่า แนวทางของเกมเป็นยังไงเช่นกันครับ
มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ ที่ผู้มีกำลัีงและพวกเยอะกว่า จะมีอำนาจและเป็นผู้นำแนวหน้าในสงคราม
สมัยนี้สงครามไม่มีกันเท่าไร ก็เอาเกมนี้เพื่อให้เข้าใจว่า สงครามมันเป็นยังไงก็ได้ครับ
มีทั้งเพื่อนแท้ เพื่อนลวง เกมการเมือง หักหลัง จริงใจ สามัคคี เห็นแก่ตัว สงครามนั้นได้ครบทุกรสชาติครับ

สำหรับเกมหน้าเว็บนี้ก็ยอมรับ 2 อย่างที่โหดร้ายหน่อย คือ
1. ชวนเพื่อนมาเล่นร้านเดียวกันจะช่วยเหลือกันไม่ได้
2. ถ้าก้าวเดินในเกมผิด ก็ต้องเริ่มเล่นใหม่

ผมเห็นเผ่าที่เกิดใหม่ใน w1 เกิดหลังเวิลด์เปิดตั้งครึ่งปี
แต่เค้าก็ยังขึ้นมาติด 1 ใน 5 ของเวิลด์ได้เลยนะครับ

ถ้าเข้าใจแนวทางของเกมแล้วก็จะเล่นเกมแบบไม่มีอคตินะครับ
ทุกเกมย่อมมีจุดแข่ง จุดเด่น จุดด้อย ของมันเองครับ
หากทุกเกมเหมือนกันหมด งั้นก็เล่นแค่เกมเดียวก็พอ เหมือนได้เล่นทุกเกมละครับ

รับทราบครับ โดยส่วนตัวผมก็เปนคนชอบเกมอย่างนี้อยู่เเล้วครับ :p

RPGMAN

คะแนน react
0
ใช้ความรู้ความสามารถ สู้กันในเกม สู้กันทางความคิด และจิตวิทยา อย่าไปอินกับเกมมันมากจนเกินไป อย่าไปใส่ความรู้สึกถึงขนาดต้องทำทุกวิถีทางเพื่อชัยชนะ แม้กระทั่งวิธีการเล่นนอกจอ เพราะการเล่น การกระทำที่ออกมาในตัวเกม ส่งผลสะท้อนถึงจิตใจเบื้องลึกของคนที่นั่งเล่นอยู่หน้าจอคอม มีอะไรที่แอบซุกซ่อนไว้ มันจะแสดงออกมาทั้งผม เพราะ ไม่มีใครสามารถเห็นหน้าคนที่เล่นได้โดยง่าย การเข้าถึงตัวตนที่แท้จริงนอกจอเป็นไปได้ยาก คนเลย แสดง สิ่งที่มากกว่านิสัย ส่งผ่านออกทางการเล่นเกม ^_^

DeletedUser

Guest
บางครั้ง บางเวลา บางคนก็อาจหลงลืมไปว่าเกมส์ไม่ใช่ชีวิตจริง จนปล่อยจิตให้หลงไหลไปกับเกมส์และกลืนกินความคิด จิต วิญญาณ
ลืมไปว่าเรามีชีวิตจริงที่ต้องดำเนินไปทุกวัน ต้องทำหน้าที่ต่างๆในสังคมโดยตั้งอยู่บนพื้นฐานความดี
โดยส่วนตัวผมคิดว่าคนที่ไม่สามารถแยกแยะเกมส์กับชีวิตจริงได้ ควรหาเวลาพักผ่อนจากเกมส์ไปหาอะไรทำกับเพื่อนๆ แฟนหรือครอบครัวบ้าง
จะได้ไม่หลงลืมว่าเราเป็นใครในชีวิตจริง เราควรให้ความเคารพให้เกียรติและให้ความรักใครในชีวิตจริง และเราควรทำอะไรให้สังคมที่เราอาศัยอยู่บ้าง
สุดท้ายขอพูดเหมือนเดิม
"เราเล่นเกมส์อย่าให้เกมส์เล่นเรา"

DeletedUser

Guest
- -

รับทราบครับทุกคน
ถึงในเกมเราอาจจะเปนศัตรูกันแต่ตัวจิงหวังว่าเราคงเปนเพื่อนที่ดีต่อกันนะครับ :)

DeletedUser

Guest
ผมก้อเคยเล่น ทราเวียน แล้วไม่ได้เกิด
ก้อเลยทำ

สร้างอาคารหลักเวลต่ำๆ
ที่เหลือเป็น ที่ซ่อนหมดเลย
อัพข้าวให้พอแค่ ที่ซ่อน
พอมันทุบฟาร์ม เข้าแก็บ
พอมันยึดเมืองไป แอบซะใจ เพราะ ที่ซ่อนเยอะ ทำอะไรไม่ได้ ทุบทิ้งไม่ได้อาคารหลักเวลต่ำไป
เอาแมวมาทุบไม่ได้เพราะที่ซ่อนลับ ต้องสุ่ม กว่าจะไถหมดให้พอสร้างได้ ก้อคงเซง :D:D:D

โปรไฟล์เขาจะประมาณว่า
ปล้นแล้วไม่ได้อะไรบ่อยๆทุบ มั๊ง
มันจะได้ ได้ยังไง ก้อที่ซ่อนใหญ่กว่าโกดัง :eek::eek:

เขายึดเมืองเรา เราต้องเครียด
กลายเป็นว่าเขามาแค้นเราเฉย
จริงๆผมต้องแค้นเขาสิ เพราะเขายึดเมืองไป :D:D:D

swordknight555

คะแนน react
0
ไทบัลวอ เปนอะไร

วันนั้น เชิฟเข้าไม่ได้

มาวันนี้ เชิฟโหลดช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

นั่งรอยังไม่เส็ดซะที

กดสั่งโจมตีรอเปน5 นาที

ส่วนเว็ปอื่น ยังสะดวกไหลลื่น ตามปกติ:confused::confused:

DeletedUser

Guest
ไม่รู้เผ่าไหนทำ เก๊งเก่ง โดนเปลี่ยนพาสไปอีกไอดีและ

น่าแปลกใจ ทำไมไม่ไปเล่นเกม กะ ai เลย
ทำกันขนาดนี้แล้วนี่

ผมไม่รู้ว่าใครทำ กรุณาอย่าร้อนตัว
คนเราอ่ะน้า มีสมองไว้ถมช่องว่างให้หัว มันก้อคิดเป็นแค่นี้แหล่ะน้า :eek::eek:

ผมไม่ได้ว่าอะไรใครนะ ไม่มีชื่อ ไม่พาดพิง หวังว่าคงไม่มีใครที่ไหนมาแอ่นอกรับนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ทีมงานไม่เตือนแล้วนะครับ อย่าออกนอกเกมครับ
ครั้งต่อไป ไม่ว่าผู้เล่นท่านใด ทำผิดกฎเกมหรือทำผิดกฎฟอรัม
ทีมงานจะใช้บทลงโทษสูงสุดที่มี

หากท่านอยากอยู่ในสังคมใดๆ
กรุณาเคารพและปฏิบัติตามกฎของสังคมนั้นๆ นะครับ

เรื่องรหัส มันยากครับที่จะเดารหัสกันถูก (ถ้ารหัสคุณยาก)
ปัญหาส่วนใหญ่ก็คนใกล้ตัวทั้งนั้นครับ
โดยเฉพาะ รหัสที่ใช้วันเดือนปีเกิด
เล่นเกมไปเรื่อยๆ ก็สนิทกัน ปีเกิดก็จะรับรู้กัน

โดนเปลี่ยนพาสไปอีกไอดีและ
เล่นหลายไอดี?

เรื่องดูแฮค ถูกเปลี่ยนรหัส จบกันสักทีได้แล้วครับ
เพราะเรื่องพวกนี้มันมีปัญหาทุกที่ ทุกเว็บ ไม่ว่าจะเว็บเกมหรืออีเมลก็ตาม
หากคุณสงสัยใครก็แจ้งให้ตรวจสอบได้ครับ

สงครามจริงมันมีอะไรมากกว่านี้ตั้งเยอะครับ
คุณเครียดได้ เพราะมันคือสงครามจริง ชีวิตจริง
แต่นี้เกมครับ เริ่มต้นในเกม เล่นก็เล่นในเกม จบก็จบในเกมครับ

อย่างที่ผู้เล่นท่านอื่นเม้นต์ด้านบน "เราเล่นเกม อย่าให้เกมเล่นเรา"

เรากลับเข้ามาสู่การเล่นเกมในสภาวะปกติกันได้แล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือนะครับ

ขอให้สนุกกับเกมไทรบัลวอส์

-zero959-

Member
คะแนน react
0
ทีมงานไม่เตือนแล้วนะครับ อย่าออกนอกเกมครับ
ครั้งต่อไป ไม่ว่าผู้เล่นท่านใด ทำผิดกฎเกมหรือทำผิดกฎฟอรัม
ทีมงานจะใช้บทลงโทษสูงสุดที่มี

หากท่านอยากอยู่ในสังคมใดๆ
กรุณาเคารพและปฏิบัติตามกฎของสังคมนั้นๆ นะครับ

สงครามจริงมันมีอะไรมากกว่านี้ตั้งเยอะครับ
คุณเครียดได้ เพราะมันคือสงครามจริง ชีวิตจริง
แต่นี้เกมครับ เริ่มต้นในเกม เล่นก็เล่นในเกม จบก็จบในเกมครับ

อย่างที่ผู้เล่นท่านอื่นเม้นต์ด้านบน "เราเล่นเกม อย่าให้เกมเล่นเรา"

เรากลับเข้ามาสู่การเล่นเกมในสภาวะปกติกันได้แล้วครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือนะครับ

ขอให้สนุกกับเกมไทรบัลวอส์

ขออนุญาตอ้างอิงในส่วนที่โดนใจที่สุดนะครับ อย่างที่ท่านjayjay2525 ว่าละครับ เกมก็คือเกม

เช่นท่านkok007 ที่เมนท์ไว้ว่า เราเล่นเกม อย่าให้เกมเล่นเรา
+10เลยครับท่าน

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่าท่านได้ชดเชยอะไรให้ผู้เล่นมั้ง
เดี๋ยวก็ปิด เดี๋ยวก็ดาว เดี๋ยวก็เข้าไม่ได้ เดี๋ยวก็ห้ามโจมตี
ผมละ... กลับทีมงานจริงๆ ชดเชยพีเมี่ยม...แทบไม่ได้ใช้ให้มา3วันเซิฟดาวไปสองวันครึ่งเหอๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่าท่านได้ชดเชยอะไรให้ผู้เล่นมั้ง
เดี๋ยวก็ปิด เดี๋ยวก็ดาว เดี๋ยวก็เข้าไม่ได้ เดี๋ยวก็ห้ามโจมตี
ผมละ... กลับทีมงานจริงๆ ชดเชยพีเมี่ยม...แทบไม่ได้ใช้ให้มา3วันเซิฟดาวไปสองวันครึ่งเหอๆ

ลองอ่านประกาศดูดีๆ มันดาวน์ไม่ถึงวันนะครับ และปัญหาก็แก้เสร็จหลังจากนั้น ดังนั้นพรีเมี่ยม 2 วัน คงได้ใช้เต็มๆ 1-1.5 วันนะครับ ส่วนเรื่องชดเชยอื่นๆ ผมกำลังดูให้ อาจจะบวกเข้าไปตอนสงกรานต์ทีเดียว แต่ตอนนี้ยังพูดอะไรมากไม่ได้ครับ เพราะยังไม่ลงตัวครับ

บน