เข้าใจว่าเด็กเส้นมันมีทุกเกม

• ผู้เริ่มกระทู้ Nosferatu
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมไม่ได้ว่าอะไรใครนี่

ผมชมว่า เขาเก๊งเก่ง ไม่รู้หาพาสมายังไง ถึงได้เปลี่ยนได้ :cool::cool:

ส่วนสมองถมช่องว่างในหัว ก้อจริงนี่ สมองผมก้อถมช่องว่างในหัว ถ้าไม่มีสมองคงมีแต่กะโหลกกลวงๆ ไม่มีอะไรถม เนอะ
(ความจริงทั้งนั้น)

ส่วนพารากราฟต่อมา
ผมบอกว่า อาจจะ.... อาจจะ... อาจจะ... ยังไม่ได้ฟันธงเลย
มันเป็นความน่าจะเป็น ผมก้อมองทุกๆความน่าจะเป็นแต่อาจจะไม่ครบ (อาจจะแปลว่าไม่แน่ใจ)

ต่อมา ว่านอนสอนง่ายรึป่าว (มันเป็นประโยคคำถามนะครับ)
พ่อสั่งลูกจัด และอื่นๆ ผมคิดว่าบางทีเขาอาจจะเล่นเป็นครอบครัวไง ผมว่าดีนะ พ่อแม่จะได้เล่นกับลูก ไม่ปล่อยให้ลูกเล่นคนเดียว

ผมไม่ได้ว่าใคร ไม่ได้อ้างอิงใคร แล้วก้อไม่มีปัญญาอ่อนที่ไหนมารับนี่

แล้วผมก้อไม่เห็นว่าจะมีคำหยาบตรงไหนเลย

สรุปว่า มันเป็นโพสของผม ผมต้องเข้าใจโพสที่สุด
ถ้าทำให้คนอื่นๆ เข้าใจผิดอะไรไป ก้อขออภัยด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
ขออนุญาตอ้างอิงในส่วนที่โดนใจที่สุดนะครับ อย่างที่ท่านjayjay2525 ว่าละครับ เกมก็คือเกม

เช่นท่านkok007 ที่เมนท์ไว้ว่า เราเล่นเกม อย่าให้เกมเล่นเรา
+10เลยครับท่าน

อันนี้ผมก้อเห็นด้วยนะ
อย่าให้เกมเล่นเรา
ผมเข้าใจว่าเกมสงครามมันมีความตรึงเครียด แต่ควรแยกระหว่างเกม กับฟอรั่ม

ผมคงผิดเองแหล่ะ
ที่โพสไม่ชัดเจน ทำให้คิดเป็นอย่างอื่นกัน

ว่าแต่ว่า ตีความโพสผมว่าอะไรหรอ ถึงได้บอกว่ามีคำหยาบอ่ะ

kidtibode

Member
คะแนน react
0
อันนี้ผมก้อเห็นด้วยนะ
อย่าให้เกมเล่นเรา
ผมเข้าใจว่าเกมสงครามมันมีความตรึงเครียด แต่ควรแยกระหว่างเกม กับฟอรั่ม

ผมคงผิดเองแหล่ะ
ที่โพสไม่ชัดเจน ทำให้คิดเป็นอย่างอื่นกัน

ว่าแต่ว่า ตีความโพสผมว่าอะไรหรอ ถึงได้บอกว่ามีคำหยาบอ่ะ

ช่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

DeletedUser

Guest
ว่าแต่ว่าเรื่องหยุดตี 2ชม. ผมบอกตรงๆนะครับ ว่าถ้าจะหยุดทำไมไม่หยุดไปทั้งวันเลยละครับ เพราะผมถึงกระอักเลยนะครับ ไอที่หยุด 2ชม.นะ เข้าตอนเช้าเล่นไม่ได้ กลางวัน อยู่ที่โรงเรียน ตอนเย็นกลับมาเล่นไมได้ มาเปิดตอนเช้าอีกวัน เมืองหายครับ เล่นใหม่ (อันนี้แทบกระอักครับ โดนตอนกลางวัน ตอนช่วงที่เปิดให้ตีได้)

อีกเวิล์ด ส่งทัพไปเปิดตั้งแต่ก่อนปิด ไปชุดหนึ่งตายไปเศษๆ พอมาตอนเช้า ก็เข้าไม่ได้ เย็นก็เข้าไม่ได้ มาเข้าอีกที่ก็ส่งตียึดไม่ได้แล้ว เพราะคะแนน เกิน 1ต่อ20 ทั้งที่ก่อนหน้ามันส่งได้แท้ๆ เพราะคะแนนตอนนั้นเหลือห่างกันไม่เกิน 1ต่อ20 เท่าไหร่หนัก แต่พอสร้างสถานศึกษาเสร็จ ทั้ง 2แห่ง คะแนนเลยกระเด็งขึ้นมา โดยเวลาเสร็จนั้นคือช่วงกลางวันนั้นแหละครับ สุดท้ายก็โดนคนอื่นตัดหน้าบ้านไปครับ (อันนี้ไม่กระอัก แต่เซ็งไปหลายวัน)

ที่หลังผมขอนะครับ ว่าถ้าจะปิดกรุณาแจ้งล่วงหน้า ซัก 3วัน ก็ได้ครับ ผมจะได้ตั้งอะไรไว้ให้ดีก่อน ไม่งั้น ก็เละอย่างงี้นั้นแหละครับ(มันจะสร้างความได้เปรียบเสียเปรียบให้ก่อเกิดขึ้นครับ )

DeletedUser

Guest
ส่วนเรื่องจะด่า ผมไม่ขอด่านะครับ เพราะผมตอนโดนยึด ผมคิดเลิกเล่นเลยครับ เพราะเจออย่างงี้มันรับไม่ได้ครับ เล่นมาเป็นเดือน เจอเพียงแค่ช่วงกลางวันเมืองหาย เป็นคุณ คุณจะรู้สึกยังไง ขอเรนก็ไม่ได้ ขอช่วยก็ไม่ได้

-zero959-

Member
คะแนน react
0
ว่าแต่ว่าเรื่องหยุดตี 2ชม. ผมบอกตรงๆนะครับ ว่าถ้าจะหยุดทำไมไม่หยุดไปทั้งวันเลยละครับ เพราะผมถึงกระอักเลยนะครับ ไอที่หยุด 2ชม.นะ เข้าตอนเช้าเล่นไม่ได้ กลางวัน อยู่ที่โรงเรียน ตอนเย็นกลับมาเล่นไมได้ มาเปิดตอนเช้าอีกวัน เมืองหายครับ เล่นใหม่ (อันนี้แทบกระอักครับ โดนตอนกลางวัน ตอนช่วงที่เปิดให้ตีได้)

อีกเวิล์ด ส่งทัพไปเปิดตั้งแต่ก่อนปิด ไปชุดหนึ่งตายไปเศษๆ พอมาตอนเช้า ก็เข้าไม่ได้ เย็นก็เข้าไม่ได้ มาเข้าอีกที่ก็ส่งตียึดไม่ได้แล้ว เพราะคะแนน เกิน 1ต่อ20 ทั้งที่ก่อนหน้ามันส่งได้แท้ๆ เพราะคะแนนตอนนั้นเหลือห่างกันไม่เกิน 1ต่อ20 เท่าไหร่หนัก แต่พอสร้างสถานศึกษาเสร็จ ทั้ง 2แห่ง คะแนนเลยกระเด็งขึ้นมา โดยเวลาเสร็จนั้นคือช่วงกลางวันนั้นแหละครับ สุดท้ายก็โดนคนอื่นตัดหน้าบ้านไปครับ (อันนี้ไม่กระอัก แต่เซ็งไปหลายวัน)

ที่หลังผมขอนะครับ ว่าถ้าจะปิดกรุณาแจ้งล่วงหน้า ซัก 3วัน ก็ได้ครับ ผมจะได้ตั้งอะไรไว้ให้ดีก่อน ไม่งั้น ก็เละอย่างงี้นั้นแหละครับ(มันจะสร้างความได้เปรียบเสียเปรียบให้ก่อเกิดขึ้นครับ )

ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ รู้สึกทางคุณต้นได้มาชี้แจ้งเรื่องนี้ไปแล้วนะครับ ที่คุณบอกว่าน่าจะแ้จ้งก่อนล่วงหน้า3วัน
ถ้าหน่อยนะครับ เหตุการณ์ต่างๆเราจะรู้ล่วงหน้าไมครับว่ามันจะเกิดไรขึ้นนะครับ มันเป็นทุกเซิฟเวอร์ไม่ใช่เหรอ ไม่ได้เจาะจงจะเป็นแค่เซิฟเวอร์ใดเซิฟเวอร์นึง
มันเกิดจากทางระบบเกมส์ของทางเยอรมันไม่ใช่เหรอ หรือผมเข้าใจผิด แบบเนี้ยเขาเรียกเอาชีวิตไปร่วมกับเกมส์มากเกินไปแล้วนะ

จึงขอย้ำคอมเม้นของคุณ kok007 "เราเล่นเกมส์อย่าให้เกมส์เล่นเรา"

ปล. ผมว่าไม่ได้เสียเปรียบหรือได้เปรียบนะ เพราะมันเป็นทุกคนไม่ได้เป็นแค่คุณคนเดียว อย่าโวยวายเลยครับ นี้คือเกมส์ ไม่ใช่ชีวิตจริง เสียเมืองก็เริ่มเล่นใหม่ได้

DeletedUser

Guest
ผมรู้ครับ แต่ควรบอกกันก่อนครับ ไม่ใช่ว่าจะปุ๊บปั๊บ ก็ไปเลย จะทำอะไรควรจะวางแผนไว้ก่อนนะครับ ขนาดตีกันยังวางแผนกันเลย แล้วเรื่องนี้ควรจะวางแผนว่าจะบอกเมื่อไหร่ จะปิดเมื่อไหร่ถ้าเกิดปัญหาจะทำยังไงครับ ไม่ใช่ทำอะไรปุ๊บปั๊บ อย่างงี้คนเล่ยหลายคนก็คงเลิกไปละครับ(ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมก็เลิกไปแล้ว)

DeletedUser

Guest
- -

เอาเป็น ว่าท่านว่องก็ผมก็เซง แต่นี้ มันเป็นครั้งแรก ใช่หรือป่าวครับ เราก็ทำใจเย็นๆก่อนครับ เพราะ นี้มันอาจจะเป็นครั้งแรกเเละครั้งสุด ท้าย ^^^ :)

DeletedUser

Guest
ขอให้เป็นอย่างงั้นนะครับ

เพราะผมเจอแต่มีครั้งแรก และต้องมีครั้งต่อมาครับ

คะแนน react
0
ผมยังมาเล่นที่หลังเลยครับ

เวิล2เขาเล่นกันไป2-3เดือนแล้ว

ผมถึงมากำเนิด ผมก็เล่นไปเรื่อยๆแอคทีพบ่อยๆ

จนสุดท้ายผมอยู่อันดับ1

มันอยู่ที่เราหรอกครับ

-zero959-

Member
คะแนน react
0
ผมรู้ครับ แต่ควรบอกกันก่อนครับ ไม่ใช่ว่าจะปุ๊บปั๊บ ก็ไปเลย จะทำอะไรควรจะวางแผนไว้ก่อนนะครับ ขนาดตีกันยังวางแผนกันเลย แล้วเรื่องนี้ควรจะวางแผนว่าจะบอกเมื่อไหร่ จะปิดเมื่อไหร่ถ้าเกิดปัญหาจะทำยังไงครับ ไม่ใช่ทำอะไรปุ๊บปั๊บ อย่างงี้คนเล่ยหลายคนก็คงเลิกไปละครับ(ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมก็เลิกไปแล้ว)

เหอะๆ สมควรแล้วมีความคิดอันชาญฉลาด ถึงขนาดรู้เหตุการณ์ล่วงหน้าว่าอีก3วันเชิฟจะปิดนะ ผู้ดูแลไม่มีใครเขารู้หรอกครับว่าเซิฟจะมีปัญหา เลยไม่สามารถบอกล่วงหน้าได้ คงมีแต่คณนั้นละที่รู้ สิ่งที่แน่นอนอาจไม่แน่นอนเสมอไปก็ได้ อย่าง1XA อาจชนะหรือแพ้แก่ D$@W ก็ได้ เพราะมันไม่แน่นอน มันต้องใช้เวลา

D$@Wo๙ จงเจริญ.... 5555+:D:D:D:D:D

b078932078

Member
คะแนน react
0
เล่นหลังโตไวกว่าเล่นก่อนอีกครับ ได้เปรียบ
1ไม่ดดนโจมตีจากคะแนนที่เยอาะกว่า เพราะมันยุไกล
2ปล้นสบายไม่มีคนแย่ง
3ถึงไม่เติมพรี่เมี่ยก๊ได้เปรียบ เพราะเราอัพบ้านไปแล้วแร่มันจะเหลือไห้เราอัพทหาร
4พวกที่เตรียมพรี่เมี่ยเห๊นโตไวๆๆ จริงๆๆแล้วไม่มีทหารหรก เอาแค่คะแนนขู่
ผมคน1ที่ไม่เติมพรีเมี่ยยังเรียกผมพี่เลย แหะๆๆ{มันไม่ได้เกี่ยวกับโรคฟันพุเลยครับ}
5 จะไม่มีพี่เมี่ย คนทำเกมส์เขาจะกินอะไรล่ะครับ ไม่มีเกมส์ไหนที่ไม่ใช้ตังเติมหรก ผมเห๊นมีทุกเกมส์ ปล.จบข่าว

DeletedUser

Guest
ผมเห็นด้วยนะครับ เรื่องพรีเมียม แต่เรื่องเกิดก่อนเกิดหลัง ใครมาเกิดหลังผมก็เจอแบบนี้ครับ ถ้าไม่มีความสัมพันธ์อะไรกับผมหรือเผ่า ผมยึดบ้านเขาเลยครับ

DeletedUser

Guest
ขอถามนะครับ คือถ้ามีคนแฮกไอดีไป แล้วทางผู้ดูแลสามารถดูได้ไหมครับว่า
ไอดีที่โดนแฮกไปนั้น โดนแฮกไปตอนไหน และช่วงระยะเวลาที่โดนแฮก
หรือช่วงเวลาที่โดนเปลี่ยนพาสนั้น ได้มีการใช้อินเตอร์เนตร่วมกับไอดีอื่นหรือป่าว
อ่ะไรแบบนี้นะครับ

เพราะถ้าดูได้ก็น่าจะทำให้รู้ได้ว่า ใครเป็นคนแฮกไปนะครับ

แล้วเรื่องเล่นก่อนเล่นหลัง ผมว่าไม่ใช่ปัญหานะ มันอยู่ที่การแอคทีฟของเรา
ยกเว้นว่า ช่วงระยะเวลาห่างกันมากจริงๆ อันนี้ก็แลดูจะแย่หน่อย แต่ผมเคยเอาทหารส่งไปตีคนที่คะแนนน้อยกว่า
ค่าขวัญกำลังใจลดลงเหลือ 40 ต้นๆ และเขากันแค่นิดๆหน่อยๆ แต่ผมทัพแตกกระจายไป 20-30 ทัพ เรียกว่่ากว่าจะตีแตก
ยากมากและไม่คุ้มเอาเสียเลย ไปหาหมู่บ้านอื่นๆแลจะดูดีกว่า

ส่วนเรื่องพรี่เมียม เป็นธรรมดาที่คนทำเกมต้องมีให้เติม เพราะไม่งั้นแล้วเขาจะมานั่งทำฟรีทำไม
ไหนจะค่าเช่าเซฟเวอร์ หรือลงทุนซื้อเอาไว้เองก็หลายตัง ค่าความคิด ค่าจ้างคน ค่าเนต ค่าฯลฯ อะไรอีกมากมายนัก

และถามว่ามันห่างชั้นกันไหม ก็ไม่นะ แค่สะดวกสบายกว่าเท่านั้นเอง
อย่างผมเมื่อก่อนไม่ได้เติมพรี่เมี่ยม เวลาอัฟเมือง ถ้าตอนใกล้จะนอนผมก็จะหาอัฟอะไรที่มันนานๆ เรียกว่า 8 ชั่วโมงกันเลย
พอตื่นมามันก็อัฟอเสดพอดีกดต่อได้เลย
ท่านลองกำหนดและนับเวลาดูดีๆ มันจะอัฟได้อย่างต่อเนื่องเลยครับ

ถ้าท่านดูจากเกมอื่นที่เขามีเติมตัง อย่างเกมวิ่ง เทลรันเนอร์อ่ะ คนเติมตังวิ่งยังกะจรวจ
ผมเล่นทามาดา สนามวงกลม ที่มีสปีดในช่องนอกสุด ผมกดสปีดตลอด ทั้งรอบ ถึงจะแซงคนที่เติมตังมาได้หน่อย 1 แต่พอเขากดสปีดผมเรียกว่าไม่เห็นแม้ฝุ่้น t^t แบบนี้ละที่เรียกว่าห่างชั้น เพราะต่อให้มีฝีมือก็สู้ไม่ได้เพราะความเร็วมันห่างกันเกินไป

ส่วนผมไม่ค่อยได้เข้าฟอรั่มนี้ไปอยู่กับฟอรั่มเผ่ามากกว่า เลยไม่รู้ตอนปีใหม่เขาประกาศหยุดโจมตี 555+
และไม่รู้มีปัญหาอะไร
เลยขอถามว่า

วันสงกรานต์ที่หยุดโจมตี แล้วสมุมติว่าเราสั่งโจมตีก่อนหน้านั้นละครับ
ตัวอย่างเช่น ผมอยู่เค 55 สั่งโจมตีวันที่ 10 เมษายน ให้ทหารของผมเดินทาง 4 วัน ข้ามน้ำข้ามทะเลไปตีคนที่ทวีป 63
แล้วทหารก็เข้าไปยังช่วงที่มีการสั่งหยุดตีพอดี มันจะเป็นอย่างไรหรอครับ จะเป็นการโจมตีแบบธรรมดาเหมือนเคยๆ หรือจะเป็นการเยี่ยมเยื่อน ไปหรือป่าวครับ

ไม่รุ้ถึงถาม ถ้าผิดอะไรก็ขอโทดด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านเถื่อนผมแนะนำว่าอย่ายึดนะครับ ถ้าเราไม่มั้นคงจริงๆ
ผมเจอมาแล้วครับ ยึดบ้านคะแนน1000
ไม่มีอะไรเลย มีอยู๋แค่ ที่ทำการ โกดัง ที่ซ่อน จุดรวม แหล่งทรัพยากร(เวล6-5) โดยโกดัง นั่นเวอร์มากๆครับ เวล 29 นอกนั้นไม่มีอะไรเลย(กว่าจะพัฒนาได้ลำบากอีก)

บน