เข้าไอดีตัวเองแต่ไปเข้าไอดีคนอื่น

DeletedUser

Guest
รู้ว่าเมื่อวานนี้จะเกิดปัญหาเข้าไอดีตัวเองแต่ไปเข้ารหัสคนอื่น จนทำให้คนที่เข้ารหัสคนอื่นไปก่อกวนผู้คนอื่น ทั้งกดยุบเผ่า โจมตีคนอื่น เพื่อนผมก็เป็นเข้าไอดีตัวเองดีๆ แต่ไปเข้ารหัสคนอื่นแต่เค้าไม่ได้ทำอะไรกับไอดีคนอื่นที่ แบบนี้ทีมงานจะแก้ไขยังไงร

DeletedUser

Guest
มันเป้นไปได้ด้วยเหรอครับ ไอดีแต่ละไอดีมันไม่เหมือนกันนะครับ ถึงจะเข้ารหัสผิดไปเข้ารหัสอะไรก้ตามแล้วจะไปเข้าไอดีคนอื่นได้ไง

ก่อนเข้าเกมทุกคนต้องพิมพ์ไอดีตัวเองอยู่แล้ว นอกเสียจากไปพิมพ์ไอดีคนอื่น อันนี้ชักงง คอยทีมงานมาดูดีกว่าหรือไม่ก้ไปที่ส่วนสนับสนุนเพื่อสอบถามดีกว่าครับ สามารถตรวจสอบได้ครับ ระบุไปครับว่าไอดีไหน :):):)

DeletedUser

Guest
ปัญหานี้เท่าที่ทราบตอนนี้เกิดกับผู้ที่ใช้อินเตอร์เน็ทของ AIS นะครับ หากรู้ตัวว่าใช้อยู่ช่วงนี้แนะนำให้หลีกเลี่ยงครับ ถ้าทำได้ แต่ถ้าทำไม่ได้เวลาเข้าสู่ระบบอย่ากดให้มันจำรหัส (อย่าติ๊กถูก) และรีบเล่นให้เร็ว ใช้เวลาให้น้อยที่สุด และคลิกออกจากระบบหลังจากเล่นเสร็จครับ ปัญหาตรงนี้แจ้งไปยังทางผู้พัฒนาเกมส์ให้แล้ว แต่เพื่อความปลอดภัยของบัญชีท่านเองโปรดดูแลตนเองจนกว่าจะมีการออก patch แก้ไขครับ

สาเหตุคือ ผมคิดว่าทางผู้ให้บริการมือถือ น่าจะมีการเปลี่ยนระบบใหม่ จับการเชื่อมต่อทั้งหมดจาก มือถือ / Air card ออก proxy server ตัวเดียวกันเลย (อาจจะมีหลายตัว แต่ก็ไม่ใช่ 1 server ต่อ 1 คน) ทีนี้ proxy ดันทำตัวเองเป็น browser ตอนสุดท้ายเอง คือจัดการพวก Session ต่างๆ อาจทำให้ Server เกมส์คิดว่าเป็นผู้เล่นคนเดียวกัน (IP เดียวกัน / Session เหมือนกัน / Browser ตัวเดียวกัน) ทำนองนี้ครับ ซึ่งปัญหาน่าจะเป็นทาง Session Hijacking / Messing ไม่ใช่การ Hack รหัสผ่านแต่อย่างใด โดยหากผู้เล่นท่านใดสะดวกก็ลองโทรไปแจ้งทางนั้นไว้ด้วยว่า เวลาเล่นเกมส์ที่ tribalwars.asia พบว่า session มันไปตีกับของคนอื่นมั่ว ทำนองนี้ให้เค้ารู้ตัวและแก้ไข เพราะว่าผมเองก็ไม่ได้ใช้มือถือค่ายดังกล่าว ก็คงไม่มีอำนาจอะไรไปบอกเค้า แต่ถ้าผู้เล่นที่เป็นลูกค้าเค้า หลายๆ คนโทรไปแจ้งก็อาจจะทำให้เค้าแก้ไขฝั่งของเค้าด้วย

ขอบเขตปัญหา: เฉพาะผู้ใช้อินเตอร์เน็ทของ AIS เท่านั้น

ทั้งนี้หากท่านพบว่าเล่นๆ ไปเจอเป็นชื่อผู้เล่นคนอื่น ให้คลิกออกจากระบบครับ ถ้าทำได้ให้รอสักพักแล้วค่อยเข้าสู่ระบบ หรือย้ายที่เล่นไปใช้คอมพิวเตอร์กับ ADSL ปกติ หรือยังไงก่อนน่าจะปลอดภัยที่สุดครับ หากท่านนำบัญชีคนอื่นไปกระทำการที่ก่อให้เกิดความเสียหาย ต่อเจ้าของบัญชีคนอื่น ไม่ต้องห่วงนะครับท่านจะโดนแบนถาวรแน่นอน ปัญหาคลี่คลายเมื่อไรเจอตามเช็คบิลแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
อันนี้ก็ไม่ทราบ ผมก็งงเหมือนกัน แต่เพื่อนผมเข้าไอดีคนอื่นเฉย

DeletedUser

Guest
ถ้าใช้อินเตอร์เน็ท ais แน่ๆ ก็แจ้งเรื่องไว้ในระบบสนับสนุนครับ และปฎิบัติตามคำแนะนำเบื้องต้นด้านบนไปก่อน ทางเราก็กำลังแก้ไขให้ครับ
ส่วนพอเรื่องนี้จัดการเสร็จ ผมจะไล่ตามเช็คบิลให้ครับ ว่าใครก่อกวนอะไรใครไว้ไม่ต้องห่วงครับ

DeletedUser

Guest
ปัญหานี้เกิดกับผู้ที่ใช้อินเตอร์เน็ทของ ais นะครับ หากรู้ตัวว่าใช้อยู่ช่วงนี้แนะนำให้หลีกเลี่ยงครับ ถ้าทำได้ แต่ถ้าทำไม่ได้เวลาเข้าสู่ระบบอย่ากดให้มันจำรหัส (อย่าติ๊กถูก) และรีบเล่นให้เร็ว ใช้เวลาให้น้อยที่สุด และคลิกออกจากระบบหลังจากเล่นเสร็จครับ ปัญหาตรงนี้แจ้งไปยังทางผู้พัฒนาเกมส์ให้แล้ว แต่เพื่อความปลอดภัยของบัญชีท่านเองโปรดดูแลตนเองจนกว่าจะมีการออก patch แก้ไขครับ

สาเหตุคือ ผมคิดว่าทาง ais น่าจะมีการเปลี่ยนระบบใหม่ จับการเชื่อมต่อทั้งหมดจาก มือถือ / air card ออก proxy server ตัวเดียวกันเลย (อาจจะมีหลายตัว แต่ก็ไม่ใช่ 1 server ต่อ 1 คน) ทีนี้ proxy ดันทำตัวเองเป็น browser ตอนสุดท้ายเอง คือจัดการพวก session ต่างๆ อาจทำให้ server เกมส์คิดว่าเป็นผู้เล่นคนเดียวกัน (ip เดียวกัน / session เหมือนกัน / browser ตัวเดียวกัน) ทำนองนี้ครับ ซึ่งปัญหาน่าจะเป็นทาง session hijacking / messing ไม่ใช่การ hack รหัสผ่านแต่อย่างใด โดยหากผู้เล่นท่านใดสะดวกก็ลองโทรไปแจ้งทาง ais ไว้ด้วยว่า เวลาเล่นเกมส์ที่ tribalwars.asia พบว่า session มันไปตีกับของคนอื่นมั่ว ทำนองนี้ให้เค้ารู้ตัวและแก้ไข เพราะว่าผมเองก็ไม่ได้ใช้ ais ก็คงไม่มีอำนาจอะไรไปบอกเค้า แต่ถ้าผู้เล่นที่เป็นลูกค้าเค้า หลายๆ คนโทรไปแจ้งก็อาจจะทำให้เค้าแก้ไขฝั่งของเค้าด้วย

ขอบเขตปัญหา: เฉพาะผู้ใช้อินเตอร์เน็ทของ ais เท่านั้น

ทั้งนี้หากท่านพบว่าเล่นๆ ไปเจอเป็นชื่อผู้เล่นคนอื่น ให้คลิกออกจากระบบครับ ถ้าทำได้ให้รอสักพักแล้วค่อยเข้าสู่ระบบ หรือย้ายที่เล่นไปใช้คอมพิวเตอร์กับ adsl ปกติ หรือยังไงก่อนน่าจะปลอดภัยที่สุดครับ หากท่านนำบัญชีคนอื่นไปกระทำการที่ก่อให้เกิดความเสียหาย ต่อเจ้าของบัญชีคนอื่น ไม่ต้องห่วงนะครับท่านจะโดนแบนถาวรแน่นอน ปัญหาคลี่คลายเมื่อไรเจอตามเช็คบิลแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

จัดการให้ด้วยนะครับ เพราะทางเผ่าผมโดนถึง 2 รอบ ในสองวันแถมยังมีการก่อกวนทางข้อความอีกด้วย

DeletedUser

Guest
เหอะๆ

55555 ผมลำคานมากเลยคับ จะเล่นไอดีตัวเอง แล้วมันโผล่มา เจอมา 6 ครั้งและ เข้าไอดีตัวเองอยู่ดีๆ เด้งออกแล้วไอดีคนอื่นโผล่มา 55555555

บางที กดออกจากระบบแล้ว แล้วออกเข้าหน้าเว็ปใหม่ ไอดีเดิมโผล่มาอีก 5555 สร้างความลำคานซิบหาย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ตัวคุณโดนแฮกหรือเปล่าครับ คิดดีๆครับว่าคุณไปโหลดอะไรไว้หรือเปล่า หรือไปกรอกข้อมูล ID PAssword อะไรไว้หรือเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นแบบนี้มันก็มี 2สาเหตุ ครับ คือ ความผิดพลาดของระบบ กับ คุณโดนใครแฮกแล้วแกล้งคุณครับ

ปล. หรือสาเหตุที่3 คุณกุเรื่องขึ้นเพื่อปัดความรับผิดชอบ ตอนไปตีคนอื่นครับ

:D :D :D

คะแนน react
0
หน้าเพจที่มีปัญหาขณะนี้

%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%2599%25E0%25B9%2589%25E0%25B8%25B2%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%259E%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B5%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%258D%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%25B2.jpg

DeletedUser

Guest
ถ้าให้ดี บอกชื่อคนที่แฮ็กด้วยจะดีมากเลย อยากรู้จิงใครทำ

kinggig

คะแนน react
0
มีคนเเอบเข้ารหัสผมเเล้วไม่ยอมออกตามข้อความที่ทางเกมส่งไปเเถมไปก่อเรื่องอีก

วิธีตรวจสอบง่ายมากเเค่เข้าไปที่การตั้งค่า เเล้วเข้าไปที่การเข้าสู่ระบบครั้งล่าสุดเเล้วเอาหมายเลขไอพี ทั้งหมด มาให้ทางเกมดู ถ้าเป็นไปได้จะให้ ทางเกมช่วยตรวจสอบหมายเลยไอพีว่าเป็นของไอดีใดเเบบ นี้จะได้ไหมครับ เพราะ ไอพี ที่ขึ้น นี้ผมไม่ทราบว่าเป็นไอพี เครื่องหรือของเน็ตครับทางเกมตอบด่วน

นี้คือตามความคิดของผมนะครับไม่รุว่าได้ไหมนะครับ :confused::confused:

IP Information: 110.49.234.85 นี้คือไอพีเนตของผมนะครับ

19/05/2012 12:57 49.230.248.39 เเละ นี้คือไอพีเนตของคนที่เข้ามา ไอดีของผมถ้าเป็นไปได้รบกวนทางเกมช่วยหาให้หน่อยครับว่าใคร

แก้ไขล่าสุด:

kinggig

คะแนน react
0
ทีนี้มันไปก่อกวนเวิด5 ของผมครับทหารผมตายเรียบ เเละเป็นไอพีเดียวกันอีกครับ ไงรบกวน Gm ตรวจสอบหมายเลขไอพีด้วยเหมือนกันอีกเเล้ว

ถ้าGM ช่วยไม่ได้ไม่รู้จะ หาทางยังไงเเล้ว
xxx ของผมครับ
วันที่ ไอพี ผู้ช่วยดูแลบัญชี
19/05/2012 16:35 49.230.78.164
19/05/2012 16:34 49.230.78.164
19/05/2012 16:31 49.230.78.164
19/05/2012 13:27 110.49.xxx.199
19/05/2012 12:56 49.230.248.39
19/05/2012 10:14 110.49.xxx.183
19/05/2012 10:13 110.49.xxx.183

DeletedUser

Guest
ทั้งโทรทั้งแจ้งในหน้าแฟนเพจเลยครับ

นี่คือคำตอบของเขา
AIS Call Center จากการเช็คข้อมูลระบบสัญญาณของ AIS ปกตินะคะ เรา
เป็นแค่ทางผ่านของสัญญาณเท่านั้นค่ะ เราไม่
สามารถไปเปลี่ยน ID ของระบบเกมส์ได้นะคะ
เป็นปัญหาที่ระบบของเกมนั้นๆค่ะ

kinggig

คะแนน react
0
ตอน นี้ทางไอดีของผม kinggig ตอน นี้ไม่เหลือไรเเล้วหละครับ มันได้ทำการโจมตีคนอื่นเเละ คนอื่นก็โจมผมกลับมาเล่นมาตั้งนานต้องเลิกเล่นเเล้วหละม้าง ส่วนเรื่อง คำตอบ ของ ais ผมว่างจริงนะครับ มันเป็นอย่าง งั้น เเสดงว่ามีความผิดที่เครื่องเซิฟเวอร์ มั้งครับ โปรเเกรม บางตัวอาจ โดนไวรัสมั้ง

DeletedUser

Guest
มีคยเข้าไปใช้บัญชีพรีเมี่ยม

ทางเวบจะช่วยได้อย่างไรครับ วันนี้ตอนเช้า ทั่งที่เราไม่ได้ใช้:confused::(

บน